• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm cách nào để xóa theme trong touch 3g

ducanhct

Hôm nọ mình có cài cái theme từ trang này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=800561
mình cài được rồi nhưng khi sử dụng mình thấy nó xấu quá nên gỡ bỏ. Mình đã vào phần setting/system/remove programs cái theme đó đi nhưng mà ko được nó load rất lâu,rồi mãi nó mới xuất hiện thông báo, minh xin trích nguyên văn :"DOC 3000 Galaxy theme was not completely remove.Do you want ro remove it from the list of installed programs" thế là sao hả mấy bạn.Chỉ giùm mình với.
PS:Mình đã làm đủ cách từ remove trên PC cho đên remove trên máy,remove trên PC thì ko được còn remove trên máy thì có lúc nó load rất lâu => mình phải restart lại máy còn có lúc nó hiện lên dòng thông báo ở trên đó.

Nhiều phần mềm giao diện thuộc loại nặng đôi khi khó hoặc không thể remove sạch sẽ được.
Đối với loại theme này,để gỡ bỏ trước tiên bạn phải vào Settings/Today => Item,bỏ dấu chọn của mục đã chọn(VD,có thể bạn đã chọn windows default hoặc sense...).Tiếp theo,trở lại Appearance bạn chọn một tên theme khác rồi reset.Sau khi máy khởi động lại xong thì vào remove program mà gỡ.
Nếu vẫn không được,bạn tiếp tục cài lại chính theme đó.Trên cơ bản,khi ta cài một soft mà PPC đã có,nó sẽ tiền hành gỡ rồi mới cài lại.Vì vậy sau khi nó tiền hành gỡ xong hiện thông báo hỏi bạn có muốn tiếp tục cài thì bạn nhấn cancel,reset lại máy.

Back