• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để sóng của 6828 chạy ổn định?

binhycn

em chào các bac!
sau một thời gian nghiên cứu rom của Hp6828 em đã up lên một số bản wm6 nhưng về sóng của hp6828 vẫn không cải thiện được, thường bị tậm tịt khi gọi hoặc nghe máy, các cao thủ có kinh nghiệm hp6828 xin chỉ giáo giúp em cho máy chạy ổn định nhất là về sóng. còn nữa là về BL của Hp6820 sao lại có 2 loại 1.00.01 và 1.00.05 và chúng có gì khác nhau không và có liên quan gì đến sóng ko a?

sóng của RW 6828 chạy không ổn định không phải do phần mềm đâu bạn, bản rom nào cũng vậy thôi, vấn đề ở đây là phần cứng của bạn, theo mình bạn nên tháo vỏ máy, tiến hành tháo võ thân sau chổ lắp pin, tháo 2 con ốc nhỏ phí dưới thân máy, thân trên chổ camera, bạn dùng cái tua vít nhỏ bấy nhẹ nắp nhựa, dưới nắp nhựa có 2 con ốc nhỏ, bạn tháo 2 con ốc, rồi sau đó tách nhẹ vỏ máy ra khỏi bo mạch, bạn để ý trên bo mạch có 3 cái chân bằng đồng dài, 2 cái nối với cái ăng ten (ăn ten là 1 tấm giấy kẻm dán phía thân sau chổ bạn vừa tháo nắp camera đó, còn 1 chân tiếp xúc với 1 thanh kim loại mỏng nằm bên hông máy, bạn lấy cồn hoặc xăng vệ sinh sạch sẻ các điểm tiếp xúc là OK, khi tháo máy cẩn thận cái màn hình bạn nhé, thân màng hình nối với board mạch bằng 1 sợi cable mỏng, có khớp, nếu có mở thì gạt nhẹ khớp là ok, phía trên màn hình, có 1 khớp nối với loa trong, bạn cũng gở ra làm vệ sinh luôn.
have fun! nếu có gì không hiểu bạn PM lại mình chụp hình rồi gửi lên để cụ thể hơn.

Minh đang cần hướng dẫn để tháo bộ vỏ vệ sinh máy,bạn có thể up hình cách tháo vỏ giúp mình không?Thanks bạn rất nhiều.^^

Back