• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi cài file APK

Status
Không mở trả lời sau này.

cafesua

Hiện nay mình đang gặp lỗi khi cài APK coppy từ PC vào SD. Khi Install máy hiện ra chữ :" there is a problem parsing the packege"
Các file tải từ market cài bình thường.
1 số file APK download trên mạng cop vào vẫn cài được.
Mình đã thử unpack file APK ra rồi đóng gói Sig lại bằng APK Manager nhưng vẫn bị lỗi.
Rom mình đang xài bản 2.1
------------------
Xin mọi người cho ý kiến và tìm cách khắc phục.
Xin cám ơn.

Hiện nay mình đang gặp lỗi khi cài APK coppy từ PC vào SD. Khi Install máy hiện ra chữ :" there is a problem parsing the packege"
Mình đã thử unpack file APK ra rồi đóng gói Sig lại bằng APK Manager nhưng vẫn bị lỗi.
------------------
Xin cám ơn.
Đó là do quá trình down file source hoặc chép file từ chỗ này sang chỗ khác bị lỗi mặc dù bạn vào xem nội dung bên trong file apk vẫn thấy đầy đủ. bạn dùng IDM để down đúng không? Nếu đúng vậy thì khi IDM hiện ra thông báo chép file vào chỗ nào thì bạn đổi đuôi zip sang apk ngay lúc đó luôn. Mình thỉnh thoảng vẫn bi down lại bằng cách trên thì cài đặt bình thường. chúc vui.

------------------
Xin cám ơn.

Trả lời như bạn kien_letrung90 cũng đúng nhưng còn thiếu.
Trường hợp data không bị lỗi nhưng do ứng dụng đó chỉ sử dụng được cho Android 2.2 trở lên thì nó cũng báo như vậy. Do đó bạn phải xem kỹ trước khi tải về

Cảm ơn 2 bạn. Mình đã thử dùng phần mềm để cài file APK từ PC thì ok, nhưng cài trực tiếp trên máy tính thì vẫn bị lỗi như vậy. 1 số file apk cũng không thể cài trên PC được, ví dụ như file Apps2sd mà mình down trên diễn đàn về, mình đã cài trên android 2.2 -->ok, có lẽ phần mềm này ko hỗ trợ 2.1.

Cảm ơn 2 bạn. Mình đã thử dùng phần mềm để cài file APK từ PC thì ok, nhưng cài trực tiếp trên máy tính thì vẫn bị lỗi như vậy. 1 số file apk cũng không thể cài trên PC được, ví dụ như file Apps2sd mà mình down trên diễn đàn về, mình đã cài trên android 2.2 -->ok, có lẽ phần mềm này ko hỗ trợ 2.1.

Tất cà các phần mềm chuyển ứng dụng từ máy sang thẻ hiện nay chỉ hỗ trợ cho A OS 2.2 trở lên, ngoại trừ App2Card thôi, vì vậy 2.1 cài không được là đúng.
Thắc mắc đã được giải đáp.
Topic close!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back