• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy 5730 mới mua về đã bị bụi vào màn hình!!!

noname88

Mình mới mua máy 5730 EX, máy mới 100% full box tại Phan Nguyễn. nhưng chỉ mới sử dụng được 2 tuần thì bụi đã vào màn hình rất nhiều (mờ cả chữ luôn). Mình đem ra cửa hàng mình mua thì nó nói, nó sẽ vệ sịnh, nhưng vệ sinh xong máy sẽ tiếp tục bị vào bụi.
Theo mình biết thì chỉ khi nào máy bị bung thì mới có khả năng vào bụi, còn máy mới thì ko thể vào được. mình nói chỗ tiệm đó thì nó nói bất kì máy nào cũng bị vào bụi dù mới chưa bung hay đã bung. Nếu mình chứng minh được nó sẽ đổi cho mình cái khác. Mình đã sử dụng qua rất nhiều máy thì đây là cái đầu tiên bị bụi vào màn hình như vậy, mà vào rất nhiều đầy nguyên cái màn hình của mình rồi. Các bạn nào có kinh nghiệm nhiều cho mình hỏi là mình đúng hay tiệm điện thoại đó đúng. Cho mình biết cách khắc phục luôn.

Máy 5730XM bị lỗi đó bạn à, mình mua hàng Cty mới 100% nhưng khi xài 1 tuần thì bụi xuất hiện trên màn hình rất khó chịu, càng lúc càng nhiều, đem tới Nokia Care thì họ bung ra vệ sinh, về nhà được 3 ngày thì bụi lại xuất hiện nên đành cho em nó ra đi trong 3 tuần. Mình thấy máy E75 của thằng bạn mình cũng bị như vậy ko biết Nokia nghĩ sao về vấn đề này? (Phía sau màn hình có rất nhiều khe hở để bụi đi vào)

Bạn xem thế nào chứ tôi dùng máy này từ hồi tháng 7 đến giờ có thấy gì đâu,màn hình hầu như rất ít bụi,mặc dù tôi thường xuyên dùng ở những nơi bụi bặm.

hix vậy mình phải nghe ai bây giờ. nếu mà bung ra dể dọn vệ sinh rồi gắn lại mà vẫn bụi thì thà để vậy xài luôn khỏi vệ sinh mệt. Cám ơn 2 bạn nhiều.

Bụi lọt vào trong máy thì điều đó là đương nhiên rồi bạn phải chịu thôi. Theo kinh nghiệm của riêng mình ,bạn đừng để đt trong túi quần hay túi áo ( rất nhiều xơ vải và bụi ,mà nên mua bao đt đeo ở thắt lưng .:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Bạn xem thế nào chứ tôi dùng máy này từ hồi tháng 7 đến giờ có thấy gì đâu,màn hình hầu như rất ít bụi,mặc dù tôi thường xuyên dùng ở những nơi bụi bặm.

Bạn xài có bỏ vào túi quần hay là bỏ vào bọc cột lại mà ko bị bụi vào vậy? Chia sẽ cho anh em biết đi. (Bỏ vào túi mà ko bị bụi là chuyện lạ đấy)

ùk cái n82 của em cũng đầy bụi do em mới học xong khóa giáo dục quốc phòng lăn lê bò lếch wá chừng mà, nhưng em tính đi vệ sinh thì mấy người ở tiệm nói khi bung máy rùi thì nó sẽ jảm 1 phần 2 já trị nên em ko làm nhưng thấy bụi nhìn chướng mắt seo á, ko lẽ cứ pải sống với bụi vậy à :(

ùk cái n82 của em cũng đầy bụi do em mới học xong khóa giáo dục quốc phòng lăn lê bò lếch wá chừng mà, nhưng em tính đi vệ sinh thì mấy người ở tiệm nói khi bung máy rùi thì nó sẽ jảm 1 phần 2 já trị nên em ko làm nhưng thấy bụi nhìn chướng mắt seo á, ko lẽ cứ pải sống với bụi vậy à :(

Thao vo mat man hinh N82 rat don gian,chi can lay vat nhua hoi cung la co the mo len,hoan toan k lam xuoc may.To da thao ra roi vi bi nuoc vao,nhung den gio chang thay bi hat bui nao vao man hinh ca
Posted via Mobile Device

bạn muốn tháo N82 thì bạn vào youtube sau đó đánh N82 nó sẽ có 1 clip hướng dẫn tháo lắp N82 đấy.rất tỉ mỉ.mình cũng đã xem và thấy tháo măt trước rất dễ và ko có ốc gì đâu nên ko lo bị mất giá,như bạn trunganh nói ấy.

Back