• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mẹo : Cải thiện bức ảnh chụp với 5800

thong1260

Chào anh em ! Đây là 1 cách nhỏ để có được một bức hình với màu sắc sâu hơn. Đầu tiên các bạn mở camera lên , vào phần công vụ mở rộng ( icon : hình 3 gạch ) , chọn Contrast và nâng lên 1 cấp . Bây giờ thì bạn thử chụp và xem kết quả thế nào nhé.

Ảnh chưa chỉnh :

Ảnh sau khi chỉnh :

Chỉ tác dụng khi có đủ ánh sáng thôi, còn thiếu ánh sáng thì noise càng noise

hĩ cách này ko ăn thua đâu.bạn thử chụp với cách như vậy buổi hoàng hôn coi thế nào.trông kinh khủng khiếp =)).với camera của 5800 chụp ban ngày điều kiện đủ ánh sáng thì ok.biết cách chỉnh sửa 1 chút chụp rùi rửa ra ảnh thì ko thua kém jie` máy ảnh.hehe.
còn buổi tối thì mang ra nghe nhạc được thui.chụp ảnh chúng nó bảo máy tàu đấy >:)

hĩ cách này ko ăn thua đâu.bạn thử chụp với cách như vậy buổi hoàng hôn coi thế nào.trông kinh khủng khiếp =)).với camera của 5800 chụp ban ngày điều kiện đủ ánh sáng thì ok.biết cách chỉnh sửa 1 chút chụp rùi rửa ra ảnh thì ko thua kém jie` máy ảnh.hehe.
còn buổi tối thì mang ra nghe nhạc được thui.chụp ảnh chúng nó bảo máy tàu đấy >:)

đúng đấy tối hôm qua mang ra chụp lớp ôi!!!!!!!!.......... thật khủng khiếp luôn cứ như máy tàu vậy.....=))b-)

Back