• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Midomi v3.1.1 S60v3 (Tìm kiếm bài hát bằng chính giọng hát của mình)

hailong259

Đã bao giờ bạn nghe một bài hát, và tự hỏi không biết bản nhạc này tên gì?Đã bao giờ bạn nhớ giai điệu một bài hát, có thể ngân nga nó, nhưng lại chịu, không thể nhớ ra là mình đang hát bài hát nào? Nếu bạn sử dụng s60v3, bạn đã có Midomi. Midomi sẽ giúp bạn nhớ tên bài hát chỉ trong vài giây, và tuyệt vời hơn, phần mềm này lại miễn phí hoàn toàn.

Sau khi mở Midomi, bạn sẽ thấy các nút chức năng nằm phía dưới màn hình.Để bắt đầu nhận dạng nhạc, các bạn nhấn vào nút "start search" và bắt đầu hát vào micro của máy, nếu bạn không nhớ rõ lời bài hát, bạn thậm chí có thể ngân nga giai điệu trong vòng 10 giây, chứ không cần phải hát thật chính xác từng lời.

Link down: http://www.box.net/shared/lit6vxctdf

Chỉnh sửa cuối:
cái này là nó search nhạc trong máy hay là nó search trên mạng vậy pro?

Cái này chủ yếu nhạc nước ngoài thôi, nhạc việt ít khi tìm được lắm

mình nghĩ chắc cái này nó tìm từ 1 nguồn nào đấy của nước ngoài nên ko có nhạc việ.

Mỗi cái có 1 đặc điểm riêng biệt mà bạn, cái này thì thu âm trực tiếp giọng hát của mình để tìm bài hát

thu âm trực tiếp giọng mình và chỉ cần 1 vài giai điệu tựa tựa mà tìm ra bài hát thì đúng là siêu thông minh . Nếu làm được vậy thì phần mềm này quá đỉnh rồi còn gì . Chẳng biết nó có được như quảng cáo ???!!! Vì mình chưa thử

phần mềm này chắc không dùng được đâu, hôm bữa mình dùng phần mềm gì mà ghi âm để tìm bài hát củng có được đâu

Mới vừa test xong . Đúng là như vậy, Mới vừa ngân nga bậy bạ lời chế từa lưa 2 bài lạ hoắc khi đeo tai phone (mà mấy bác biết biết rồi đó , đeo tai phone mà hát theo thì bên ngoài nghe thấy ớn ^^) vậy mà máy nhận rõ ràng tên bài hát , ca sĩ . Nên thu âm 15 giây trở lên để máy có nhiều thông tin hơn để tìm kiếm , tốc độ tìm thì rất nhanh , chừng 3s thôi .

Chỉ có thể diễn tả 1 từ : ĐỈNH .

Trước đây Shazam đã vượt mặt cái Track ID bên Sony rồi , nay còn có cái này thì... nhất là được free nữa chứ

Chính nhờ những phần mềm như thế này góp phần nâng tầm giải trí của Symbian Nokia có thể vượt xa cả Sony cũng nên .

Nokia N.1

Back