• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MIF Maker - Tạo Icon *mif

Kieu_Phong

MIF Maker 1.0

Thay Icon cho S60v3 cũng là 1 điều đơn giản đối với những Hacker khi sử dụng những Icon có sẵn, nhưng để tự tạo cho riêng mình những Icon ''độc'', ''không đụng hàng'' thì không mấy ai làm được. MIF Maker sẽ giúp chúng ta làm việc này. Dễ dàng để chuyển đổi từ PNG --> SVG --> MIF 1 cách nhanh nhất

Cũng chịu tìm tòi hen! Cái này có lâu rùi à :D

Em làm 1 bài hướng dẫn chi tiết thì bài viết sẽ hay hơn rất nhiều đó VIP ạ :D

Tại Search không thấy đó mà :p , Mở topic cho anh em bàn về vấn đề này luôn :D.

hướng dẫn đi VIP ời hjhj. dùng phần mềm gì để đổi PNG qua SVG
Cái này viết trên nền Python, N73 xài không được. Để đổi qua SVG có thể dùng một số chương trình xử lý đồ họa vectơ như Adobe Illustrator hoặc sử dụng chương trình thiết kế themes Carbide.ui để convert file ảnh bất kỳ sang SVG

Trả lời

Cái này viết trên nền Python, N73 xài không được. Để đổi qua SVG có thể dùng một số chương trình xử lý đồ họa vectơ như Adobe Illustrator hoặc sử dụng chương trình thiết kế themes Carbide.ui để convert file ảnh bất kỳ sang SVG

Cái này muốn làm Icon dùng Corel-X3 là có thể làm tất cả các Icon trên điện thoại hay hơn MifMake nhiều lắm công cụ làm mif đều năm trên Corel-X3

Chúc bạn vui vẽ

Cái này muốn làm Icon dùng Corel-X3 là có thể làm tất cả các Icon trên điện thoại hay hơn MifMake nhiều lắm công cụ làm mif đều năm trên Corel-X3

Chúc bạn vui vẽ

Có thì chia sẻ cho anh em 1 bài đi, còn đợi hỏi nữa =))=))=))

Chúc bạn vui vẽ

Nếu nhớ ko nhầm thì PM này dành cho PC và là cho dân đồ họa thiết kế :mad:)

Trả lời

Nếu nhớ ko nhầm thì PM này dành cho PC và là cho dân đồ họa thiết kế :mad:)

Mình up cho bạn cài náy có thể convert hình sau đó đóng gói Mif, tuy nhiên bạn cần rành về cách vẽ Corel-X3 để có thể tạo cho mình một icon vừa ý mình

Chỉnh sửa cuối:
Mình up cho bạn cài náy có thể convert hình sau đó đóng gói Mif, tuy nhiên bạn cần rành về cách vẽ Corel-X3 để có thể tạo cho mình một icon vừa ý mình
Thế nếu như mình đã có sẵn icon rồi (dạng PNG, JPG) thì có dùng cái này convert sang MIF luôn được không?

Tôi thấy dùng PM Miftools dễ dùng hơn PM MifMaker(PM này đôi khi không chịu chạyX-(), chỉ cần PM Miftool thì xử lý được các file.mif nhanh chóng. Tuy nhiên, khi làm Icon cần có thêm PM xử lý hình ảnh như Photoshop hoặc PM khác kết hợp với nhau. Như ví dụ dưới đây là tôi đổi Icon game "SkyForce" thành Icon khác nhé.

Hình minh họa:

Anh em nào có ý kiến hay thì góp ý để topic thêm sinh động nhé.

Sao cái MifTool N73 cài được nhưng chạy không được? Có phải cài thêm gì nữa không bạn?

Tôi thấy dùng PM Miftools dễ dùng hơn PM MifMaker(PM này đôi khi không chịu chạyX-(), chỉ cần PM Miftool thì xử lý được các file.mif nhanh chóng. Tuy nhiên, khi làm Icon cần có thêm PM xử lý hình ảnh như Photoshop hoặc PM khác kết hợp với nhau. Như ví dụ dưới đây là tôi đổi Icon game "SkyForce" thành Icon khác nhé.

Hình minh họa:

Anh em nào có ý kiến hay thì góp ý để topic thêm sinh động nhé.

Cho mình xin soft Miftool đi. search thấy bên nước ngoài không à. k có tài khoản nên k tải đc

Zenki có thể hướng dẫn cách dùng không. Em làm nhưng không thấy file MIF ở đâu. Mình lấy file PNG cỡ 128x128 có đc k?

Cho mình xin soft Miftool đi. search thấy bên nước ngoài không à. k có tài khoản nên k tải đc

cái icon có tên ?????? có phải trò metal Slug X ko bạn, nhìn cái icon này quen quen, vì trò đó mình dịch từ tiếng Trung sang Anh mà heheb-)

Zenki có thể hướng dẫn cách dùng không. Em làm nhưng không thấy file MIF ở đâu. Mình lấy file PNG cỡ 128x128 có đc k?

Icon cỡ lớn nhất là 55*55, e định làm icon trên PC à :-?
File mif sau khi tạo nằm tại !:\wook\miftool\mifs

Icon cỡ lớn nhất là 55*55, e định làm icon trên PC à :-?
File mif sau khi tạo nằm tại !:\wook\miftool\mifs

cảm ơn anh nhiều.
muốn chuyển file PNG => MIF trên PC cho nhanh. (không biết tên soft)
Làm thế nào để thay icon xplre,... = chương trình làm theme Cabin Suite 3.3 ....:( em thấy chỉ co vai cai icon mac dinh tren dt thoi

Back