• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mở mạng 5530XM bằng IMEI?

noloves2009

Xin chào tất cả mọi người!

Hiện nay em đang có 1 con Nokia 5530 Xpress Music Đỏ-Đen. Mua thuê bao của bọn T-Mobile bên SLOVAKIA nên chỉ dùng được SIM cua T-Mobile thôi.Bây giờ em muốn mở mạng để dùng được tất cả các SIM bên SLOVAKIA
Hai hôm trước em đã chuyển sang tiếng việt được rồi.Ngay hôm qua em lên mạng tìm cách mở mạng dựa vào số IMEI trên máy.Em đã thử điền rất nhiều lần mã code dưới dạng "#pw+xxx xxx xxx xxx xxx + x#" của các đời máy nokia DCT4 va NOKIA 5xxx nhưng không được.
Hôm nay e mang máy ra cho bọn cửa hàng bên em nó mở mạng cho. Đầu tiên ông chủ tiệm xem máy em và IMEI sau đó nhắn tin cho ai đó (e nghi chắc là nhân viên T-Mobile cua SLOVAKIA) ,khi nhận được tin nhắn ông ấy điền mã mở mạng la "#pw+655146534408599+1#" nhưng cũng không được nó báo là "KHÔNG ĐƯỢC PHÉP" , e vẫn phải trả tiền mở mạng (mặc dù hay mua DT ở đó)

Đây là chi tiết máy của em
Mới mua về
Firmware 10.x.... tiếng SLOVAKIA
Sau khi chuyển sang tiếng Việt
Firmware 20.x... mới nhất hiện nay
số IMEI máy em la : 358307033265585

Hiện nay máy của em chỉ có thể dùng SIM T-Mobile mà thôi và không thể up lại FIRMWARE tiếng SLOVAKIA và các ngôn ngữ khác được và chỉ có thể reinstall FIRMWARE tiếng VIỆT thoi. Mong các bác giúp đỡ e vấn đề này với.

Em xin chân thành cảm ơn và sớm nhận được email hồi âm của mọi người.

Back