• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile Terminal cho iOS 4: nhiều khác biệt hơn

AquaSta

Moderator
Cái Mobile Terminal này thì mình không nói nhiều vì nó là ứng dụng hệ thống nhiều hơn. Các bạn có thể hình dung của sổ DOS Command Prompt (cmd trên Windows) hay Terminal trên Mac, Linux.

Tuy nhiên đây là ứng dụng rất hay cho những ai thường xuyên vọc iPhone, crack, lập trình, test phần mềm, giải nén phần mềm .deb,...

Để cài đặt bạn cần thư viện Core Utilities

Download Core Utilities: http://www.megaupload.com/?d=415729HV
Download: http://www.megaupload.com/?d=8SIPS9WF

Cập nhật phiên bản mới tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?102478-MobileTerminal-511-1-cho-iOS-4-3.2

Chỉnh sửa cuối:
Mình down trên Cydia mobile terminal sao ko sử dụng vậy Bạn?
Đây là phiên bản mua đúng ko?Còn bản free hình như cài vào máy ko chạy được.

Bạn cho hỏi giờ có App nào để Free mem ko vậy?Cái free mem v1.1 ko còn chạy được trên OS4.

Thx!

Mình down trên Cydia mobile terminal sao ko sử dụng vậy Bạn?
Đây là phiên bản mua đúng ko?Còn bản free hình như cài vào máy ko chạy được.

Bạn cho hỏi giờ có App nào để Free mem ko vậy?Cái free mem v1.1 ko còn chạy được trên OS4.

Thx!
Mình toàn post hàng free cho anh em mà. Bản này có lẽ được ai đó modify lại từ Terminal của Jay Freeman, bạn cài bản trên Cydia để lấy Core Utilities rồi gỡ bỏ sau đó cài bản này.
Free mem là gì vậy bạn? Mình ít dùng phần mềm lắm :D Nó là cái hiện Free Memory Ram à? Hay để refresh? Dùng Sbsettings có đủ chức năng đó rồi mà

Mình toàn post hàng free cho anh em mà. Bản này có lẽ được ai đó modify lại từ Terminal của Jay Freeman, bạn cài bản trên Cydia để lấy Core Utilities rồi gỡ bỏ sau đó cài bản này.
Free mem là gì vậy bạn? Mình ít dùng phần mềm lắm :D Nó là cái hiện Free Memory Ram à? Hay để refresh? Dùng Sbsettings có đủ chức năng đó rồi mà

Uh đứng rồi nó là Free Mem Ram nhưng ver 1.1 ko chạy được trên OS4, mình ko thích sử dụng SBSettings mỗi người 1 sở thích mà :)
Nếu Bạn vào Cydia vào search gỗ mobile terminal sẽ ra nó ngay và cài thằng này vào sẽ vẫn được nhưng nó ko chạy bi văng ra springboard ngay thôi.Có lẽ phiên bản thương mại mới chạy được, hiện tại phiên bản Free vẫn chưa sử dụng được.

Uh đứng rồi nó là Free Mem Ram nhưng ver 1.1 ko chạy được trên OS4, mình ko thích sử dụng SBSettings mỗi người 1 sở thích mà :)
Nếu Bạn vào Cydia vào search gỗ mobile terminal sẽ ra nó ngay và cài thằng này vào sẽ vẫn được nhưng nó ko chạy bi văng ra springboard ngay thôi.Có lẽ phiên bản thương mại mới chạy được, hiện tại phiên bản Free vẫn chưa sử dụng được.
Ôi chán bạn, free với comercial cái con cóc ý. Khác nhau là nó chỉ thêm cái module protection vào là thành comercial thôi. Mà Terminal thương mại thì ai thèm mua? Mình đã bảo bản mình post là người ta đã modify lại thì nó mới chạy được.
iOS4 ra mắt hàng loạt các lib, mobilesubstrate cũ chưa nâng cấp thì làm sao mà các ứng dụng cần dùng chúng chạy được?
1- là phải fix libs, mobilesubstrate
2- là phải fix ứng dụng
Cái bản mình up free mà bạn cứ có lẽ với có lỗi cái rì... hử hử?

Đằng nào bạn chả dùng SbSettings, bạn kéo SbSettings xuống chọn Process rồi ấn Free UP Memory có phải là nhanh không? Cài thêm làm gì cho nặng máy, tốn dung lượng. Mình đang có 136Mb Ram ấn một cái lên 158Mb Ram như ~Max rồi? Cần gì hơn nữa?

Mình thấy sử dụng SBSetting đụng với mQuickDo nên ko sử dụng nó đó mà.

Bạn chỉ giùm cái vụ này với "Để cài đặt bạn cần thư viện Core Utilities"
Mình chưa rành vụ này.Thx

Chỉnh sửa cuối:
Bạn chỉ giùm cái vụ này với "Để cài đặt bạn cần thư viện Core Utilities"
Mình chưa rành vụ này.Thx
Không cần đâu, bạn cài cái Terminal trên Cydia rồi thì gỡ bỏ nó đi, lúc bạn cài bản đó thì nó cũng cài Core Utilities rồi vì Terminal nó Dependence (phụ thuộc) vào Core Utilities để chạy, khi gỡ bỏ thì Core Utilities không bị gỡ. Gỡ xong thì bạn cài cái bản của mình mà xài, bạn sẽ thấy nó hay vì nó có 4 Spring (4 tab cửa sổ lệnh) không như bản cũ :D
Cài xong thì respring lại iPhone là nó lên :)

Mình ko dùng winSCP, mình dùng IfunBox để cài file deb này nhưng ko được.Mình cũng đã tạo var/root/Cydia/autoinstall chép file deb vào trong này respring or reboot vẫn ko thấy xuất hiện.
Bạn chỉ giúp bằng cách này với.Thx!

Mình ko dùng winSCP, mình dùng IfunBox để cài file deb này nhưng ko được.Mình cũng đã tạo var/root/Cydia/autoinstall chép file deb vào trong này respring or reboot vẫn ko thấy xuất hiện.
Bạn chỉ giúp bằng cách này với.Thx!
Đường dẫn là /var/root/Media/Cydia/AutoInstall

Mình ko respring mà reboot lại, vậy bắt buộc phải respring hả Bạn?
Hiện giờ mình ko mang cap usb để trưa mình thử lại xem sao.

Mình ko respring mà reboot lại, vậy bắt buộc phải respring hả Bạn?
Hiện giờ mình ko mang cap usb để trưa mình thử lại xem sao.
Reboot xong thì nó vẫn chưa lên thì bác respring là nó lên đó

hi,Bạn có DíkAid 4.2 với key kô?cho mình xin nha.ca`m ơn nhiếu

Mình chưa dùng DiskAid lần nào :D
Trong các chương trình SSH mình dùng WinSCP (ít, giờ thì ko dùng), iPhoneBrowser, ifun-box, iPhone PC Suite

Reboot xong thì nó vẫn chưa lên thì bác respring là nó lên đó

Mình đã làm lại và ok rồi, Bạn cho hỏi sao ko thấy chức năng exit mobileterminal này khi mình đã thực hiện lệnh xong vậy?

Back