• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile.VideoRingtones.v1.00.S60v3.SymbianOS9.1(HI N THỊ VIDEO CUỘC GỌI ĐẾN

vietlong3

Mobile.VideoRingtones.v1.00.Incl.Desktop.S60v3.Sym bianOS9.1.Unsigned HIỂN THỊ VIDEO CUỘC GỌI ĐẾN )

Phần mềm này có mặt ở các diễn đàn đã lâu. tuy nhiên mình không thấy hướng dẫn cụ thể . sau đây mình sẽ hướng dẫn cách cài đặt . cách converter. cũng như cách sử dụng .
Đây là thông tin máy dùng được.
Platform: Nokia E60, Nokia E61, Nokia 3250, Nokia N91, Nokia N92, Nokia N93, Nokia N71, Nokia N73, Nokia N80, Nokia E50, Nokia 5500, Nokia E70, Nokia E61i, Nokia E62, Nokia E65, Nokia N93i, Nokia N95, Nokia E90, Nokia 5700, Nokia 6120, Nokia 6110, Nokia 6290, Nokia N76, Nokia N77, Samsung i520, LG JoY
cách cài đặt:
các bạn download Rock.Your.Mobile.VideoRingtones.v1.00.Incl.Desktop .S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.sis này về => cài đặt trên điện thoại .
vào điện thoại mở phần mềm này lên . đăng ký thì các bạn cứ phang cho 5 số 0 là được .bạn download VRTNsetup_2.exe này về cài đặt trên máy tính .
VRTNsetup_2.exe thì download Ở ĐÂY:
http://www.mediafire.com/?itf5jasshun
download về cài đặt trên máy tính . và vào để converter

đây add video để chọn bài . convert current để chuyển đổi video. còn phần dưới mình đánh dấu là chọn loại điện thoại mà mình cần convert.
sau khi convert xong thì video lằm ở : C:\Program Files\Videoringtones for Nokia Smartphones\out\ có định dạng là *NokiaN73.vrtn ( mình convert theo máy N73)
sau đó bạn copy đoạn video này vào trong thẻ nhớ . dùng File manager tìm đến đoạn video đó ( có dạng ? ) open nó lên ( install ) như hình bên .

sau khi cài đặt thành công đoạn video này bạn có thể vào profiles thay đổi nhac chuông trong ringing tune => chọn video vừa convert . như hình bên .

xong rồi bạn có thể lấy máy khác nháy vào , hay đợi ai gọi đến để xem thành quả thôi . rất đơn giản .
Dưới đây là đoạn video mình quay và test thử.http://www.mediafire.com/?nnhqgl0q4h2

Ai dùng good thì thank phát nhé .

Chỉnh sửa cuối:
Cái này trên mấy máy đời mới từ N95 trở đi hoặc máy cũ hơn nhưng FW mới cũng có. Tùy từng máy có thể làm được mà ko cần phần mềm:)

Đã tex trên N92 chạy ok click thanks rồi nha, cái vụ này công nhận hay à nháo vô bà con.

Back