• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobiola Web Camera (v. 3.0.15) Full tested

hugolina_lk

Phần mềm biến chiếc điện thoại thành webcam

Mình search trên diễn đàn thấy bên box SYMBIAN S60 3rd OS9.1 chưa có soft này, với lại box S60v3 - PHẦN MỀM ỨNG DỤNG tuy có nhưng hình như chưa full.

Mình tạo luôn topic về soft này ở đây để các bạn dễ sử dụng, mình đã test, sử dụng tốt và đầy đủ chức năng.

Hỗ trợ kết nối Phone và PC bằng USB+WIFI+BLUETOOTH

Xem Video Demo thêm ở đây:
Mã:
http://www.youtube.com/watch?v=PvnmqK67TSA

Hướng dẫn cài đặt:
-Các bạn tải về file rar, gồm 7 file.
-Tiến hành cài đặt file mobiolawebcam3_wl_s60v3.exe trên PC, sau đó cài webcam_s60_v3.0_Price.9.95USD.sis trên phone.
-Nhớ đừng chạy mobiola Webcamera nào hết nha (trên PC lẫn Phone)
-Copy file msvcrtd.dll vào thư mục C:/Window/system32 trên PC.
-Copy 2 file keymaker và runme vào thư mục đã cài đặt Mobiola webcam trên pc.
-Chạy file runme.bat: một cửa sổ Dos và 1 cửa sổ Enter key sẽ hiện ra, dòng trên cùng có dòng Hardware Fingerprint, copy cái code sau dòng chữ và Enter key. (Vẫn để nguyên cửa sổ dos)
-Chạy tiếp Keymaker.exe, copy phần code của Hardware fingerprint,tên đánh tên j cũng được, rồi nhấn generate để lấy key
-Cuối cùng điền vào cửa sổ Enter key cái key đã generate và tên mình điền từ trước.
-Xong!

Link: Trong file đính kèm

Lần sau đừng đặt pass nha bạn!!

Last edited by a moderator:
@caominh:ủa..sao đổi host chi vậy bạn?
Đặt pass đâu có sao, diễn đàn ko cho đặt pass trên host mediafire hả bạn?

@caominh:ủa..sao đổi host chi vậy bạn?
Đặt pass đâu có sao, diễn đàn ko cho đặt pass trên host mediafire hả bạn?

Bạn nên đọc kỹ quy định trước khi post bài nhé. ALL những PM CR@ck hay có k3ygen thì không được up trực tiếp mà phải up lên host và copy link vào file text rồi đính kèm file text vào. Khi nén thì không nên để pass để tránh trường hợp các mem cứ vào hỏi tới hỏi lui rất là mất công. Vài lưu ý mong bạn nhớ khi post bài. Cám ơn bạn đã chia sẻ PM.

Bạn nên đọc kỹ quy định trước khi post bài nhé. ALL những PM CR@ck hay có k3ygen thì không được up trực tiếp mà phải up lên host và copy link vào file text rồi đính kèm file text vào.

Thanks Buuphuc vì đã giải đáp thắc mắc, nhưng hình như bạn chưa rõ: mình đã post đúng wi định mà..chỉ hơi lạ là tại sao lại sửa host khác, mà ko để host cũ(cái này có lẽ do mình đặt pass bên mediafire-pass trên host chứ ko phải trên file rar).
Còn pass, mình để ngay dứoi chữ link download.Để đó mà còn ko thấy nữa thì pó tay.
Mình nghĩ việc đặt pass download ko có j quan trọng và cũng ko có diễn đàn nào, cả diễn đàn mình cấm việc đó. Nó chỉ là để bảo vệ tập tin và giúp cho người đc chia sẻ nhớ đến người chia sẻ 1 chút thôi.
Giống như các phần mềm của nhóm symviet-tất cả đều đặt pass SymPViet.
Thôi, nếu như ko khuyến khích việc đặt pass thì mình cũng xin tiếp thu, lần sau sẽ ko đặt pass nữa. Mọi ng` nên tôn trọng luật lệ chung chứ nhỉ :)
Có lẽ các phần mềm của sympviet sau này cũng vậy >:)

Ha ha, thành công, cảm ơn bạn hugolina_lk nhiều. Mình tìm cách để biến cái 5320XM thành webcam lâu rồi mà không được (dù trước đây mình cũng đã cài bản này nhưng bằng cách khác). Nhưng giờ dùng bản này của bạn thì OK, hình ảnh rất rõ nét, không giật lắm dù kết nối bằng bluetooth, kết nối chat qua yahoo rất tuyệt. Cảm ơn bạn nhiều

Thanks Buuphuc vì đã giải đáp thắc mắc, nhưng hình như bạn chưa rõ: mình đã post đúng wi định mà..chỉ hơi lạ là tại sao lại sửa host khác, mà ko để host cũ(cái này có lẽ do mình đặt pass bên mediafire-pass trên host chứ ko phải trên file rar).
Còn pass, mình để ngay dứoi chữ link download.Để đó mà còn ko thấy nữa thì pó tay.
Mình nghĩ việc đặt pass download ko có j quan trọng và cũng ko có diễn đàn nào, cả diễn đàn mình cấm việc đó. Nó chỉ là để bảo vệ tập tin và giúp cho người đc chia sẻ nhớ đến người chia sẻ 1 chút thôi.
Thôi, nếu như ko khuyến khích việc đặt pass thì mình cũng xin tiếp thu, lần sau sẽ ko đặt pass nữa. Mọi ng` nên tôn trọng luật lệ chung chứ nhỉ :)

Việc bạn đặt pass sẽ gây ra nhiều phiền toái về sau vì sẽ có nhiều mem vào spam khi hỏi pass là gì dù đã có trong bài.
Còn nhóm SYMVIET đặt pass là do đây là pass thống nhất chung cho các PM VH của nhóm nên mọi người đều đã quen thuộc và ít khi thắc mắc.
Còn host thì bạn nên use các host:mediafire, 4shared, zhared...cho mọi người dễ down.

anh ơi, PM này bị lỗi hay sao ấy, file sis cài trên dt thì kô sao nhưng file exe cài trên pc lúc bật lên toàn báo lỗi thiếu file .dll nào đó kô phải file .dll mà anh bảo cóp vào ổ C đâu. e đã thử down lại mấy lần nhưng lần nào cài đặt cũng bị thông báo là thiếu file .dll

anh ơi, PM này bị lỗi hay sao ấy, file sis cài trên dt thì kô sao nhưng file exe cài trên pc lúc bật lên toàn báo lỗi thiếu file .dll nào đó kô phải file .dll mà anh bảo cóp vào ổ C đâu. e đã thử down lại mấy lần nhưng lần nào cài đặt cũng bị thông báo là thiếu file .dll

bị y như bạn?hix

Cảm ơn bạn rất nhiều.

Đúng là đã cài phần mềm này do bạn khác giới thiệu nhưng chưa bao giờ sử dụng để làm webcam cho yahoo chat cả. Đặc biệt là khi kết nối qua bluetooth và wifi.

Phần mềm của bạn sau khi cài kết nối qua bluetooth để chat = yahoo đã ok. Test thành công trên con Nokia N95-8gb. Cảm ơn bạn rất nhiều.

Chính xác như TM BuuPhuc đã nói, nhóm SymPViet đặt pass do sự thống nhất chung của cả nhóm và BQT 4rum, nhưng việc file đính kèm đặt pass khi down qua đt vẫn có thể giải nén trên đt được. Chứ còn đặt pass trên host thì nếu ai dùng đt để tải sẽ rất khó bạn àh!

bị y như bạn?hix

Mình nghĩ PC của các bạn thiếu NetFrame thì fải, tìm bản 2.0 cài chắc sẽ hết bị ngay

kô phải đâu anh Caominh ạ, máy em cài đủ .NetFramerwork mừk,suốt ngày dùng để chạy file lấy key tankzors vói smartmovie mừ a. Chính xác là nó bị thiếu file ConnAPI.DLL, em đã thử down bản v3.0.15 này ở 1 số trang khác đều bị như vậy. Bực mình quá lên hẳn hompage của nó down bản cho s60v5 thì chạy ko bị lỗi nhưng ko có kkk và ko kết nối đc với đt:|

kô phải đâu anh Caominh ạ, máy em cài đủ .NetFramerwork mừk,suốt ngày dùng để chạy file lấy key tankzors vói smartmovie mừ a. Chính xác là nó bị thiếu file ConnAPI.DLL, em đã thử down bản v3.0.15 này ở 1 số trang khác đều bị như vậy. Bực mình quá lên hẳn hompage của nó down bản cho s60v5 thì chạy ko bị lỗi nhưng ko có kkk và ko kết nối đc với đt:|

bị y như bạn?hix

Còn 1 cách: 2 bạn lên google hoặc trang dllfile tìm-down file ConnAPI.DLL về, bổ sung vào PC theo đúng đường dẫn mà nó yêu cầu thử xem.
Trc' mình cũng hay bị lỗi thiếu file dll, cũng làm như vậy.
Good luck;;)

Còn 1 cách: 2 bạn lên google hoặc trang dllfile tìm-down file ConnAPI.DLL về, bổ sung vào PC theo đúng đường dẫn mà nó yêu cầu thử xem.
Trc' mình cũng hay bị lỗi thiếu file dll, cũng làm như vậy.
Good luck;;)

thank a rất nhiều, em đã làm theo cách anh chỉ lên dllfile tìm về cài và đã dùng rất ok. Giờ ko cần tốn xiền mua wc nữa:D

Back