• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiRapid-Dloader v5.10-PM hỗ trợ download bản chính thức

lephunghien

* giới thiệu :
mobiRapid-Dloader là Phần mềm quản lý download trên điện thoại di động, cho phép người sử dụng tải trực tiếp từ tập tin lưu trữ trên các trang website chia sẻ như Rapidshare, Mediafire, plunder, 4Shared, và Symbianize.
* Các tính năng:
-Tải tập tin trực tiếp từ điện thoại di động của bạn bằng cách cung cấp các liên kết tải về từ Rapidshare, Mediafire, plunder, 4Shared, hoặc Symbianize.
-Auto Resume: Nếu File tải về bị gián đoạn sẽ được tự động nối lại khi kết nối được phục hồi (chỉ khi máy chủ hỗ trợ download tiếp tục)
-Resume bất cứ lúc nào: Với tính năng này, bạn có thể bắt đầu tải xuống một tập tin và dừng lại sau đó khi có thời gian thì down về tiếp

* Làm việc trên:
S60 & s60 3rd all vesion
* Lưu ý:
mỗi khi bạn không thể tải file về,hãy khởi động lại ứng dụng và kiểm tra lại.

Để test thử xem nào, hy vọng sử dụng tốt chứ chẳng hiểu sao UCWeb 7.0 và Opera mini của mình không down được từ mediafire.

Để test thử xem nào, hy vọng sử dụng tốt chứ chẳng hiểu sao UCWeb 7.0 và Opera mini của mình không down được từ mediafire.

Theo giới thiệu thì đây quả là 1 pm hay cho các bạn thường dùng Mobile để Online và Downloadl.

muốn download từ mediafire bằng operamini thì bạn phải chọn lúc nào mạng ổn định một chút.mạp Url vào nếu chưa thấy có dòng click to download thì chờ khoảng 20-30 s và ấn #0 cho opera load lại trang.mình làm thế một lúc là down được bạn ạ

muốn download từ mediafire bằng operamini thì bạn phải chọn lúc nào mạng ổn định một chút.mạp Url vào nếu chưa thấy có dòng click to download thì chờ khoảng 20-30 s và ấn #0 cho opera load lại trang.mình làm thế một lúc là down được bạn ạ

Operamini mà bạn down đc từ mediafire thì bạn đúng là thiên tài!

Mình test thử trên E63, thất bại vẫn chẳng Down đc trên Mediafire, dùng trình duyệt của máy mới Down được từ trang này!

Last edited by a moderator:
Đã tets thử trên mediafile không download dược nếu kết hợp với ucwep download thì được
mình dùng ucweb 6.5 download
trên mediafile tô't
Di chuyển suống dòng "Click here to start download."nhưng đừng Click vào đó bấmnhanh phim # 7chọn dòng 2(liên kết) bấm nhanh # 3(cliboard)
chọn liên kết 1 copy liên kết này
mở quản lý tải về của ucweb chọn tải về mới và pase đường dẫn vào trình download là được
Posted via Mobile Device

Mình test thử trên E63, thất bại vẫn chẳng Down đc trên Mediafire, dùng trình duyệt của máy mới Down được từ trang này!

Download đc bạn ạ.nhưng khi đc khi không.mình dùng operamini chứ không dùng ucweb hay pm nào khác.trình duyệt web trên máy thì nhanh và ổn định nhưng dữ liệu bị lưu sang folder cache.kể cả chuyển cache sang thẻ cũng thế.có lần mình download hơn 6mb photo frame từ media qua operamimi đấy bạn ạ

Mình đang dùng E63 để mai ra quán có Wifi test thử xem sao. Nếu được thì quá tốt. Nhiều lúc mình dùng điện thoại vô mấy diễn đàn di động thấy mấy PM hay mà tải không được tức quá

Mình đang dùng E63 để mai ra quán có Wifi test thử xem sao. Nếu được thì quá tốt. Nhiều lúc mình dùng điện thoại vô mấy diễn đàn di động thấy mấy PM hay mà tải không được tức quá

Mình dùng E63 vẫn sử dụng ngon lành đó bạn, down từ các trang khó như Mediafire vẫn rất ổn, file down về lưu ở C/system/dmgr

Bác nói thế thì e có thể tự nhận là thiên tài dc. Từ hồi chưa bít Ucweb e toàn down mediafire bằng Operamini và bây giờ dùng Ucweb down thì e vẫn thường dùng Operamini để down trên đó.
Posted via Mobile Device

cho em hỏi nếu dùng opera hay ucweb muốn copy link url đó cho vào cái pm này để download làm như thế nào?

cho em hỏi nếu dùng opera hay ucweb muốn copy link url đó cho vào cái pm này để download làm như thế nào?

Bạn vào link đó qua opera sau đó chọn add bookmark > nó sẽ hiện tab mớj,chỉ vào dòng thứ 2 rồi c0py link và dán vào pm là ok

Chỉnh sửa cuối:

Mình chỉ bik về UCWEB thôi, bạn tham khảo bài viết của VIP KieuPhong về Mediafire nhé:

1. Di chuyển thanh sáng đến dòng chữ Click Here To Download nhưng đừng có dại gì mà Click vào nó.
2. Bấm tổ hợp phím # + 7 để mở lệnh Sao chép -> Chọn dòng thứ 2 Liên kết được chọn. Để sao chép liên kết của nó.
3. Tiếp tục với tổ hợp phím # + 3 để mở Clipboard . Dòng đầu tiên chính là liên kết vừa sao chép được. Các bạn sao chép liên kết này.
4. Có liên kết rồi tiếp tục. Vào Trình tải về -> Menu -> Tải về mới -> dán liên kết này vào nó sẽ chạy ầm ầm. Xem có vẻ như là giống với click trực tiếp nhưng kết quả lại khác đấy.

Ở bước 4 khi có liên kết rồi, thay vì dán vào UCWEB để tải, bạn dán vào pm này là được, chưa test nhưng chắc là OK

Posted via Mobile Device

thank bác một cái chứ em lướt bằng operamini mà chả thấy nút thank đâu hết cả

opera mobile 10 download mediafire nhanh như điên mà chẳng thấy ai đoái hoài gì đến cả :-?

Đã dán thành công nhưng ko thể down được.mình nghĩ cách này có thể khắc phục lỗi hạn chế dung lượng down load của ucb nhưng thất vọng quá

Mình chỉ bik về UCWEB thôi, bạn tham khảo bài viết của VIP KieuPhong về Mediafire nhé:

Ở bước 4 khi có liên kết rồi, thay vì dán vào UCWEB để tải, bạn dán vào pm này là được, chưa test nhưng chắc là OK

bạn ơi cho mình hỏi nếu thao tác ở e71 thì như thế nào vậy hả bạn

Back