• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod camera tăng ảnh chụp cho 5800 và N97

Hoden

Super V.I.P
Chuẩn bị :
======

Máy nokia 5800 đã đựoc hack phone

Phần mềm:
=======

X-Plore hoặc Y-Browser

Vào tool chọn dòng đầu tiên .>> chọn vào 4 ô cho hiện folder ẩn

Download
=======

Tải tập tin đính kèm bên dưói về giải nén

Cách làm
======

Đối với 5800 giải nén tập tin sẽ có 1 file đuôi 10282EDC.txt

Chép file 10282EDC.txt vào máy và dùng x-foler copy nó vào trong đưòng dẫn C:/Private/10202be9

Xong restast phone lại vào kiểm tra lại trong C:/Private/10202be9 đã có file 10282EDC.txt chưa nha

Đối với n97 và X6 các bạn cũng làm tưong tự như trên
5MP | N97 / N97 Mini / X6
download

Thế là xong rồi các bạn có thể chụp hình xem thử nha
đừng vội khi chụp xong hình ảnh chụp trên camera vẫn bình thưòng , các bạn hãy mở Bộ sưu tập lên và xem ảnh vừa chụp sẽ thấy khác biệt rõ rệt và khi zoom lên nó không bị vỡ như ảnh cũ mà bạn chụp trước

Đây là ảnh mình test thử chụp trong phòng ít ánh sáng không đèn

trước

Sau

CÁC BẠN TEST THỬ VÀ CHO Ý KIẾN NHA

Chỉnh sửa cuối:
hiểu chết liền lun ??? mà máy tui 5530 XM hack phone rùi hack bản hello02.10
vậy có làm dc ko vậy bạn ???

hiểu chết liền lun ??? mà máy tui 5530 XM hack phone rùi hack bản hello02.10
vậy có làm dc ko vậy bạn ???

Có gì đâu mà ko hiểu,down cái file 10282EDC.txt chép vô đưòng dẫn C:/Private/10202be9.Máy đã hack mới làm được thao tác này
PS :mình test cái này lâu rồi,forum nước ngoài bảo chất lượng hình đẹp hơn mà thấy cũng y chang,kích thước cũng ko tăng lên luôn,cái hình đầu chụp sao mà mờ dữ vậy A.Hồ?5800 trước của e chụp đâu tệ đến vậy? :|

Có gì đâu mà ko hiểu,down cái file 10282EDC.txt chép vô đưòng dẫn C:/Private/10202be9.Máy đã hack mới làm được thao tác này
PS :mình test cái này lâu rồi,forum nước ngoài bảo chất lượng hình đẹp hơn mà thấy cũng y chang,kích thước cũng ko tăng lên luôn,cái hình đầu chụp sao mà mờ dữ vậy A.Hồ?5800 trước của e chụp đâu tệ đến vậy? :|

vì tắt đèn chụp nên vậy , nếu không tắt đèn thì nó sáng wá khó phân biệt.

Cái này mình cũng test lâu rồi nhưng thấy cũng chẳng cải thiện được gì cả :(.

vì tắt đèn chụp nên vậy , nếu không tắt đèn thì nó sáng wá khó phân biệt.

Cái này mình cũng test lâu rồi nhưng thấy cũng chẳng cải thiện được gì cả

2 hình trước và sau anh hoden chụp không hề khác nhau,chỉ khác ở cách thức a chụp thôi :D
Em đã xem code trong .txt rồi,các hàm lệnh,string theo cấu trúc này chỉ tăng ImageWidth,ImageHeight lên cao nhất thôi,mà cái này mặc định trên máy cũng cho mình chỉnh chất lượng hình chụp rồi,chụp không khác gì hết trơn

Nếu nhu Truonghan nói file text mà hoden up lên thì trong đó có những đoạn code giúp cho mỗi lần chụp hình thì ImageWigth và ImageHeight sẽ tăng lên cao nhất, nếu vậy thì k cần chép cái file đó và mình chỉ cần chỉnh 2 chế độ đó trong camera cũng được vậy

Nếu nhu Truonghan nói file text mà hoden up lên thì trong đó có những đoạn code giúp cho mỗi lần chụp hình thì ImageWigth và ImageHeight sẽ tăng lên cao nhất, nếu vậy thì k cần chép cái file đó và mình chỉ cần chỉnh 2 chế độ đó trong camera cũng được vậy

nếu bạn chỉnh thì nó ở chế độ cao còn bạn chép tex này vào thì nó vẫn bình thưòng ,cái này chủ yếu là tăng dung lưọng ảnh chụp lên nhiều kb thì ảnh càng đẹp .vì vậy chép vào là nó sẽ tăng kb ảnh lên khi đó dung lưọng ảnh tăng và ảnh sẽ có độ phân giải cao hơn và sẽ đẹp kho bạn zoom lên nó không bị vỡ hình

nếu bạn chỉnh thì nó ở chế độ cao còn bạn chép tex này vào thì nó vẫn bình thưòng ,cái này chủ yếu là tăng dung lưọng ảnh chụp lên nhiều kb thì ảnh càng đẹp .vì vậy chép vào là nó sẽ tăng kb ảnh lên khi đó dung lưọng ảnh tăng và ảnh sẽ có độ phân giải cao hơn và sẽ đẹp kho bạn zoom lên nó không bị vỡ hình

Chừng nào tăng 1 tấm ảnh chụp lên trên 2Mb thì đẹp :D

Cái này nó giảm độ nén ảnh ( compress ) nhưng mà không khác nhiều

ps : hoden va truonghan có cái Sign pro quá nhỉ ?

Chừng nào tăng 1 tấm ảnh chụp lên trên 2Mb thì đẹp :D

trong phạm vi nó có thể tăng từ 600kb > 2mb tuỳ vào thời điểm chụp và điều kiện ánh sáng , nó sẽ ghi lại và cho hình ảnh cao lên

em thấy vẫn rứa anh à, khó tăng chất lượng ảnh lắm, em thì ko rõ lắm về mấy cái hàm nhưng có lẽ 5800 chụp ảnh xấu là do fần cứng chứ nếu là do phần mềm thì ở các bản update FW chắc Nokia đã fix đc rồi vậy nên can thiệp fần mềm cũng ko tăng đc đáng kể. Mà ảnh này anh chụp khi có ánh đèn neon à ? Nếu đúng thì bt em chụp thử cũng ko mờ như bức đầu của anh đâu. Còn nếu đây là trong phòng tối ít ánh sáng mà chụp có bật đèn plash (mà nhìn thì hình như có bật plash) thì nó cũng na ná như bức 2 rùi ^^!

Mình nghĩ chắc ảnh đầu máy nó chưa kịp AF nên mới mờ nhỉ?:-?

Đã test thử, em ráng giữ cho 2 tấm có góc gần giống nhau nhất có thể ùi, cảm giác thì tấm sau dung lượng ảnh cao hơn và có phần nét hơn, cảm nhận cá nhân của em thui nha :)

Trước:

Sau:

Mọi người để ý 1 chút ở cái chữ G15 ở đáy keyboard, rõ hơn ảnh trước 1 tí đó ^^

Đã test thử, em ráng giữ cho 2 tấm có góc gần giống nhau nhất có thể ùi, cảm giác thì tấm sau dung lượng ảnh cao hơn và có phần nét hơn, cảm nhận cá nhân của em thui nha :)

Trước:

Sau:

Mọi người để ý 1 chút ở cái chữ G15 ở đáy keyboard, rõ hơn ảnh trước 1 tí đó ^^

Tấm thứ 2 mắt camera focus tốt hơn tấm trước,quy tụ đủ điều kiện ánh sáng nên hình chụp nhìn trong hơn,ánh sáng nhiều hơn ở điểm trung tâm :)

Nhìn chung cũng chẳng cải thiện gì nhiều trừ khi mình mod được driver camera như các dòng SonyEricsson thì sẽ khác biệt hẳn.

Back