• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 )_Fix_35k

at007

Chắc anh em ko còn xa lạ với bản mod này,giao diện Quick Office của G900 tuyệt đẹp,nhưng có cái ác là nó ko đọc trực tiếp được,mỗi lần kích trực tiếp vào là nó bị App close ngay,lỗi này nhiều anh em bị mắc phải,nhưng ko giải quyết được,em cũng post bài lên xin giúp đỡ,hầu hết a e khuyên ko còn cách nào ngoài Format Disk C cả.:(

Quyết tâm ko đầu hàng số phận:O,em đã đào ổ Z lấy file tương ứng với file của QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 ) mẹ ơi!!! nhiều quá nhìn loạn mắt luôn,anh em thử giải nén file gốc ra sẽ thấy :Dyead...^^ sau một hồi mày mò mình đã khắc phục được lỗi này rồi,đồng mình đã fix luôn để giữ được nguyên giao diện Quick Office của G900,và có thể đọc trực tiếp file luôn không cần vào chương trình chính:((,bản này mình edit lại chính bản gốc nên a e yên tâm,bản này cực gọn nhẹ chưa tới 35k so với 2.5M.Rất tiện lợi cho bạn nào cài lần đầu tiên^^

+++ Nhưng do cài lần đầu bị lỗi như thế,nên em làm ngay nên ko kịp check nội dung của nó,nên bản fix này ko biết nội dung có bị tahy đổi gì ko nữa,nhưng về giao diện vẫn giữ nguyên 100%.a e check rồi cho nhận xét giùm mình nhé:((

***Hướng dẫn tháo bỏ QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 ) ko cần FORMAT C:

===> Khuyến cáo :Để tiện cho việc tháo bỏ một cách thuận lợi nhất,a e nên chuyển qua giao diện Tiếng Việt để thao tác,nếu không có TV thì nên end task Menu + Activity Menu bằng SMpro nhé.:)

*** Lần lượt vào các thư mục trên ổ C:/ tiến hành xóa các file liên quan đến QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 ).yên tâm em đã tháo thành công 100% trên P9 của em^^xem hình hướng dẫn

***Xong,thế là bản QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 ) đã hoàn toàn được tháo bỏ một cách triệt để:D,sau đó anh em cài bản QuickOffice_4.0.256_upgrade_unsigned_FIX ,hoặc có thể chép bằng thủ công... nhớ cài hoặc chép trên Disk C nhé sẽ được như thế này,chúc anh em thành công

***Fix Icon đúng ngữ cảnh,lấy về giải nén chép vào C:/resource/apps

Chỉnh sửa cuối:
Em mở màn, chờ từ hôm qua đến giờ, vừa giục bác thì đã thấy bác post rồi.

Em đã thử, mở file nhanh và không thấy bị lỗi nữa. Nhưng mà cái ruột nó vẫn là Quickoffice 3.6..Hơn nữa mấy cái nút bấm khá đẹp lại không đúng chức năng của nó.

Chỉnh sửa cuối:
thanks at007.hình như sau khi cài vào mình chỉ có giao diện cuả G900 thôi,nhìn rất hot nhưng vài nút bấm kg được.

thanks at007.hình như sau khi cài vào mình chỉ có giao diện cuả G900 thôi,nhìn rất hot nhưng vài nút bấm kg được.

nút bấm được 100%,có bạn trên đã nói rồi đấy:D,nhưng nó ko được đúng nghĩa cho lắm,mình sẽ chỉnh lại ngay;;)

Em đã thử, mở file nhanh và không thấy bị lỗi nữa. Nhưng mà cái ruột nó vẫn là Quickoffice 3.6..Hơn nữa mấy cái nút bấm khá đẹp lại không đúng chức năng của nó.

ok,thank bạn đã test dùm mình,mình đã nói lí do ở trên đó
+++ Nhưng do cài lần đầu bị lỗi như thế,nên em làm ngay nên ko kịp check nội dung của nó,nên bản fix này ko biết nội dung có bị tahy đổi gì ko nữa,nhưng về giao diện vẫn giữ nguyên 100%.a e check rồi cho nhận xét giùm mình nhé
,mình sẽ sửa lại ngay:D

các pác ơi, máy em format lại mấy lần, bây giờ không cài đựoc Qickoffice,toàn báo lỗi thôi.Bác nào có bản gốc thì up cho em với, đang cần mà không có:(

các pác ơi, máy em format lại mấy lần, bây giờ không cài đựoc Qickoffice,toàn báo lỗi thôi.Bác nào có bản gốc thì up cho em với, đang cần mà không có:(

bạn nên nói rõ,lỗi bạn là lỗi gì,cài không được hay chép không được,mình post lên 2 bộ ,bộ cài trực tiếp bằng file sis,cái này phải Mod Intallsever.exe mới cài được,còn chép thủ công bạn phải hack ổ C bằng capp swicth1.27:)

mình hack ổ C rồi mà.minhcaif bản "QuickOffice_4.0.256_upgrade_unsigned_FIX_at007.sis" thì báo lỗi " Canot find softwere to be upgraded"
còn bản "Quickoffice v4_UIQ3.1.sis" thì báo lỗi như hình mình gửi . giúp với:-/

mình hack ổ C rồi mà.minhcaif bản "QuickOffice_4.0.256_upgrade_unsigned_FIX_at007.sis" thì báo lỗi " Canot find softwere to be upgraded"
còn bản "Quickoffice v4_UIQ3.1.sis" thì báo lỗi như hình mình gửi . giúp với:-/

ok,hack ổ C rồi có Mod Intallsever.exe chưa?hiện trong máy bạn có cài bản QuickOffice_4.0.256_upgrade_unsigned 2.5M ko?nếu có thì phải tháo bỏ mới cài được bản fix

ok,hack ổ C rồi có Mod Intallsever.exe chưa?hiện trong máy bạn có cài bản QuickOffice_4.0.256_upgrade_unsigned 2.5M ko?nếu có thì phải tháo bỏ mới cài được bản fix

máy em không có bản Qickoffice nào hết, để chắc ăn em đã kiểm tra ổ C hết rồi, không có một chút nào hết. Em đã copy installserver.exe vào C/sys/bin rồi. ngày trứoc thì vẫn cài đựoc, nhưng giờ nó toàn báo lỗi như thế. không biết nguyên nhân tại sao nữa.

máy em không có bản Qickoffice nào hết, để chắc ăn em đã kiểm tra ổ C hết rồi, không có một chút nào hết. Em đã copy installserver.exe vào C/sys/bin rồi. ngày trứoc thì vẫn cài đựoc, nhưng giờ nó toàn báo lỗi như thế. không biết nguyên nhân tại sao nữa.

thế thì gay nhĩ,mình nghĩ máy bạn có vấn đề rồi,mod intallsever.exe mà cài không được thì khó hiểu thật,thôi lấy bộ chép thủ công về làm vậy,cũng ít file thôi,nhớ chép vào C nhé:D

hu hu, thế thì gay thật rồi:((, em thử chép từ hôm qua, restar lại máy vẫn không đựoc. :((

Máy em trước đây cài bản cũ rồi, giờ thấy có bản fix định làm theo hướng dẫn để xoá bản cũ đi nhưng vào C không thấy những file như hướng dẫn. Em vào quickoffice kiểm tra thấy là bản 3.6. gì đó. Cứ nghĩ là chưa cài bản 4.0.256 này. Cài xong bản fix thì thấy có vẫn thế. Mà chọt thẳng file word trong filemanage thì nó lại vẫn chạy ra Ducoment to go?
Giờ nghĩ lại kiểm tra thì thấy trong ổ D có những file cần xoá như hướng dẫn.
Vậy giờ em có phải xóa ở ổ D đi rồi lại cài lại vào ổ C kjhông?
Mong bác trả lời giúp để em làm luôn.
Và khi cài thành công thì chọt trực tiếp nó có chạy vào quickoffice không, chứ em thấy nó vẫn chạy vào Ducoment to go. Mà theo bác đã có quickoffice rồi có nên cài Ducoment to go không vì em thấy hai thằng này có khác gì nhau đâu????
Thank!

Back