• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Volume lên gấp đôi trên FW 3.1.2

Zenki

Super V.I.P
Chán nản với âm thanh quá nhỏ của iPhone, với cách làm này, sẽ giúp Volume của iPhone bạn được "Boost" lên gấp đôi, còn chần chờ gì mà không thử nào ;;)

Download file đính kèm giải nén ra sẽ có 3 file

- RegionalVolumeLimits.plist
- SystemSoundMaximumVolume.plist
- SystemSoundVolumeAdjustment.plist

SSH 3 files đó vào /System/Library/PrivateFrameworks/Calestial.framework
(LƯU Ý:
BACK UP LẠI CÁC FILES GỐC TRƯỚC KHI COPY 3 FILES NÀY VÀO)

Respring lại iPhone

Chỉnh Volume nhỏ lại rồi nâng lên dần dần để nhận thấy sự khác biệt ;;)

Hình như là:Celestial.framework chứ bác :))? Em đã làm theo và chưa thấy gì khả nghi bác ạ :)).

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi nó có tác dụng cho phone, loa ngoài hay là cả hai.

đã test trên 3G 3Gs kết quả cho thấy vlume khá hơn được 1 chút . thanks ZenKi for shared

back up kỉu gì vậy pro.hjc mình gà wa.tìm mài ko thấy back up ở openssh.trước dung iphone browse thì thấy back up

back up kỉu gì vậy pro.hjc mình gà wa.tìm mài ko thấy back up ở openssh.trước dung iphone browse thì thấy back up
Hic. Backup bằng cách chép các File gốc ra máy tính hoặc đổi tên các file gốc sao cho khác đi thôi chứ kiểu gì bạn :-??

iphone có mỗi 1 loa thôi nên nếu kích lên có thể nó sẽ bị rè đó..nếu có 2 loa thì không nói làm j

thấy title dùng cho fw 3.1.2 hơi bùn :( hok bít có thể ép dùng cho fw 3.1 được hok nhỉ:-?

Ngoài ra hiện nay trên Cydia đã có Mod Volume lên gấp ba. Ko biết có đúng ko vì mình ít khi nge nhạc. Bạn nào dùng xong thì nói cho a e biết ngen...Download trên Cydia với tên Volume Boost X3 rồi nó sẽ dùng như là 1 theme trong WinterBoard
Ngoài ra có thể down ở đây với 2 file như bài hướng dẫn phía trên của anh Zenki

xin file gốc vì o backup được
cài dô bây giờ dô safe mode lun rùi

xin file gốc vì o backup được
cài dô bây giờ dô safe mode lun rùi

Bạn xóa hẳn 3 file kia đi, rùi chép file này vào cho chắc nhé :-D

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?1jmrqwmo40x[/DOWNLOAD]

Back