• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mời các bác vào phán bệnh cho em này ( N95 8G )

Chuyện gì xảy ra với máy em vậy???? Mọi thứ sẽ được bật mý vào 12 giờ đêm nay, còn bây giờ em đi cày đã:D

Xin giới thiệu đây là phần mềm tạo ổ ảo tên là MapDrives

Phần mềm này cài vào máy, trong ổ E sẽ xuất hiện file MapDrives.txt đồng thời khi dùng Xplore hoặc trình quản lý file sẽ thấy nó có thêm một số ổ ảo khác. Ví dụ như khi cài phần mềm này, mở nó ra nó sẽ chớp 1 cái, vào Xplore sẽ thấy có thêm 3 ổ là P, V, M. Thực chất đây là ổ chứa đường dẫn đến những thư mục khác trên điện thoại nhưng xuất hiện dưới dạng một ổ riêng. Để hiểu thêm thì các bạn mở file txt nói trên ra sẽ thấy và hiểu:D

Muốn thay đổi đường dẫn khi vào các ổ ảo thì edit file text, nhớ xem mẫu trên file txt rồi làm theo. Mỗi khi edit file txt thì lại thoát Xplore ra và mở cái MapDrives một lần nữa.

Đã test nhưng mà khi đổi đường dẫn thì ko được, ổ P, V thì ngon nhưng ổ M thì ko mở được. Sẽ còn nghiên cứu thêm:)

Hiểu thì hiểu nhưng còn mục đích sử dụng thì sao bác ?

theo mình hiểu thì nó chỉ là cái shortcut và hiển thị dung lượng của thư mục đấy cho tiện khi mình muốn vào nhanh thư mục nào đó và quản lý dễ dàng hơn. đúng không bạn?

Chỉnh sửa cuối:
:)) Cũng được nhưng có lâu rùi nha :p Test lâu rồi nhưng hình như có 1 khúc mắc gì đó nên KJR không post. A e cũng nên cài thử khám phá máy chơi :D

Có thêm đồ nghề, he he, nhưng mình dốt nên chưa biết đồ nghề nầy xài cho cái gì ?
mong các bác giúp mình sáng tỏ
tks

Mới để ý là bác này hay Post mấy Apps cũ để câu bài.
Cái này được giới thiệu từ lâu lắm rồi mà.

Đây là chương trình dùng để tạo một ổ ảo với đường dẫn vào một thư mục nào đó trong máy. Ví dụ bác giấu cái gì sâu quá trong máy, mỗi khi muốn mở lại phải dò dò ra. Với cái này thì vào trực tiếp luôn. Chỉ hiện ra ở X-Plorer (hoặc các ứng dụng quản lý khác) thôi nhé

Mới để ý là bác này hay Post mấy Apps cũ để câu bài.
Cái này được giới thiệu từ lâu lắm rồi mà.

Đây là chương trình dùng để tạo một ổ ảo với đường dẫn vào một thư mục nào đó trong máy. Ví dụ bác giấu cái gì sâu quá trong máy, mỗi khi muốn mở lại phải dò dò ra. Với cái này thì vào trực tiếp luôn. Chỉ hiện ra ở X-Plorer (hoặc các ứng dụng quản lý khác) thôi nhé

Mời bác cho link dẫn chứng:|

Nói sai tùm lum:| Thư mở PC Suit> vào file manager xem sao???
Nghe nói mà bực cả mìnhX-(

Nếu không tìm thấy thì tôi ko chấp lần này nhưng lần sau mà còn vào nói bừa là ko xong đâu:|

Chỉnh sửa cuối:
Mời bác cho link dẫn chứng:|

Nói sai tùm lum:| Thư mở PC Suit> vào file manager xem sao???
Nghe nói mà bực cả mìnhX-(

Nếu không tìm thấy thì tôi ko chấp lần này nhưng lần sau mà còn vào nói bừa là ko xong đâu:|
Đúng đấy, hiện tôi đang dùng nhiều phần mềm hữu ích của bác giọt tình đắng cay, bác gì đóa ơi, rút lại lời nói " Câu bài" đi, quá đà rồui

cài òi nhưng chưa biết cách ứng dụng làm rì . chém giot_tinh đê câu bài òi :))

Back