• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một vài ứng dụng khi đi ô tô

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi
E

evnd1

Guest
Không hẳn cứ phải đi ô tô, xe máy cũng OK thậm chí xe căng hải cũng không vấn đề, túm lại các ứng dụng xoay quanh vấn đề tiêu thụ nhiên liệu, nhắc nhở lịch bảo dưỡng xe cộ

Đầu tiên giới thiệu app mình đang sử dụng

Car care
Price: $4.99
Released: Apr 27, 2009
Size: 0.5 MB
Seller: Karl Becker
Latest version: 1.25

Ứng dụng ghi lại mỗi lần bơm xăng chi tiết đến giá tiền từng lít, đầy bình hay một phần....

* Có thể quản lý nhiều xe cùng lúc (các nhãn hiệu xe và năm sản suất đã được build-in trên 1000 xe)
* tính tự động lượng tiêu thụ xăng /100km
* biểu đồ tiêu thụ nhiên liệu
.....
Ứng dụng còn nhắc bạn bảo dưỡng định kỳ như thay dầu, đảo bánh, cân chỉnh ....
Ngôn ngữ English, Chinese, French, German, Japanese
Tương thích với iPhone and iPod touch
Yêu cầu iPhone 2.0 Software Update

Link download tại đây

Spam một bài cho vui vẻ không khí :p
Như bác chủ Topic nói là đi xe "Căng Hải cũng được...." Vậy thì phải có menu theo dõi nhiên liệu "Cơm, phở...." chứ :-?:))

Car Specs - tra cứu thông tin xe hơi

Price: $0.99
Released: Mar 31, 2009
Size: 0.4 MB
Seller: wayne feltham
Latest version: 1.1

Bạn đã bao giờ tranh luận về xe hơi, xem xe nào chạy nhanh nhất, đắt nhất, tăng tốc lên 100 km/h mất mấy giây....

Với Car Specs sẽ cho bạn biết

Tất cả thông tin được lưu giữ trong Iphone của bạn và không cần phải kết nối mạng

Car Specs chứa thông tin về xe của Anh và Mỹ cập nhật đến 2009
khoảng 100 hãng sản xuất với trên 500 chủng loại và 4000 phiên bản

Các thông tin được phân loại theo tiêu chí về khả năng vận hành, động cơ, kinh tế

Link download tại đây

where is my car? Tìm ô tô trong bãi đậu

Released: Apr 04, 2009
Size: 0.3 MB
Seller: djamal guellati
Latest version: 1

Bạn đã bao giờ mất thời gian tìm xe của mình ở bãi gửi chưa, nếu bạn có Iphone 3G thì không phải mất nhiều thời gian để tìm chiếc xe của bạn đâu.
Rất dễ sử dụng
Nhấn 1 cái để lưu vị trí xe của bạn
Nhấn cái nữa để tìm xe của bạn trên google map
Nếu bạn không có kết nối 3G, không hề gì, sử dụng la bàn sẽ cho bạn phương hướng, khoảng cách và vị trí đến xe của bạn

Khuyến nghị nên sử dụng Iphone 3G và tín hiệu GPS tốt.

Link download tại đây

Last edited by a moderator:
Spam một bài cho vui vẻ không khí :p
Như bác chủ Topic nói là đi xe "Căng Hải cũng được...." Vậy thì phải có menu theo dõi nhiên liệu "Cơm, phở...." chứ :-?:))

vấn đề cơm phở, nếu nhớ không nhầm có ứng dụng theo dõi một loạt chị em để sắp xếp lịch gặp gỡ, vì chị em hầu hết thay đổi tính tình theo chu kỳ.

Tire And Disk Assistant Hỗ trợ khi thay đổi cỡ lốp và vành

Released: May 05, 2009
Size: 0.1 MB
Seller: Denis Butyletskiy
Latest version: 1.0

Ứng dụng được thiết kế để trợ giúp những ai muốn thay đổi cỡ lốp ô tô hoặc xe máy, xe đạp.... Ứng dụng cũng đưa ra đề nghị cỡ vành tương ứng. Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm về thông tin về tốc độ và tải trọng với từng loại lốp. Không cần phải là chuyên gia về lốp xe mới sử dụng được ứng dụng này. Bạn chỉ cần biết làm thế nào để đọc các chỉ số lốp. Khi bạn nhập cỡ lốp, một loạt thông tin sẽ cho bạn biết cụ thể về cỡ lốp đó
Đặc điểm:
1. hai hệ thống đo lường. Bạn đều có thể tính trên cả 2 hệ thống (mét và chuẩn Mỹ) có thể chuyển đổi hai hệ thống lẫn nhau.
2. Tính toán cỡ vành phù hợp, từ kích cỡ bé nhất đến lớn nhất.
.......

Yêu cầu iPhone 2.2.1 Software Update

Link download tại đây

Driving Test - Luyện thi lấy bằng lái xe

Released: Nov 23, 2008
Size: 0.7 MB
Seller: Eknath Kadam
Latest version: 1.3

Bạn đang chuẩn bị thi lấy bằng lái xe? Với hơn 275 câu hỏi với dạng trả lời multiple choice. Ứng dụng sẽ chấm điểm để luyện cho bạn qua được kỳ thi (mới dùng ở nước ngoài chứ chưa sử dụng ở VN)

Cũng như ở VN, bộ câu hỏi cũng bao gồm các phần
1. Luật đi trên đường
2. Giới hạn tốc độ
3. Làn đường
4. Rẽ
5. An toàn xe
6. Tín hiệu
7. Nhường đường
8. Đỗ xe
9. Các vấn đề khác
Tương thích với iPhone 2.1 Software Update

Link download tại đây