• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mp3TagEditor v2.9 VI - Trình biên tập MP3 trên điện thoại

tuanloc1

Mp3TagEditor v2.9 VI - Trình biên tập MP3 trên điện thoại

Chức năng chính:

• Cho phép bạn chỉnh sửa mọi thông tin trên tệp MP3: tên bài hát, ca sĩ, thể loại, album....
  • Có thể chỉnh sửa từng tập tin hoặc theo thư mục.
  • Cho phép cắt ghép tệp MP3 theo ý thích của bạn

Mới:

• Có thể xem tỷ lệ bit bài hát được chỉ định, hỗ trợ xuất ra văn bản TXT
  • Fix lỗi cho các phiên bản trước

Công dụng của Phần mềm:

• Sửa tag, cắt, ghép MP3 trên PC thì rất đơn giản và nhanh chóng. Nhưng không phải ai cũng có thời gian, vì thế MP3tagEditor sẽ rất hữu dụng trong trường hợp này (Chỉnh sửa mọi lúc mọi nơi)
  • Mình việt hóa rất nhiều PM nghe nhạc hỗ trợ cho v3 nhưng với mình trình nghe nhạc mặc định theo máy vẫn là đỉnh nhất. Nhưng nó có một khuyết điểm là đưa tất cả bài hát có trên máy vào trong danh sách làm cản trở rất lớn đến quá trình thưởng thức. Qua quá trình sử dụng mình rút ra một kinh nghiệm: chỉnh sửa Tag cho các bài hát của mình để tạo danh sách phát cho nó.
  • Hướng dẫn nhé: các bạn chỉ cần sửa tag của bài hát ở 1 trong những mục sau: ca sĩ, Album, Thể loại… cho nhanh (Chứ sửa hàng trăm bài hát mà sửa toàn bộ thì chết chắc). Mình thì chỉ sửa ở mục Album thôi, các bạn chọn cho mình một số tên album sẵn nhé, ví dụ: Nhạc trẻ, nhạc đỏ, nhạc ưa thích, nhạc thường nghe…. Rồi bạn thích đưa bài hát nào vô Album nào thì dùng MP3tagEditor mở bài hát đó lên di chuyển đến mục Album sửa tên Album đó lại theo ý bạn là xong. Rất nhanh. Thế là bạn có danh sách phát theo ý mình ở trình phát nhạc mặc định (và cho cả các trình phát nhạc khác: TTPod…) rồi đó

(Làm biếng chụp anh màn hình nên dùng bản cũ)
.

Bản này Bác Tuấn Lộc đã fix lỗi mất nét chữ khi cắt bài hát chưa vậy :D . Mấy phiên bản trước toàn bị mất nét chữ ở phần cắt nhạc , Mình đã thử fix nhưng chưa tìm ra nguyên nhân . Bó tay >:)

Hiện Bác Tuấn Lộc vẫn chưa fix đc lỗi font chữ ở phần Cắt/Ghép nhạc :))

fix lại link đi bác Lộc.Dạo này pda bị làm sao vậy mọi người link die hết sạch.

Chờ nhé? 1 2 ngày nữa pda sẽ phục hồi như trước. Và có thay đổi tí chút về cấu trúc.

Back