• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MyWi - Sử dụng Internet của Iphone để truy cập trên PC

pdana

Với Mywi bạn có thể biến iphone thành 1 chiếc modern thực sự để truy cập Internet từ máy tính qua iphone.

Sử dụng được Internet của iphone từ GPRS, wifi, 3G (Nếu bạn dùng 3G thì với phần mềm này sẽ có giá trị bằng 1chiếc usb 3G giá khoảng 2 triệu).

Truy cập qua cáp usb, wifi và bluetooth.

Không cần cài đặt phần mềm trên PC, khi kết nối PC tự nhận drive. Có khả năng bảo vệ bằng mật khẩu.

Nếu bạn kết nối qua cáp USB thì nó sẽ tạo ra 1 mạng Lan Apple mobile divice Ethernet.

Nếu bạn kết nối qua Wifi nó sẽ nhận ra iphone là 1 điểm phát Wifi

Sau khi bật Mywi bạn sẽ có kết quả thế này

Vào setting bạn sẽ thấy thế này

Thưởng thức thành quả như sau, iphone sẽ đồng thời hiển thị dung lượng down và up trên PC

Cài đặt:

- Vào cydia search mywi để cài đặt (hoặc file deb ở dưới)
- Cài luôn RockApp từ Cydia để login
- login vào rockap, sau đó thoát ra, chạy mywi kết nối iphone với PC.

Mình nghĩ trên iPhone fw 3.1.2 đã có cái Internet Tethering này rùi, ko cần phải cài MyWi làm gì cho mắc công, mình vừa đọc bài của bạn vừa thử internet share từ iphone nè, chỉ cần lắp cái iphone wa cable ỏ bluetooth và bật cái Internet Tethering là sẽ xài được internet

Mình nghĩ trên iPhone fw 3.1.2 đã có cái Internet Tethering này rùi, ko cần phải cài MyWi làm gì cho mắc công, mình vừa đọc bài của bạn vừa thử internet share từ iphone nè, chỉ cần lắp cái iphone wa cable ỏ bluetooth và bật cái Internet Tethering là sẽ xài được internet

Cái quan trọng là có thêm nhiều lựa chọn cho Người dùng mà Bạn!

sao máy em 3g 3.1.2 đã kích hoạt 3g mà ko có internet telering vậy ta

Back