• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N8 Multiple Mods v4.00

luckyq

Trong khi chờ đợi FW mới cho n8, bạn hảy thưởng thức bản multi mod mới nhất này ,giúp cho n8 của bạn hoạt động rất mượt mà.
Lưu ý: phải sign (nếu máy chưa hack)
http://www.mediafire.com/?tbbavo56zc086t0
Sau khi down về, bạn cài vào máy, lúc này sẽ hiện lên nhiều lựa chọn để bạn thực hiện việc mod máy.
Sau đây là công dụng của từng loại mod:
01. KS Improvement:
Cải thiện chức năng cuộn (Kinetic Scrolling), bảo đảm bạn sẽ cảm thấy sự thay đổi, rất nhanh hơn bình thường
02. UI Improvement
Cái này cải thiện tốc độ xử lý, nhưng theo tôi không cảm nhận được khác biệt
03. Landscape Dialer:
Bàn phím quay số sẽ quay theo chiều ngang (cái này bình thường chỉ có chiều dọc). Theo tôi cái này cũng không cần thiết
04. Camera Sound Mute:
Tắt tiếng camera, yêu cầu phải chọn cấu hình là yên lặng (silent)
05. Continuous AutoFocus:
Bặt chức năng autofocus trong video (chọn trong phần setting của video)
Trong phần 6, 7, 8 bạn chỉ chọn 1 lựa chọn, nếu không sẽ bị lỗi
06. Photo/Video (100/30FPS):
- Chất lượng của file ảnh sẽ tăng lên 100/85/75, khung hình phần video tăng lên 30 fbs và bitrate audio tăng lên 256
07. Photo/Video (097/30FPS)
08. Photo/Video (095/30FPS)
09. Photo Gallery Folders: chỉ search trong E:\Images\ & F:\Images\
10. Music Gallery Folders: chỉ search trong E:\Music\, E:\Sounds\, F:\Music\, F:\Sounds
Trong phần 11, 12 : bạn chỉ chọn 1 mà thôi
11. Browser's Cache (D:\): thay đổi bộ nhớ cache sang ổ d
12. Browser's Cache (E:\): thay đổi bộ nhớ cache sang ổ e
Trong phần 13, 14, 15 chỉ chọn 1
13. Startup/Shutdown (C:\Animations): bật ,tắt các file ảnh động
14. Startup/Shutdown (E:\Animations)
15. Startup/Shutdown (F:\Animations)
16. Voice Recorder (12H/256kbps/Stereo): cái này rất hay, tăng tỷ lệ rate lên 256 và thu âm liên tục từ 60 tăng lên 720 phút
17. Music Player Volumn/Heap Mods (80%/32MB)
18. Context Data Object Maximum Size Mod
19. Light Sensor Disable: tắt light sensor, bảo đảm màn hình sẽ không bị lúc sáng lúc tối nữa (cái này rất hay)
20. Haptics Improvement : cái này không quan trọng
21. Vibration Alert Improvement : cải thiện khả năng run, nhưng không quan trọng
22. Camera Full Shutdown (RAM): giải phóng hoàn toàn bộ nhớ khi chụp ( nhằm cải thiện bộ nhớ)
23. Fast Screen Rotation: chuyển từ dọc sang ngang hoặc ngược lại nhanh hơn ( cái này rất nhạy)
24. FM Transmitter RDS : không nên chọn phần này
25. Video Call FPS Improvement: cải thiện khả năng gọi video
26. MSG/LOGS/CONT/CLK/CAL Shutdown (RAM): tăng khả năng giải phóng bộ nhớ (rấy hay nên chọn)
Các phần từ 27 đến 30 các bạn nên chọn, sẽ thấy sự thay đổi
Lưu ý: sau khi cài xong phải khởi động máy lại thì mới thấy sự thay đổi. Do chương trình quá đơn giản nên tui không post hình nha

Chỉnh sửa cuối:
Bạn chủ topic đã test chưa. Có thấy thay đổi nhìu ko? Cho anh em ý kiến thì mới giám test chứ dùng ba cái này nguy hiểm lắm

trởi ơi! tui test rồi mới dám post mà, thấy cải thiện được bộ nhớ, khả năng cuộn và vài thứ linh tinh khác. Đọc kỹ nhận xét từng phần sẽ thấy mà. Với lại nếu không thích các bạn remove và khởi động lại máy sẽ như cũ thôi

Tui chỉ có n8 để thử, còn c7 tui không biết, nhưng chắc là được mà vì cả 2 dùng chung 1 hệ điều hành

trởi ơi! tui test rồi mới dám post mà, thấy cải thiện được bộ nhớ, khả năng cuộn và vài thứ linh tinh khác. Đọc kỹ nhận xét từng phần sẽ thấy mà. Với lại nếu không thích các bạn remove và khởi động lại máy sẽ như cũ thôi

Bạn cho mình hỏi tý. Khi bạn cài bạn có check vào phần tắt tiếng camera và tăng chất lượng chụp ảnh & quay phim ko> Nếu có thì khi bạn khởi động camera bạn có thấy nó chậm hơn bình thường tý ko? Và khi chụp ảnh thì nó có save nhanh như bình thường ko hay chậm hơn tý. Và còn cái gì bất bình thường nữa ko?

Bạn cho mình hỏi tý. Khi bạn cài bạn có check vào phần tắt tiếng camera và tăng chất lượng chụp ảnh & quay phim ko> Nếu có thì khi bạn khởi động camera bạn có thấy nó chậm hơn bình thường tý ko? Và khi chụp ảnh thì nó có save nhanh như bình thường ko hay chậm hơn tý. Và còn cái gì bất bình thường nữa ko?

bạn lo xa quá. Nếu máy gặp trục trặc gì gỡ ra là như cũ thôi. Chủ topic nói rồi mà

Nếu bạn chọn phần số 6, 7 hoặc 8 thì tỷ lệ nén sẽ giảm dung lượng ảnh sẽ tăng lên do đó khi save sẽ chậm hơn 1 tí (tuy nhiên ảnh sẽ đẹp hơn khi phóng to)

sao mình sign không được nó cứ báo pass sai ....mình nhập 4số 0 vậy cho mình hỏi còn pass nào nữa không
xin cám ơn !

đã test trên c7 các mục mình nghĩ nên chọn 1,2, 3 (tùy sở thích),4, 9,10,12 (tùy vì xài opera cần gì mod này),17 thì ko bik để làm gì nên chưa thử , 19,21,22,23,24,25,26,27,28......30.
cái 5,6,7,8 thì mình nghĩ ko nên vì c7 không có autofocus bạn nào test thử xem :D
phải công nhận là cái ks improvement xài tốt thật :D
àh chưa bik cài cái này có hao pin ko nhỉ ?

sao mình sign không được nó cứ báo pass sai ....mình nhập 4số 0 vậy cho mình hỏi còn pass nào nữa không
xin cám ơn !

Nó báo như vậy là do lỗi của phần mềm Signsis trên PC á. Bạn cứ bỏ vô sign lại sau đó tắt Signsis rồi vào nơi chứa file mà mình sign sẽ có file sign trong đó. Ko thì bạn cài freesign for mobile cho chắc. Mình dùng freesign for mobile thôi.
Freesign for mobile nè: http://www.mediafire.com/?kfv15hzxxb310ds

máy mình hack mãi không đc.vậy phải sign thế nào.bạn chỉ mình coi.

Theo mình thì khoan hãy hack. Máy mình cũng ko hack toàn sign ak. Muốn sign thì phải có cer-key, vào đây xin cer-key: http://www.pdaviet.net/showthread.php?102537-Nhận-làm-CER-KEY-cho-anh-em-PDA sau đó dùng freesign for mobile hoặc signsis for PC mà sign. Muốn hack thì vào đây tham khảo: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ách-hack-N8-00-FW-011.012.C02.01-bằng-Phoenix
Dowload freesign for mobile ở đây: http://www.mediafire.com/?kfv15hzxxb310ds
Signsis for PC ở đây: http://www.mediafire.com/?8rjv73zluu7guts
Thích dùng cái nào dùng. Nhưng dùng freesign hữu dụng, nhanh, ko lỗi và tiện lợi hơn
đã test trên c7 các mục mình nghĩ nên chọn 1,2, 3 (tùy sở thích),4, 9,10,12 (tùy vì xài opera cần gì mod này),17 thì ko bik để làm gì nên chưa thử , 19,21,22,23,24,25,26,27,28......30.
cái 5,6,7,8 thì mình nghĩ ko nên vì c7 không có autofocus bạn nào test thử xem :D
phải công nhận là cái ks improvement xài tốt thật :D
àh chưa bik cài cái này có hao pin ko nhỉ ?
Mình cũng cài cái này cho N8 thấy bình thường, ko tốn pin gì cả. Cứ yên tâm mà xài đi bạn

Chỉnh sửa cuối:
đúng là hack cũng phát sinh một số lỗi nhưng tần suất không đáng kể , dc cái tiện đỡ cái mỗi cái mỗi sign :))

Ko sao đâu bạn. Cài vô tư thôi. Mình cũng cài rồi nhưng từ khi PR1.1 ra thì mình xóa nó rồi. Vì cảm thấy ko cần thiết phảo mod nữa.Hehe

Back