• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW RADIO STACK FOR HTC UNIVERSAL PHIÊN BẢN 1.18

Radio hầu như không ảnh hưởng đến tốc độ của máy đâu Bạn ạ! Tốc độ của máy chủ yếu là do bản ROM cơ! Up Radio xong nên HR để máy chạy ổn hơn. Mình dùng trước cũng dùng bản 1.04.02 chạy tốt đấy. Theo như nhiều người nhận xét thì bản 1.11.00 là ổn định và phù hợp với Mạng ở VN. Chúc thành công!
Mình cũng nghĩ như bạn nhưng thực tế thì khi mình up bản radio 1.04 thì thấy lâu hơn những bản khác, khi up xong thì bị scrash. hardreset lại thấy xài bình thường và không bị scrash nữa nhưng máy chạy chậm đi. mình lại hardreset và up lại bản 1.18 thì thấy tốc độ máy trở lại bình thường. có thể radio cũng bị đụng như khi cài những soft khác. có soft khi cài vào máy họat động bình thường nhưng cũng có cái gây ra treo máy. để giải quyết có khi remove trong programs vẫn không sạch thì vẫn phải hardreset lại.

Gửi các pác, sau khi đã vọc hết tất cả các bản radio 1.15 và 1.18 thi cuối cùng em vẫn quay lại xài bản 1.11 vì thấy nó có vẻ ổn định hơn. Mấy bản mới này nghe thì trong hơn một chút (một chút thôi) nhưng mà sóng gió gì mà chập chờn quá. Nên bác nz2o mai mốt mà bị tình trạng chập chờn như của em thì có lẽ nên quay về 1.11 thì ổn hơn đó. Thân chào các pác.

máy bác ơi cho em hỏi em up chung với bản rom có được không vậy
bạn chép vô tool up ROM rồi up một lần luôn cho tiện. up xong nhớ hardrese

t lại để sau này máy chạy ổn định hơn.

Bạn nói sao chứ bản radio 1.18 mình thấy nó ổn định lắm mà, k lẽ cảm nhận của mỗi người mỗi khác chăng ?????

Bạn nói sao chứ bản radio 1.18 mình thấy nó ổn định lắm mà, k lẽ cảm nhận của mỗi người mỗi khác chăng ?????

Chắc do mỗi dòng máy đấy bạn ơi. Mình sd con D900 úp bản 1.18 cột sóng nó cứ trồi sụt liên tục nhưng khi úp bản 1.11 thì ổn định lắm. Đấy chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi còn ko biết mọi người thế nào

Vậy con exec nên up bản nào đây? Đang xài 1.13, sóng yếu wá!

bạn thử xài bản 1.18 hoặc 1.11 nhé !
bản 1.18 thì mới nhất, bản 1.11 thì ổn định (theo như nhận xét của 1 số bạn)

Có ai có link của bản 1.11 ko vậy ? Cho mình link tải với. Đang xài 1.18 mà ko biết sao sóng cứ chạy lên lại chạy xuống. Còn điều này nữa ko biết có ai để ý ko. Em đứng ngay trung tâm, nói chung là nơi sóng mạnh, bóc cái samsung ra gọi, sóng full, ko nhúc nhích gì hết. Còn cầm Exec, đang có 4 gạch, bấm gọi là tụt xuống 2 gạch ... Bản 1.11 có khá hơn ko vậy ta ?

Có ai có link của bản 1.11 ko vậy ? Cho mình link tải với. Đang xài 1.18 mà ko biết sao sóng cứ chạy lên lại chạy xuống. Còn điều này nữa ko biết có ai để ý ko. Em đứng ngay trung tâm, nói chung là nơi sóng mạnh, bóc cái samsung ra gọi, sóng full, ko nhúc nhích gì hết. Còn cầm Exec, đang có 4 gạch, bấm gọi là tụt xuống 2 gạch ... Bản 1.11 có khá hơn ko vậy ta ?

Bạn vào đây nhéhttp://218.93.115138/D900/ Còn vấn đề ổn định hay ko là do cảm nhận của mõi người thôi bạn ơi. Vấn đề này mình đã trả lời rồi, lần sau nhớ kiếm kĩ nha bạn

Bạn vào đây nhéhttp://218.93.115138/D900/ Còn vấn đề ổn định hay ko là do cảm nhận của mõi người thôi bạn ơi. Vấn đề này mình đã trả lời rồi, lần sau nhớ kiếm kĩ nha bạn

trong đó down vừa chậm mà down về lại ko giải nén đc ....thôi để mình up lên mediafire vậy...mọi người nên up lên mediafire nhé...file tồn tại lâu mà down lại nhanh....
bản radio 1.11 đây
Mã:
http://www.mediafire.com/?3zy2ymsjy5f

Link die rồi bác Tommy ơi

Link của bác tommy die rồi! Em không thể down về được.8-|

Link của bác tommy die rồi! Em không thể down về được.8-|

Link nào? Download cài gì mới được chứ? Bạn kêu như vậy có trời mà biết trả lời!:p
Nếu là bản Radio 1.18.00 thì ĐÂY nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Xin lỗi mọi người, tôi không biết hỏi vấn đề này ở đâu nên đành đánh liều post bài ở đây vậy. Tôi muốn hỏi là, tôi dùng máy O2 EXEC, sau khi đánh rơi vài lần thì tôi phát hiện là không thể vào được wifi. Tôi mở mục connection, vào wireless Lan thì thấy mục MAC không còn địa chỉ vật lý nữa. Vậy mọi ngừoi cho tôi hỏi có phải là máy của tôi đã hỏng phần cứng để truy nhập wifi hay ko? Cách khắc phục thế nào?

Nhân tiện tôi cũng xin hỏi là bản ROM nào dùng ổn định và tốt nhất cho EXEC, vì tôi tham khảo thấy nhiều bản quá nên ko biết sử dụng bản nào. Hiện tôi vẫn sử dụng bản cũ

ROm version 1.30.170

Radio version 1.09.00

Protocol 42.42.P8

ExtROM 1.30.162

À mọi người cho tôi hỏi hình như bác Phạm Quang trước là mod của mobifuns.net phải không?

Mong chờ mọi người giúp

Xin lỗi mọi người, tôi không biết hỏi vấn đề này ở đâu nên đành đánh liều post bài ở đây vậy. Tôi muốn hỏi là, tôi dùng máy O2 EXEC, sau khi đánh rơi vài lần thì tôi phát hiện là không thể vào được wifi. Tôi mở mục connection, vào wireless Lan thì thấy mục MAC không còn địa chỉ vật lý nữa. Vậy mọi ngừoi cho tôi hỏi có phải là máy của tôi đã hỏng phần cứng để truy nhập wifi hay ko? Cách khắc phục thế nào?

Nhân tiện tôi cũng xin hỏi là bản ROM nào dùng ổn định và tốt nhất cho EXEC, vì tôi tham khảo thấy nhiều bản quá nên ko biết sử dụng bản nào. Hiện tôi vẫn sử dụng bản cũ

ROm version 1.30.170

Radio version 1.09.00

Protocol 42.42.P8

ExtROM 1.30.162

À mọi người cho tôi hỏi hình như bác Phạm Quang trước là mod của mobifuns.net phải không?

Mong chờ mọi người giúp

Mình nghĩ máy bạn có thể đã hỏng phần cứng rồi, bạn nên đem cho thợ kiểm tra nha !
Còn bản Rom nào dùng ổn định và tốt nhất cho EXEC thì cũng tùy cảm nhận của từng người bạn à ! Nhưng nếu đã dùng PPC thì bạn nên vọc Rom, đây là thú vui của những ai đã và đang dùng PPC !
bản Radio version 1.09.00 của bạn cũ lắm rồi, bạn có thể qua bên này để up bản radio mới nhất hay bản mà bạn thích nhé !
http://pdaviet.net/showthread.php?t=15365

Mình nghĩ máy bạn có thể đã hỏng phần cứng rồi, bạn nên đem cho thợ kiểm tra nha !
Còn bản Rom nào dùng ổn định và tốt nhất cho EXEC thì cũng tùy cảm nhận của từng người bạn à ! Nhưng nếu đã dùng PPC thì bạn nên vọc Rom, đây là thú vui của những ai đã và đang dùng PPC !
bản Radio version 1.09.00 của bạn cũ lắm rồi, bạn có thể qua bên này để up bản radio mới nhất hay bản mà bạn thích nhé !
http://pdaviet.net/showthread.php?t=15365
Bản 1.09 cũ rồi nhưng theo mình thì dùng khá ổn định, mình đã dùng 1 thời gian dài mà k có vấn đề gì, nghe gọi tốt, sóng tạm ổn.
@hieutc: radio k liên quan gì đến wifi cả, nó chỉ là phần hỗ trợ thu sóng GSM thôi bạn ạ, nên lỗi của bạn k liên quan gì đến radio đâu. Bạn nên qua bên Phần cứng mà hỏi. Chúc may mắn!

Các bác cho hỏi nếu up lên WM6 mà giữ radio cũ thì có ảnh hưởng gì không? Radio của mình version 1.10.03.

Các bác cho hỏi nếu up lên WM6 mà giữ radio cũ thì có ảnh hưởng gì không? Radio của mình version 1.10.03.
Phiên bản Radio và ROM k liên quan gì đến nhau nha, việc dùng bản Radio nào chỉ phụ thuộc vào chất lượng sóng GSM bạn muốn thu được, nó độc lập với ROM. ROM có thể coi là 1 bản Windows, điều khiển các chức năng của máy, còn Radio có thể coi là phần quản lý sóng GSM. Ở mỗi nơi chất lượng sóng lại khác nhau nên các bạn cần chọn cho mình bản Radio phù hợp, cho sóng tốt nhất. Dù sao thì những bản Radio mới hơn có lẽ là sẽ cho sóng nói chung là tốt hơn, ổn định hơn, tuy nhiên vẫn có ngoại lệ là theo từng vùng

Radio đã fix wpa

Phiên bản Radio mới nhất cập nhật cho dòng HTC Universal phiên bản v1.18.Đã được đưa về định dạng NBF để thuận lợi hơn cho việc nâng cấp Radio của các bạn

Link tải :

http://www.pdaviet-media.info/Tom/1185023635_radio_1.18.rar

Chúc vui...!

Bác Tom cho mình hỏi bác có bản Radio 1.18 nào đã fix lỗi wpa không? Mình up thử radio này thấy sóng có cải thiện tuy nhiên phần wireless với bảo mật wpa thì rất khó vào. Mình có UP bản ROM 2.11.11 wwe của nncuong chạy với Radio 1.18 kết nối wireless với wpa chỉ 5 giây là vào ngay, nhưng bản ROM chạy chưa được nhanh, mình muốn UP bản ROM khác nhưng tiếc là chưa biết cách tách Radio riêng ra, nếu bác có bản Radio 1.18 đã sửa lỗi bác cho mình xin hoặc có tool nào Backup được Radio ra cho mình xin nhé.

Back