• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW RADIO STACK FOR HTC UNIVERSAL PHIÊN BẢN 1.18

Bác Tom cho mình hỏi bác có bản Radio 1.18 nào đã fix lỗi wpa không? Mình up thử radio này thấy sóng có cải thiện tuy nhiên phần wireless với bảo mật wpa thì rất khó vào. Mình có UP bản ROM 2.11.11 wwe của nncuong chạy với Radio 1.18 kết nối wireless với wpa chỉ 5 giây là vào ngay, nhưng bản ROM chạy chưa được nhanh, mình muốn UP bản ROM khác nhưng tiếc là chưa biết cách tách Radio riêng ra, nếu bác có bản Radio 1.18 đã sửa lỗi bác cho mình xin hoặc có tool nào Backup được Radio ra cho mình xin nhé.
Oài, sao bạn k chịu đọc mấy bài trên mà đã post bài hỏi thế này nhỉ. Điều quan trọng nhất đó là RADIO chỉ có tác dụng trong việc xử lý sóng GSM, k liên quan gì đến wifi hay bất cứ tính năng nào khác của PPC cả, chỉ ảnh hưởng tới việc nghe gọi. Việc bạn vào wifi khó là hoàn toàn do bản ROM hoặc phần cứng của bạn thôi. Vì vậy hãy tìm 1 bản ROM đã fix wifi wpa chứ k phải là up bản RADIO khác. Chúc thành công!

Bác Tom cho mình hỏi bác có bản Radio 1.18 nào đã fix lỗi wpa không? Mình up thử radio này thấy sóng có cải thiện tuy nhiên phần wireless với bảo mật wpa thì rất khó vào. Mình có UP bản ROM 2.11.11 wwe của nncuong chạy với Radio 1.18 kết nối wireless với wpa chỉ 5 giây là vào ngay, nhưng bản ROM chạy chưa được nhanh, mình muốn UP bản ROM khác nhưng tiếc là chưa biết cách tách Radio riêng ra, nếu bác có bản Radio 1.18 đã sửa lỗi bác cho mình xin hoặc có tool nào Backup được Radio ra cho mình xin nhé.

giữa radio & wireless âu có dính dáng gì với nhau đâu bạn. Bạn muốn úp rom mới mà ko phải úp radio thì bạn cứ xóa radio đi rồi úp bình thường thôi. Thường rom của pdavet đâu có radio kèm theo đâu bạn. Chúc bạn thành công.

mình up bản pdaviet 13+ radio 1.18 khi mà có người gọi đến thì vẫn đổ chuông bình thường nhưng khi ấn trả lời thì cột sóng không còn tẹo nào cả và máy đơ luôn, không biết có fải tại bản radio1.18 không, các bản 1.11, 1.15 vẫn bình thường. nhờ các bác xem giúp bệnh cho e với.

mình up bản pdaviet 13+ radio 1.18 khi mà có người gọi đến thì vẫn đổ chuông bình thường nhưng khi ấn trả lời thì cột sóng không còn tẹo nào cả và máy đơ luôn, không biết có fải tại bản radio1.18 không, các bản 1.11, 1.15 vẫn bình thường. nhờ các bác xem giúp bệnh cho e với.

pvhunggalaxy ơi ! :p
Radio chỉ đơn thuần là quản lý việc thu sóng GSM thôi. Ở mỗi nơi chất lượng sóng có thể khác nhau nên các bạn cần chọn cho mình bản Radio phù hợp, để sóng ổn định nhất nha ! :D
http://pdaviet.com/showthread.php?t=15365
Nếu vẫn còn bị tình trạng trên thì bạn chịu khó up lại bản Rom khác nhé ! =))

Bác nào đã dùng Radio 1.15 và 1.18 rôi cho em biết giữa 2 ver này có gì khác nhau nhiều không nhé? Thanks a lot!

Cái đó tuỳ theo cảm nhận của mỗi người thôi . Bạn cứ úp thử rồi sẽ biết thôi:-??:-??

Cái này còn tùy cảm nhận của mỗi người, mà quan trọng là tùy địa điểm của bạn nữa. Tốt nhất là bạn cứ up thử từng bản rồi dùng thử vài ngày xem, so sánh ở những nơi ít sóng xem chất lượng cuộc gọi thế nào

Bác nào đã dùng Radio 1.15 và 1.18 rôi cho em biết giữa 2 ver này có gì khác nhau nhiều không nhé? Thanks a lot!

Bản 1.18 sóng yếu hơn nhưng âm thoại trong trẻo hơn! Còn bản 1.15 thì ngược lại đấy! Vì Mình dùng nhiều nhất là 2 phiên bản này đấy Phương ạ!;;) Chúc Vui!=D>

Bản 1.18 sóng yếu hơn nhưng âm thoại trong trẻo hơn! Còn bản 1.15 thì ngược lại đấy! Vì Mình dùng nhiều nhất là 2 phiên bản này đấy Phương ạ!;;) Chúc Vui!=D>

Mình đồng ý với XuanTruong !!! =D>=D>

bản rom này mình check rồi mà thấy không ổn bằng bản 1.09 bạn tom ơi. ai cũng khen quá trời mà sao mình không ổn định vầy. có phải so lỗi rom không.

bản rom này mình check rồi mà thấy không ổn bằng bản 1.09 bạn tom ơi. ai cũng khen quá trời mà sao mình không ổn định vầy. có phải so lỗi rom không.

Đây là Radio chứ không phải Rom đâu Bạn nhé! Rom và Radio là hai phần riêng rẽ hầu như không liên quan gì đến nhau mấy. Đây là bản Radio 1.18 mới nhất, nên Bạn có thể tham khảo các phiên bản Radio khác để lựa chọn 1 bản yêu thích nhé! Chúc thành công!;;):-?

mình đã test bản 1.18 này rồi, máy mình sử dụng rất tốt,sóng sánh luôn luôn no. không biết máy các ban như thế nào rồi. rất đáng để dùng đấy các bạn ạ. thank bác tom về bản này nhé

Có nhiều Bạn PM cho Mình hỏi về Link tải phiên bản Radio 1.18.00!!! Mình bổ xung thêm Link tải dưới đây nhé!!! Chúc vui!;;):)

Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/Radios/Universal_radio-1.18.rar

Bác XuanTruong mến, em load về thì chỉ có 1 file radio_.nbf. Làm sao để cài Radio V1.18 cho con Exec của em đây ạ???

Bác XuanTruong mến, em load về thì chỉ có 1 file radio_.nbf. Làm sao để cài Radio V1.18 cho con Exec của em đây ạ???
:) Bạn copy file đó vào cùng folder up Rom bỏ nk.nbf và Radio (nếu có) rồi up như up Rom nhé ;;)

Sao không bác nào nói về 1.13 thế, em dang dùng nè, lên tầng cao, vào thang máy xuốn tầng hầm đều ok, ngộ nhất là em nó không bao giờ có 5 gạch sóng cao nhất là 4 và cũng đáng nễ là xuốn hầm thì vẩn còn 2 gạch.

GẤP GẤP....EM CẦN CÁC ANH HƯỚNG DẪN GẤP MAI EM SẼ LIỀU LÀM THỬ

Em chỉ muốn up radio từ 1.13 lên 1.18 mà không biết có cần đưa EXEC XDA về trạng thái Bootloader không ạ? có cần UNI_ExtROM_Unlock_PQ và MaUpgradeUt_noID không ạ? em chưa dám up rom nhưng đọc hướng dẫn thấy có ghi.

nếu chỉ xoá file nk.nbf, ms_.nbf chép Radio_.nbf rồi dùng ROMUpgradeUt up là xong phải không? có cần gở bỏ chức năng MS ActiveSync >>> File >>> Connections Settings >>> Allow USB Connections theo hdẫn của anh QP trong mục up rom không?

Chỉnh sửa cuối:
Back