• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nextgen+ ROM] 9-Feb ♦ Very Fast ♦ Fullunlock ♦ MultiLang ♦ ISharing ♦ OS8107

Taki7610

Unlock_GSM

Last news in My Twitter
The Latest version : 2.6

INFO :

Mã:
[B][CENTER]Date : 9.02.2012 (Last)
Drivers : 5.12.401.04 (Last)
Radio : 5.71.09.02a (Last)
Windows Phone : 7.10.8107.79 (Last)
Languages in Lite: RUS / USA ENG
Languages in Full: Spanish, French, German, English, Italian, English UK, Finnish, Hungarian, Swedish, Czech, Danish, Greek, Dutch, Norwegian, Polish, Russian, Portuguese

Watch many Screenshots (v.2.4)

wpcentral
youhtc
wp7lab
1800pocketpc
wp.pandaapp
withwindows

Features:
Windows Phone 7.5 (Build 8107.79)
MultiLanguage (in Full Version)
High Speed
Two versions (Lite and Full)
Full-Unlocked by ultrashot
Installing *.xap from IE by ultashot
The easy, optimized and modified ROM
OEM apps, Wallpapers, ringtones, sounds from Nokia Lumia 710 / 800
Works Internet Sharing
Works Visual Studio Debugging
Colored Themes
New, great wallpapers, pictures, sounds
Some minor reg Tweaks
OEM apps from HTC Omega / Eternity
And many other things ...[/CENTER][/B]

Thank so much Zloy Pryanik​

Hiện mình đang xài bản này cảm thấy nhanh và mượt, pin hoạt động tương đối lấu hết khi bật hầu hết các chức năng như 3G, wifi...Phiên bản ổn định tương đương ROM Mango cho HD7 PV6 của SMOD Blackdoor

bản rom nay bảo full unlock là mình có thể cài app hay game bao nhiêu cũng đươc ko can phải làm bước hack máy của anh Tom hả các anh

Các bác cho mình hỏi tí, mình mới uprom lần đầu và làm theo hướng dẫn SPSL và HSPL theo các hướng dẫn sau đó tiếp tục vào bootloader để up rom, mình tải Rom [Nextgen+ ROM] - [24-May/v3.2] - [Tango] - [FullUnlock] - [Very Fast] - [MultiLang] nhưng chỉ được 6% là đứng, các bác chỉ dùm cách up rom với

Đầu tiên bạn cần phải kiểm tra lại xem phone của bạn đã có HSPL chưa, sau đó cần chắc chắn các driver cần thiết để kết nối giữa Phone và PC đã đầy đủ (báo hiệu USB chứ ko phải là Serial), tiếp đó là bản rom bạn down về ko có bị lỗi lầm gì chứ? Mình ko thấy bạn thông báo là bị lỗi gì hết nên cũng ko rõ tình hình bạn up bị lỗi như thế nào, bạn nên nói rõ hơn nữa để mọi người có thể giúp bạn.

Tất cả các bước mình đã làm đúng rồi nhưng up rom không được, up lai rom ship của TMOS thì bị báo lỗi 226 Write Flash. Nói chung là bây giờ up lại rom Ship cũng bó tay luôn (lúc chưa up rom thì vẫn xài bình thường), thường thì up rom Ship đến 11% là báo lỗi. Cho mình hỏi là WIN 7 cài "Windows Mobile Device Center 6.1" vào không thấy tác dụng gì cả, màn hình bootloader khi cắm cáp vào vẫn báo USB bình thường, lúc vẫn còn bản rom gốc thì Windows Mobile Device Center 6.1 vẫn không báo connect (không nhận ra thiết bị) nhưng vào Zune thì update bình thường (chỉ nâng cấp ở bản update tháng 1/2011 thôi).
Các bác nào rành lỗi này xin chỉ giáo với, cảm ơn trước nhé.

Đầu tiên bạn cần phải kiểm tra lại xem phone của bạn đã có HSPL chưa, sau đó cần chắc chắn các driver cần thiết để kết nối giữa Phone và PC đã đầy đủ (báo hiệu USB chứ ko phải là Serial), tiếp đó là bản rom bạn down về ko có bị lỗi lầm gì chứ? Mình ko thấy bạn thông báo là bị lỗi gì hết nên cũng ko rõ tình hình bạn up bị lỗi như thế nào, bạn nên nói rõ hơn nữa để mọi người có thể giúp bạn.

Tất cả các bước mình đã làm đúng rồi nhưng up rom không được, up lai rom ship của TMOS thì bị báo lỗi 226 Write Flash. Nói chung là bây giờ up lại rom Ship cũng bó tay luôn (lúc chưa up rom thì vẫn xài bình thường), thường thì up rom Ship đến 11% là báo lỗi. Cho mình hỏi là WIN 7 cài "Windows Mobile Device Center 6.1" vào không thấy tác dụng gì cả, màn hình bootloader khi cắm cáp vào vẫn báo USB bình thường, lúc vẫn còn bản rom gốc thì Windows Mobile Device Center 6.1 vẫn không báo connect (không nhận ra thiết bị) nhưng vào Zune thì update bình thường (chỉ nâng cấp ở bản update tháng 1/2011 thôi).

WP7 chỉ kết nối thông qua zune khi update rom thôi bạn. Vậy máy bạn đang còn sống hay là chỉ ở chế độ bootloader không up rom được ?

WP7 chỉ kết nối thông qua zune khi update rom thôi bạn. Vậy máy bạn đang còn sống hay là chỉ ở chế độ bootloader không up rom được ?

Lúc đầu máy của mình dùm bản rom gốc của T-MOS (SPL 1.20) có Schubert: “PD291000”, “PD291100” (1 trong 2 cái này thôi). Sau đó mình chạy HSPL như hướng dẫn (thành công HSPL3.1) và tiếp tục tải rom nextgen v3.2 về và tiến hành up rom, được 6% thì đứng im và chương trình up rom hướng dẫn mình trỏ lại ban đầu (tức là quay lại bootloader). Sau đó mình tiếp tục up rom nextgen thêm lần nữa và mất luôn bootloader (ra tiệm mất 200 ngàn để kích lại).
Bây giờ kiểm tra Bootloader của mình không phải như trên nữa mà trở thành “PD29****”, mình up lại rom gốc TMOS (SPL 1.20 như cũ hoặc 1.54 của ansar) thì toàn bị đứng máy ở 11%.
Vừa rồi mình download bản SPL 1.60 của châu âu (giải nén và xoa file SPL) vào thì up rom OK, đang dùng tạm bản này. Bây giờ muốn dùng bản Mango thì phải làm sao, nhờ các bạn chỉ giúp với và tư vấn dùm bản mango ổn định

Chỉnh sửa cuối:
Bạn Taki7610 và các bạn ơi sau khi mình cài bản này giùm bạn mình xong rồi, cài các app vào toàn báo lỗi không nhỉ, trên máy tính mình đã cài đặt windows phone 7 SDK và zun bản này có cần phải làm bước hack máy của anh Tom hả bạn
Lâu rồi không đụng tới nó

Bạn Taki7610 và các bạn ơi sau khi mình cài bản này giùm bạn mình xong rồi, cài các app vào toàn báo lỗi không nhỉ, trên máy tính mình đã cài đặt windows phone 7 SDK và zun bản này có cần phải làm bước hack máy của anh Tom hả bạn
Mình đã làm được rồi

Mình đã làm được rồi

Bạn Taki7610 cho mình hỏi lúc đầu máy của mình dùm bản rom gốc của T-MOS (SPL 1.20) có Schubert: “PD291000”, “PD291100” (1 trong 2 cái này thôi). Sau đó mình chạy HSPL như hướng dẫn (thành công HSPL3.1) và tiếp tục tải rom nextgen v3.2 về và tiến hành up rom, được 6% thì đứng im và chương trình up rom hướng dẫn mình trỏ lại ban đầu (tức là quay lại bootloader). Sau đó mình tiếp tục up rom nextgen thêm lần nữa và mất luôn bootloader (ra tiệm mất 200 ngàn để kích lại).
Bây giờ kiểm tra Bootloader của mình không phải như trên nữa mà trở thành “PD29****”, mình up lại rom gốc TMOS (SPL 1.20 như cũ hoặc 1.54 của ansar) thì toàn bị đứng máy ở 11%.
Vừa rồi mình download bản SPL 1.60 của châu âu (giải nén và xoa file SPL) vào thì up rom OK, đang dùng tạm bản này. Bây giờ muốn dùng bản Mango thì phải làm sao, nhờ các bạn chỉ giúp với và tư vấn dùm bản mango ổn định

Back