• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhờ các bạn chạy thử hộ mình ứng dụng đầu tay của mình:)

nguyenhunga5

Chào các bạn, mình rất thích viết app cho iPhone, nhưng bị mất mất em iP, mình viết ứng dụng đầu tay này, các bạn test giúp mình với nha.
link down: http://www.mediafire.com/?poyj69sh4ffyzxy
đây là ứng dụng mình viết 100% nên các bạn yên tâm nhé:);
có lỗi j các bạn cứ repost ở đây hoặc pm nick yahoo mình: nguyenhung_aptech nhé,
Thank các bạn đã đọc.
À quên đây là ứng dụng xem thông tin bóng đá:)

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bạn, mình rất thích viết app cho iPhone, nhưng bị mất mất em iP, mình viết ứng dụng đầu tay này, các bạn test giúp mình với nha.
link down: http://www.mediafire.com/?h4zqju5v1dlg224
đây là ứng dụng mình viết 100% nên các bạn yên tâm nhé:);
có lỗi j các bạn cứ repost ở đây hoặc pm nick yahoo mình: nguyenhung_aptech nhé,
Thank các bạn đã đọc.
À quên đây là ứng dụng xem thông tin bóng đá:)
Trong Info.plist
....
<key>CFBundleSupportedPlatforms</key>
<array>
<string>iPhoneSimulator</string>
</array>

Bản build của bạn là bản Simulator là bản chạy test cho máy ảo mà, làm sao chạy được trên iphone đây... Bạn phải build bản Release cho Device mới cài vô máy thật chạy được chứ. Build bản Device thì phải gian lận một số cái nữa (bạn đã nắm cái này chưa?) - bằng không phải bỏ tiền mua code (trở thành thành viên developer chính thức của Apple) thì mới build được...

Anh Tài làm cái tut cho anh em biết cách deploy trên thiết bị thực đê.
Đọc hướng dẫn bằng tiếng Anh trúc trắc và khó hiểu lắm bác ạ.

Cảm ơn Anh Tài rất nhiều, do em không có máy thật nên ko thể build cho máy thật đc, em sẽ cố đi mượn 1 chiếc máy thật để build. Cảm ơn anh, em cũng đã cài thêm template để bypass signed rồi.

Anh Tài làm cái tut cho anh em biết cách deploy trên thiết bị thực đê.
Đọc hướng dẫn bằng tiếng Anh trúc trắc và khó hiểu lắm bác ạ.

Một năm nay từ sau khi viết xong cái iThầnToán bằng iPhone SDK 2.2.1 với Hackintos cài trên PC già nua cũ kỹ bị quy tiên (nổ main).. Tìm mua cái mới rẻ tiền nhất có thể có thì lại không cài được Hackintos nữa nên đành từ giả XCode cả năm nay rồi... hic

Với SDK 2.2.1 thì áp dụng

1. Tạo file certificate (bằng Keychain Access) với tên “iPhone Developer”
(tham hảo http://developer.apple.com/document...s.html#//apple_ref/doc/uid/TP40005929-CH4-SW1).

2. Tắt XCode, edit file /Developer/Platforms/iPhoneOS.platform/Info.plist với
<key>PROVISIONING_PROFILE_ALLOWED</key>
<string>NO</string>
<key>PROVISIONING_PROFILE_REQUIRED</key>
<string>NO</string>

3. Mở Xcode – > project – > edit project setting -> Add User – Defined
cài đặt:
PROVISIONING_PROFILE_ALLOWED : NO
PROVISIONING_PROFILE_REQUIRED : NO

4. Mở project vào menu Project > Edit Project Settings. Tìm “Code Signing Identity” > “Any iPhone OS Device”, xóa rỗng hết và chọn “Other” và chọn file certificate ở bước 1.

5. Thêm vào cuối file Info.plist của project:
<key>SignerIdentity</key>
<string>Apple iPhone OS Application Signing</string>

6. Chọn "Release|Device" rồi chọn "build" chứ không chọn "build and go". Sau khi build thành công rồi sẽ có xxxx.app

7. Sau đó tạo file ipa bằng tay với winrar để cài vào iphone.

Nghe nói SDK 3.0 trở về sau thì có người nói là không build được nữa.... mà vì không còn MAC nên không có tìm hiểu thêm...

Cảm ơn Anh Tài rất nhiều, do em không có máy thật nên ko thể build cho máy thật đc, em sẽ cố đi mượn 1 chiếc máy thật để build. Cảm ơn anh, em cũng đã cài thêm template để bypass signed rồi.

Cài thêm template là như thế nào? áp dụng cho SDK mấy ? Bạn thử build bản Release|Device (không cần máy thật) thử xem có thành công với SDK hiện hành không ?

Chỉnh sửa cuối:
Vì ko có đam mê Bóng Đá nên ko "ý kiến"
Cò về hình thức thì có ý kiến thế này
+ Giao diện nên chuyên nghiệp hơn và giảm tính chất "cá nhân" đi 1 chút
+ Tiếng việt thì tiếng việt hết - chứ chéo qua chéo lại giửa Việt và English thì kỳ quá
( Khi nào có bản chính thức thì pm mình cái link mình sẽ đưa lên cydia cho tiện việc cài và chia sẽ đến mọi người nhé )
Một vài hình ảnh test trên 4.1

Cám ơn anh rất nhiều, em sẽ hoàn thiện nó trong thời gian sớm nhất. Em xin lỗi vì để mấy cái label nick name của em, vì em có một số lý do riêng. Khi hoan thiện nó em sẽ bỏ hết đi:)

Mà sao bác này trình bày kém thế nhỉ, cả 1 cái bài viết mà ko nói nổi phần mềm tên là gì, chức năng để làm gì. HIx hixx

Back