• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nimbuzz chương trình chát nhiều hỗ trợ, Điện thoại FREE

Ko biết cái này có nhiều tính năng như Slick ko nhỉ?
Ps: Con N82 và con Cybershot, con nào chụp ảnh nét hơn vậy bạn?

về chụp ảnh thì cái mpx như nhau. nét hay ko nét thì máy đó màn hình nhiu màu 65k 256k 16m màu. Đơn cử cái 6300 2mpx mà màn hình 16m màu chụp rõ nét lắm. cái này theo nhận xét của mình thôi chứ ngoài ra thì ko biết( ko biết viết sai chủ đề ko sợ mod chém thì khổ)

Ko biết cái này có nhiều tính năng như Slick ko nhỉ?
Ps: Con N82 và con Cybershot, con nào chụp ảnh nét hơn vậy bạn?

Tính năng thì mỗi chương trình có một ưu điểm bạn ạ!
Nếu so toàn bộ thì Nimbuzz tốt hơn Slick và không bị lỗi. Slick bị lỗi nghiêm trọng là khi bạn bị đẩy nick thì chương trình sẽ không bao giờ dùng được nữa
+ Quản lý list Buddy tốt
+ Gọi điện Sky, VOiP (mình dùng GPRS không ăn thua, chắc phải chơi Wifi )
+ Đồng bộ danh bạ điện thoại, có thể backup, restore.
+ Quản lý send file qua các tài khoản Yahoo! Nimbuzz, Gmail,...
+ Gửi hình ảnh
+ Quản lý tin nhắn (Đến, đi, Online Gallery) với dịch vụ Nimbuzz
+ Show status (không kèm text của nhà quản lý)
+ Avatar cho phép chọn file trên máy và ảnh chụp, clear avatar (quá hay)
+ Thay đổi nick name (cũng rất tốt)
+ Gửi và nhận tin nhắn offline.
+ Báo âm/rung khi có tin nhắn, chát, cuộc gọi VOiP
+ Ít emoticon và hơi khác với Yahoo
+ Kết nối chụp ảnh qua camera (cho phép ảnh tối đa 1600x1200 ~ camera 2.0)
+ Add template dễ dàng
+ Các dịch vụ SIP
+ Hỗ trợ: Nimbuzz, Windows Live, Skype, Yahoo!, Facebook, GTalk/Orkut, AIM/MobileMe, MySpace, ICQ, Twitter, studiVZ/meinVZ, schulerVZ, Gadu-Gadu, Giovani, Hyves, Jabber. (Chắc là hỗ trợ nhiều nhất trong các trình chat)

về chụp ảnh thì cái mpx như nhau. nét hay ko nét thì máy đó màn hình nhiu màu 65k 256k 16m màu. Đơn cử cái 6300 2mpx mà màn hình 16m màu chụp rõ nét lắm. cái này theo nhận xét của mình thôi chứ ngoài ra thì ko biết( ko biết viết sai chủ đề ko sợ mod chém thì khổ)

So ảnh phải đưa lên cùng 1 màn hình , thường là màn vi tính , ai so kiểu này :| Chụp nét thì họ K8 thôi cũng dập N series rồi ;;)

So ảnh phải đưa lên cùng 1 màn hình , thường là màn vi tính , ai so kiểu này :| Chụp nét thì họ K8 thôi cũng dập N series rồi ;;)

Chính xác đấy, phải đưa lên PC rồi Zoom mới chuẩn đc! Đơn cử như con W800i (2Mp) ấy, chụp ảnh rồi xem trên PC thì N73 (3.2Mp) chỉ đáng "xách dép" thôi!

Back