• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Magnifier - Phần mềm kính lúp hỗ trợ đọc văn bản chữ nhỏ

Dân IT đa phần mắt kém do tiếp xúc mới máy tính nhiều:D Do đó việc đọc các tài liệu đánh máy hoặc viết tay đối với nhiều người là rất khó, đặc biệt là với những cỡ chữ nhỏ. Phần mềm sau được nokia phát triển giúp đọc báo, văn bản, sách chữ nhỏ cho những người mắt kém. Đã test trên N95 8G cho kết quả ok, ở môi trường ánh sáng ban ngày cho kết quả tốt nhất.
Yêu cầu: Đơn giản là các máy tích hợp camera, chất lượng hình ảnh thu được phụ thuộc vào độ phân giải hỗ trợ của camera.
Mời các bạn xem video clip:)

http://www.youtube.com/watch?v=XcLvL6FhwL4

Thêm hướng dẫn sử dụng đi Trung! Ko thì bài này sẽ bị xóa vì trùng đó :)
Bài giới thiệu đầy đủ sẽ được tồn tại. qui định đó giờ mà.

Dân IT đa phần mắt kém do tiếp xúc mới máy tính nhiều:D Do đó việc đọc các tài liệu đánh máy hoặc viết tay đối với nhiều người là rất khó, đặc biệt là với những cỡ chữ nhỏ. Phần mềm sau được nokia phát triển giúp đọc báo, văn bản, sách chữ nhỏ cho những người mắt kém. Đã test trên N95 8G cho kết quả ok, ở môi trường ánh sáng ban ngày cho kết quả tốt nhất.
Yêu cầu: Đơn giản là các máy tích hợp camera, chất lượng hình ảnh thu được phụ thuộc vào độ phân giải hỗ trợ của camera.
Mời các bạn xem video clip:)

Pm này cũng khá thú vị đó, không biết máy mình có dùng được không, Trung có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho đầy đủ đi em.=D>

Đã test thấy cũng hay,nó cứ như là kính lúp vậy. N73 màn hình bé quá nên nhìn chẳng rõ lắm hiii/

M cũng vừa test thử trên N96 cũng k nhìn thấy j luôn :D chỉ nhìn thấy các chữ to còn các chữ nhỏ nhòe hết :D

Sao con 5800 cài vào nó bảo là máy đã có sẵn.......không hiểu luôn, mà cũng ko thấy chương trình nằm ở đâu ! >:)

Cái này bác CongVoi úp trong cập nhật roài! >>http://pdaviet.net/showpost.php?p=604285&postcount=764

Chính xác là vậy, mình có thấy trước khi bài này được úp. Nhưng lúc đó thì cứ nghĩ là xem các file trên máy luôn theo dạng zoom, không ngờ nó là kính lúp.:D

Sao con 5800 cài vào nó bảo là máy đã có sẵn.......không hiểu luôn, mà cũng ko thấy chương trình nằm ở đâu ! >:)

Bạn xem thử máy của bạn, có đúng là đã có hay chưa? đôi khi máy mới các bạn chưa tìm ra đó, có thể là đã được tích hợp sẵn.

Nokia Beta labs Magnifier v0.91 S60v3 os9.1

Nokia Beta labs Magnifier v0.91 S60v3 os9.1 là bản cập nhật (bản giot_tinh_cay_dang up là bản 0.8), mới hơn, ổn định hơn, với nhiều nút tắt thuận tiện cho sử dụng hơn và ... fix vài lỗi :))

Back