• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Messaging for IM ( hay còn gọi là Chat của Nokia )

t8ax

từ FW 400.x của E63 E71 và E gì gì đó quên tên rồi, AE ta ai ai cũng có thắc mắc là sao chương trình Chat có sẵn của FW hôk hỗ trợ yahoo, google talk hay MSM nữa... mình cũng có chung 1 thắc mắc đó =))

sau khi dò google đc 1 đêm, ko tìm ra đc kết quả gì, đến 3h sáng mình vô tình vào trang Betalabs của Nokia, trang này là nơi Nokia sx ra những phần mềm của riêng họ như Image Exchange, Mail, Ovi Contact, Ovi Maps...

tại đây, mình đã tìm đến mục Nokia Messaging for IM ( Chat của Nokia ), và thấy họ đã ra tới phiên bản 2.0.5 ( mới nhất ), trong khi đó FW 400.x và 410.x của chúng ta lại dùng bản 2.0.1 ( thực sự là thiếu sót )

sau khi check kỹ trên Ovi Store, vẫn là bản 2.0.1...

và sau đó mình đã tải phiên bản 2.0.5 về, thực sự bất ngờ, đã có lại những gì vốn có của nó

trang để down trực tiếp bằng đt http://betalabs.nokia.com/apps/nokia-messaging-chat

yêu cầu: xóa chương trình cũ đi bằng App Mangager, chỉ tương thích với E75 E63 và E71, những máy khác tốt nhất ko cài vô, cái này mình nói sau

phải có tài khoản Ovi hoặc Nokia, đăng ký dễ lắm, muốn nhanh gọn thì vô Ovi Store đăng ký nhanh nhất

down bản phù hợp cho đt mình

còn về vấn đề ko tương thích các đt khác, trong trang Betalabs này, có rất nhiều chương trình, mình có down thử 1 cái về, nó báo ko tương thích với đt, mình mặc kệ, cài vô... kết quả máy bị reset trắng xóa ( ko nên thử nữa, đã có nạn nhân )

link media fire cho AE nào ko có tài khoản Ovi hoặc Nokia... tính úp trực tiếp lên luôn mà file nặng quá

E75
E71
E63

post vì tinh thần chia sẽ, ko cần thanks :D:D:D

Bạn nào muốn xóa cái chương trình chat mặc định của nokia mà cứ khởi động lại là nó lại hiện lên thì hãy xóa thư mục preinstall theo đường dẫn dứoi đây là ok ngay:

Chỉnh sửa cuối:
;)) Đã có Nokia Messaging for IM bản 2.0.18 roài, E71 mà up FW là có 2.0.19 ;;) Mà mấy cái đó lên thẳng Ovi mà down bản .sis về, chơi .jar làm chi :)

Mới up Room 410 cho con E71 xong, thấy chương trình chat của Nokia là 2.0.19. Nhưng nó vẫn là phần mềm Java mà, hơn nữa lại chỉ vào được mỗi Acc Ovi, còn Yahoo, AIM các thứ chẳng thấy đâu, chẳng hiểu kiểu gì

Mình xài cái này sau khi up firrmware mới thì có sẳn trong máy, không xài chat, add được account khác ngoài ovi.

;)) Đã có Nokia Messaging for IM bản 2.0.18 roài, E71 mà up FW là có 2.0.19 ;;) Mà mấy cái đó lên thẳng Ovi mà down bản .sis về, chơi .jar làm chi :)

Mới up Room 410 cho con E71 xong, thấy chương trình chat của Nokia là 2.0.19. Nhưng nó vẫn là phần mềm Java mà, hơn nữa lại chỉ vào được mỗi Acc Ovi, còn Yahoo, AIM các thứ chẳng thấy đâu, chẳng hiểu kiểu gì

thì mới bảo mấy bác down cái em gửi lên cho đó, Ovi Store update thông tin chậm lắm bác ạh... mấy bác thử đi rồi hãy nhận xét, thân :)

Betalabs luôn là nơi có phần mềm mới nhất của Nokia nhé, còn Ovi Suite cập nhật sau thôi, đừng đem Gà ra so sánh với Trứng :(

gỡ bỏ bản có trong máy của bạn rồi cài bản mình up lên xem sao, mình đã Test trên E63 :D

Đã test trên E63.
Em mới up fw lên 410.xxxx, thấy có kái chat, nhưng đăng nhập,chỉ có mỗi kái chat của ovi thôi. Xoá đi, cài bản of bác vào, có chữ beta to tướng, dưới chữ chat, ngoài màn hình khởi động pm chat, sau đó là lỗi java, yêu cầu reset, em reset lại máy, thì lạ trở về kái pm cũ, cài trên máy, thật khó hiểu :(

Đã test trên E63.
Em mới up fw lên 410.xxxx, thấy có kái chat, nhưng đăng nhập,chỉ có mỗi kái chat của ovi thôi. Xoá đi, cài bản of bác vào, có chữ beta to tướng, dưới chữ chat, ngoài màn hình khởi động pm chat, sau đó là lỗi java, yêu cầu reset, em reset lại máy, thì lạ trở về kái pm cũ, cài trên máy, thật khó hiểu :(

mình thấy có nhiều bác xóa xong reset máy là lại có lại... mình chưa tìm ra nguyên nhân... :|

mà máy bác đã hack chưa? thử xóa các file rác trong Privite xem sao?? rồi vào App Manager xóa chương trình này xem sao? mình cài chưa bị lỗi gì cả :|

bản Beta này ra lâu rồi bác ạh, từ tháng 11 2009 thì phải :| còn trên Ovi Suite và trong các bản FW thì là relase rồi nên bỏ bớt chữ Beta, anyway vẫn là chương trình cũ..

2.0.5x vẫn > 2.0.1x nhỉ :D

thì mới bảo mấy bác down cái em gửi lên cho đó, Ovi Store update thông tin chậm lắm bác ạh... mấy bác thử đi rồi hãy nhận xét, thân :)

Betalabs luôn là nơi có phần mềm mới nhất của Nokia nhé, còn Ovi Suite cập nhật sau thôi, đừng đem Gà ra so sánh với Trứng :(

Ai bảo là Ovi cập nhật chậm hơn so với Betalabs??? Ở trên betalabs you mới down được bản 2.0.5, còn tôi có 2.0.18 bản .sis rồi nhé :))

http://www.mediafire.com/file/0j1ymqritmy/Nokia_Messaging_for_IM_2.0.18.sis

Hiện giờ có bản 2.0.20 từ lâu rồi, lên OVI mà down.

Nhọc ghê, gì mà trứng với đá.

mình thấy có nhiều bác xóa xong reset máy là lại có lại... mình chưa tìm ra nguyên nhân... :|
mà máy bác đã hack chưa? thử xóa các file rác trong Privite xem sao?? rồi vào App Manager xóa chương trình này xem sao? mình cài chưa bị lỗi gì cả :|
bản Beta này ra lâu rồi bác ạh, từ tháng 11 2009 thì phải :| còn trên Ovi Suite và trong các bản FW thì là relase rồi nên bỏ bớt chữ Beta, anyway vẫn là chương trình cũ..
2.0.5x vẫn > 2.0.1x nhỉ :D

em đã thử câc kiểu đà điểu, nhứng ko xoá nổi em nó, em này, ngang virut. Ko xoá đc bản cũ, sao cài đc bản mới đây :(

em đã thử câc kiểu đà điểu, nhứng ko xoá nổi em nó, em này, ngang virut. Ko xoá đc bản cũ, sao cài đc bản mới đây :(

nhiều bác bị lỗi này quá, mình cũng chưa biết cách khắc phục sao, thử vào C/Private/10202dce xóa hết file trong đó thử xem, rồi vào E/Private/10202dce xóa nốt, bằng X-Plorer nhé, máy đã hack mới làm đc..

hôm qua mình thử tải trên trang chính của Messaging.Nokia.Com vẫn là bản 2.0.19 dạng SIS, tất nhiên ko hỗ trợ Y!m, Google talk

down bằng Ovi Suite thì tệ hơn, 2.0.10 dạng file SIS

trên trang Betalabs thì 2.0.5 nhưng bản Java, tất nhiên có hỗ trợ Y!m, Google..

Không xóa được đâu mấy cu ơi. Nokia tích hợp thuộc tính PlatformRequestDummy.

Mình làm kiểu gì thì kiểu, cuối cùng đăng nhập vẫn chỉ có mỗi Ovi, ko thấy Yahoo đâu

mình đang post bài trên trang của Nokia, hy vọng họ đưa ra cách khắc phục sớm nhất, còn bi giờ AE xài đỡ Slick, shMessenger đi nhé, hehe :D

bác nào có cách gì làm cho nó cài đc trên N82 hem :D

bản thân nó vốn dĩ là chỉ dành riêng cho dòng E thôi bác ạh, ko có cách nào khác đâu, híc... đợi mãi chưa thấy trên trang Nokia có ai reply, thất vọng quá :(

Back