• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Exec vào setting là bị reset

1202

Có lẽ máy em bị bệnh nặng nhất và đến giờ chưa thấy ai bị @@
Hok hiểu sao bi giờ up ROM nào có FD ( ROM bác Cường,minhanhtran,Tomal) , cứ cài hết đống soft xong vào Start/setting là máy tự động reset. Exec của em bi giờ chỉ xài được độc nhất vô nhị ROM của Bác Quang thôi. Mà Bác Quang thì hết làm ROM cho Uni rồi. Xài ROM V33 của bác Quang mấy tháng trời, nhìn ROM mới ra thèm quá mà up là bị reset. có ai biết nguyên nhân chỉ em cách cứu con exec với. Đừng kêu em format DOC nha, vì em cũng đã làm rồi (_._")

Bạn up thử bản ROM có FD của mình chưa vậy?

Cho biết 1 số thông tin đi, máy bạn là G3 hay G4? Bạn cài hết đống soft rồi mới bị hay up ROM xong là bị liền? Nếu cài hết đống soft rồi mới bị thì cho danh sách... đống soft đó của bạn, bạn tự thử bằng cách cài từng soft, mỗi lần cài thêm 1 soft thì soft-reset máy rồi vào Settings thử xem có bị không. Cho đến lúc nó bị thì xác định mình vừa cài soft gì cuối cùng.

Máy mình G3. Mình cài xong hết soft vào setting nó mới bị reset. Mình cũng đã thử bản ROM bạn rồi, vẫn bị reset. Với những soft đó mình xài cho ROM nào của Bác Quang cũng okies. Hiện tại mình đang cài từng soft rồi reset thử. Thanks bạn.

Máy mình G3. Mình cài xong hết soft vào setting nó mới bị reset. Mình cũng đã thử bản ROM bạn rồi, vẫn bị reset. Với những soft đó mình xài cho ROM nào của Bác Quang cũng okies. Hiện tại mình đang cài từng soft rồi reset thử. Thanks bạn.
Vậy là máy bạn không bị lỗi đâu, chỉ vì soft nào đó không tương thích với FD thôi, tìm cho ra soft đó đi rồi send mình dò lỗi cho! Có thể mình sẽ sửa trong soft hoặc trong ROM để sửa lỗi đó cho bạn.

Rồi, tình hình là kô đụng soft nào hết. Nhưng khổ nổi là cài xong 1 soft phải reset. CHứ nếu cài xong hết soft thì sẽ bị restart khi vào setting. Trước đó vẫn những soft này xài cho ROM bác Cường, minhanhtran đều được. Xong em way sang xài ROM Bác Quang, rồi way lại xài ROM Bác Cường là nó bị tình trạng đó cho đến giờ. Khổ quá, mốt cứ up ROM mới nào có FD thì lại cài từng soft rồi reset cài tiếp >.<. Nhờ các MOD close topic dùm em. Thanks

Vậy thì bạn tiếp tục thử đi, thay vì cài xong 1 soft thì reset thì bây giờ cài 2 soft reset 1 lần. Cứ thế nếu nó không đụng nữa thì... 3 soft reset 1 lần...
Cho đến khi bạn tìm ra con số tối đa có thể của một lần cài.
Đến khi nó bị reset thì bạn nhớ... lần cài cuối cùng. Soft bị đụng sẽ nằm trong số soft cài lần cuối cùng đó!

Back