• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 mini sau khi hạ từ WM6.1 xuống ROM 2.03 bị treo?

ddayworld

giup em voi cac bac oi bay gio no trang man hinh up rom thi no bao ko co rom ko co radio

Lưu ý bạn về việc gõ TV cho tiêu đề và bài viết !!!

ko phai do cap bac oi nhung up tu win 6.1 xuong win 2.03 thi ko vao win duoc
Đây là hướng dẫn gỡ bản ROM 6.1 của chính tác giả, theo như hướng dẫn thì bạn cần up lại bản ROM gốc của hãng trước khi up các bản rom xào nấu khác nhé:
Uninstallation
Gỡ cài đặt
*Enter bootloader mode on device (Press POWER + CAMERA + RESET, you will see Seriall/USB at top and 1.0X at bottom)
Vào bootloader trên thiết bị (nhấn POWER + CAMERA + RESET, bạn sẽ nhìn thấy Serial/USB trên đầu và 1.0X ở dưới màn hình)
*Connect via USB to PC
Kết nối thiết bị với máy tính qua cổng USB
*Install ORIGINAL 1.12 or 1.13 ROM. No big storage etc.
Cài đặt bản rom gốc 1.12 hặc 1.13
Install original one!!
Cài đặt nguyên bản

*Now you can flash any other old custom roms.
Bây giờ bạn có thể up bất kỳ những bản ROM khác
NOTE: This is ONLY ONE right instruction how to uninstall my rom, otherwise you can have problems with new rom.
Ghi chú: đây là hướng dẫn duy nhất làm thế nào để gỡ bản ROM của tôi. Làm cách khác bạn có thể gặp vấn đề với ROM mới.

Chỉnh sửa cuối:
cảm ơn các bác

@: Lần sau nhấn nút THANKS là được rồi nha bạn

Last edited by a moderator:
các bác có biết up rom bằng thẻ nhớ cho o2 xda mini không? máy mình bị hỏng chân usb rùi!! thank các bác nha

giup em voi cac bac oi bay gio no trang man hinh up rom thi no bao ko co rom ko co radio

Bạn thân mến! Bên ROM 6.1 này mình cũng có nối về vấn đề này? Vì mình đã gặp. Bạn ơi? Bạn thử Update lại ROM 2.03 TX hoặc ROM gốc đi? Nếu sau khi update thành công mà nó cứ trắng xóa thì bạn cứ yên tâm, ráng chờ đi? Cao nhất cũng 2h chớ mấy? Sau này sẽ không còn nữa đâu ----- Cái này là do nguyên nhân 6.1 đó.

Miễn chê thằng 6.1 nữa, mệt khéo nhiều người xuyên tạc!

Bạn thân mến! Bên ROM 6.1 này mình cũng có nối về vấn đề này? Vì mình đã gặp. Bạn ơi? Bạn thử Update lại ROM 2.03 TX hoặc ROM gốc đi? Nếu sau khi update thành công mà nó cứ trắng xóa thì bạn cứ yên tâm, ráng chờ đi? Cao nhất cũng 2h chớ mấy? Sau này sẽ không còn nữa đâu ----- Cái này là do nguyên nhân 6.1 đó.

Miễn chê thằng 6.1 nữa, mệt khéo nhiều người xuyên tạc!

bạn có làm theo chỉ dẫn của người build Rom đâu mà bảo sao nó k bị treo ! up lại bản Rom gốc của O2 mini. Còn pa kia sao kích động ae k vậy ? Sử dụng Rom nào là tùy sở thích của mỗi người, Sao cứ nói qua nói lại làm gì cho mệt hem bít

Back