• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OHideIcon 1.0[VI] LQT_SymPViet_Ẩn icon của ƯD đã cài kèm mật khẩu!

Thangnd31082

O Hide Icon 1.0[VI] by LQT_SymPViet​

Ẩn icon của ứng dụng đã cài [Python]​

Một ngày đẹp trời bạn muốn ẩn một ứng dụng nhạy cảm đã cài trên mobile của bạn ( game xxx, trình cập nhật video k3 từ các trang web có hại cho trẻ dưới 18t chẳng hạn), hãy sử dụng O Hide Icon 1.0[VI] by LQT_SymPViet_Ẩn icon của ứng dụng đã cài dùng mật khẩu. Phần mềm nhỏ gọn (chỉ 18kb) nhưng tính năng rất hữu ích , giúp bạn có thể ẩn bất kì icon của ứng dụng nào trên máy cũng như trên thẻ, đặc biệt nó cho phép bạn đặt mật khẩu để những vị khách không mời phải bó tay khi kiểm duyệt! Để dùng được phần mềm bạn cần phải :

1. Cài python trước.
2. Tải tệp tin đính kèm về
3. Cài đặt và tận hưởng .

Một vài hình ảnh về em nó :​

Mở hàng . Chúc bác năm mới vui vẻ . Em đang ol bằng đt mai em thanks bác ! Tết đến nơi rùi mà vẫn cố gắng vì anh em

ẩn rồi thì sau lấy lại kiểu gì ?

Bạn chỉ việc:
1. Chạy chương trình ( tất nhiên nó đòi mật khẩu nếu bạn đã đặt trước đó --> bạn nhập vào )
2. Khi đó danh sách các ứng dụng đã bị ẩn icon hiện lên, bạn chỉ cần di chuyển hộp sáng tới ứng dụng cần hiện trở lại icon rồi ấn OK
3. Ngay sau đó có 4 chức năng cho bạn lựa chọn : Không ẩn , Gỡ bỏ , Không ẩn tất cả, Gỡ bỏ tất cả. Bạn chỉ việc chọn " Không ẩn" là Ứng Dụng này sẽ hoàn nguyên như cũ

Nếu muốn ẩn thêm icon ứng dụng chỉ việc Options--> Thêm -> .. sau đó làm theo hướng dẫn ( đã Việt hóa rồi mà )
Chúc vui !

Chú ý : Nếu bạn chọn "Gỡ bỏ" thì icon của ứng dụng đó sẽ mất đi ( ứng dụng không bị gỡ nhé ) nếu chọn "gỡ bỏ tất cả" thì toàn bộ các icon của ứng dụng đang bị ẩn sẽ không cánh mà bay ! Cách khắc phục khi trót táy máy là cài lại phần mềm đã trót gỡ bỏ icon thôi _ cái nào cứng đầu quá thì vô app gỡ bỏ sau đó mới cài lại !

Chỉnh sửa cuối:
ẩn xong rồi hiện lại nó chuyển về thư mục Application hết , bất tiện quá !

ẩn xong rồi hiện lại nó chuyển về thư mục Application hết , bất tiện quá !

Cái này nó gọi là gửi trả lại nơi sản xuất đó mà ! Riêng việc ẩn icon thôi đã là quá tiện rồi !;;)

ẩn thì mình ẩn thủ công bằng xplore đc , mình thì khoái ADL thôi . vừa test , ẩn hết file ổ e , bao gồm cả OHideIcon , xplore. haha , hú hồn . may cái freeunrar ko ẩn nên khôi phục ohideicon . di chuyen lại các pm , mết wá !

ẩn thì mình ẩn thủ công bằng xplore đc , mình thì khoái ADL thôi . vừa test , ẩn hết file ổ e , bao gồm cả OHideIcon , xplore. haha , hú hồn . may cái freeunrar ko ẩn nên khôi phục ohideicon . di chuyen lại các pm , mết wá !

X-Plore làm được mọi chuyện. Ẩn tin nhắn ư? X-plore xé nát pass... Ẩn Video ư!? X-plore mở được tất...

Nhưng nếu không có những phần mềm như thế này liệu X-plore cài vào có tác dụng gì không! :D

Cái này giống cái ZPLUS mà đệ việt hóa thế. Nếu ai muốn ẩn ứng dụng đã cài thì O HIDE Icon là sự lựa chọn hàng đầu đó. nó ẩn giấu qúa pro và hữu dụng,mình xài ZPlus với các tính năng tương đồng nên biết rất rõ.Đệ onl đt nên chưa click thanks được,khi nào nên PC sẽ ko quên thanks vì phần mềm qúa hay.

Quên không nói với bạn là liệu hồn ẩn cái OhideIcon đi là hơi hoảng đó !:p
X-Plore làm được mọi chuyện. Ẩn tin nhắn ư? X-plore xé nát pass... Ẩn Video ư!? X-plore mở được tất...

Nhưng nếu không có những phần mềm như thế này liệu X-plore cài vào có tác dụng gì không! :D

X-Plore làm được nhiều chuyện , trừ những chuyện nó không làm được còn lại nó đều làm được tất !>:)

Cái này giống cái ZPLUS mà đệ việt hóa thế. Nếu ai muốn ẩn ứng dụng đã cài thì O HIDE Icon là sự lựa chọn hàng đầu đó. nó ẩn giấu qúa pro và hữu dụng,mình xài ZPlus với các tính năng tương đồng nên biết rất rõ.Đệ onl đt nên chưa click thanks được,khi nào nên PC sẽ ko quên thanks vì phần mềm qúa hay.

Zplus Pro hơn nhiều , cái này đơn giản chỉ là ẩn cái icon của ứng dụng thôi mà bác ! Dung lượng nhỏ bé chưa bằng cái kẹo kéo ! Chúc mừng Tân VIP nha !

Em dùng bộ bộ Python trên ổ E đấy chứ ạ. Nhưng ổ E của máy em cũng là bộ nhớ trong :D

Các bạn ơi, hình như chương trình này chỉ cho phép ẩn các icon định dạng .SIS chứ nó ko ẩn dc các icon định dạng .JAR..............nếu muốn ẩn cái icon .JAR thì phải làm sao. Mong các bạn hướng dẫn giùm mình...........

Chú ý : Nếu bạn chọn "Gỡ bỏ" thì icon của ứng dụng đó sẽ mất đi ( ứng dụng không bị gỡ nhé ) nếu chọn "gỡ bỏ tất cả" thì toàn bộ các icon của ứng dụng đang bị ẩn sẽ không cánh mà bay ! Cách khắc phục khi trót táy máy là cài lại phần mềm đã trót gỡ bỏ icon thôi _ cái nào cứng đầu quá thì vô app gỡ bỏ sau đó mới cài lại !

Lằng nhằng quá nhỉ???

Hình như cái này chỉ xài được cho máy đã hack phải không bác chủ topic?

Back