• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OpenVPN Settings - Giải pháp cho Facebook bị chặn bởi nhà mạng (Đã Test)

venusian

Moderator
OpenVPN Settings

Yêu cầu: Android 1.5 trở lên, Root.
Tổng quan: Giải pháp cho bạn vào Facebook một cách dễ dàng mà ko bị chặn bởi nhà mạng. Mình đã test với mạng Viettel vào ầm ầm =D>

Hướng dẫn cài đặt.
  • Cài đặt ứng dụng.
  • Mở ứng dụng tích vào Turn on OpenVPN.
  • Sau đó chọn Menu/ Fix DNS.
  • Đã xong. Vào lại FB và thưởng thức :p

Chỉnh sửa cuối:
Có bác nào bị giống e không giúp e với ~~ Trước khi làm theo bác e đã bị nó báo thế này rồi, sau khi làm cai VPN như bác bảo xong nó vẫn báo y như thế ~~
Login Failed
Sory, login Failed to reach Facebook servers. Please check your network connection or try again later. ( Connect to/69.171.229.25:443 timed out [org.âpche.http.conn.connectTimeuotException])
E vẫn bật wifi đầy đủ nhé bác vao e vẫn vào fb bằng máy tính đc. Thanks các bác trước.
E vào bằng cái FB cho android các bác ạ.

Đã test thành công. cái nì dành cho mạnh di động chứ hôg dành cho wifi. ^^

Chỉnh sửa cuối:
Có bác nào bị giống e không giúp e với ~~ Trước khi làm theo bác e đã bị nó báo thế này rồi, sau khi làm cai VPN như bác bảo xong nó vẫn báo y như thế ~~
Login Failed
Sory, login Failed to reach Facebook servers. Please check your network connection or try again later. ( Connect to/69.171.229.25:443 timed out [org.âpche.http.conn.connectTimeuotException])
E vẫn bật wifi đầy đủ nhé bác vao e vẫn vào fb bằng máy tính đc. Thanks các bác trước.
E vào bằng cái FB cho android các bác ạ.

Cái này chỉ dành cho mạng di động thôi. Không ảnh hưởng tới Wifi gì cả. Nhà mình cũng vậy đây. Trên PC thì vẫn vào bình thường. Còn trên Điện thoại dùng qua Wifi thì tịt. Toàn phải dùng qua 3G.

Đã test thành công. cái nì dành cho mạnh di động chứ hôg dành cho wifi. ^^

Chính xác :D

hix. mà xài 3g thấy chậm và tốn xiền. venusian có cái nào dành cho wifi hog. wifi hôg khi nào vao dc FB :(

Mình thấy chỉ còn cách này thôi. Hoặc bạn dùng qua Opera Mini đi :D

Mình cũng đang dùng tạm Opera Mini đây mà không sướng băng cai FB của Android :( Không hiểu bao giờ mới có cách khắc phục :(

mình xài mạng mobile, chỉ cần bật GPRS là vào đc, ko cần phải làm j hết, camay thật :D

vào bằng trình duyệt thì mình fix file host là dc luôn, ko cần cài soft, lạ là opera mini thì chỉ vào đc =3g, wifi xài mobile, hay là kiểu nó phải thế @@

Sao mình đăng kí 3G cách đây mấy hôm xài rầm rầm, hôm qua nay không vô Facebook được? Có pro nào bị giống mình không? giúp mình với...Mình đang dùng Desire HD...
Cám ơn pro.

Sao mình đăng kí 3G cách đây mấy hôm xài rầm rầm, hôm qua nay không vô Facebook được? Có pro nào bị giống mình không? giúp mình với...Mình đang dùng Desire HD...
Cám ơn pro.

Bạn đang dùng mạng di động gì. Hiện tại đa phần các nhà mạng ở VN đều chặn Facebook nên không vào đc là chuyện bình thường thôi bạn. Bạn thử làm theo cách trên của mình đi. Máy phải đc Root nhé. Nếu không có Root bạn có thể dùng trình duyệt Opera Mini để vào cũng đc :D

OpenVPN Settings

Yêu cầu: Android 1.5 trở lên, Root.
Tổng quan: Giải pháp cho bạn vào Facebook một cách dễ dàng mà ko bị chặn bởi nhà mạng. Mình đã test với mạng Viettel vào ầm ầm =D>

Hướng dẫn cài đặt.
  • Cài đặt ứng dụng.
  • Mở ứng dụng tích vào Turn on OpenVPN.
  • Sau đó chọn Menu/ Fix DNS.
  • Đã xong. Vào lại FB và thưởng thức :p

fix link dùm mình,thankls

Facebook bây giờ có bị chặn nữa đâu mà cần mấy cái này, tôi dùng viettel vào face ầm ầm nè

Back