• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini 5 tiiếng Việt Final !!!

nhanngoquyen

Opera Mini 5 Final !

Vừa cập nhật từ trang chủ Opera, up lên cho anh em đây ! :D

Quá tuyệt phải ko nào !!!
Bản này thêm sẵn mấy các bookmark các trang tin tức ở Việt Nam như bản 4 =D>

Không quên link download cho anh em :

[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/0p4xntPV/opera-mini-5018741-advanced-vi.html[/DOWNLOAD]

no password needed

--------------------------------------------

Chúc anh em vui vẻ nhé !!!

Chỉnh sửa cuối:
http://www.opera.com/mobile/download/nokia/#active

thêm link từ trang chủ cho anh em đây ,chọn loại điện thoại đang xài ,sau đó nhớ chọn tiếng Việt trong khung Select preferred language ,sau đó nhấn chọn opera-mini-latest-advanced-vi.jar ,chọn nhầm file .jad tốn tiền internet ráng chịu hen :D

Chỉnh sửa cuối:

Đây nhé ! mình đã mod lại icon cho nó hoành tráng !!!:p
Bác mod icon thế nào vậy?mình chỉ làm 1 cái kích thước như thế rồi chép đè vào file jar,nhưng cài vào icon bé tẹo.Cai opera mini 4 thì mod đc,cái 5 này làm thế nào icon nó cg vẫn bé~X(

Bác có biết kích thước chuẩn 1 icon là bao nhiêu pixel k chỉ mình với
p/s : ngoài lề tí,cho mình xin theme và font chữ của bạn đc hok :D

Chỉnh sửa cuối:
Bác mode icon thế nào vậy?mình chỉ làm 1 cái kích thước như thế rồi chép đè vào file jar,nhưng cài vào icon bé tẹo.Cai opera mini 4 thì mode đc,cái 5 này làm thế nào icon nó cg vẫn bé~X(

Bác có biết kích thước chuẩn 1 icon là bao nhiêu pixel k chỉ mình với
p/s : ngoài lề tí,cho mình xin theme và font chữ của bạn đc hok :D

Bạn copy 1 icon của pm nào đó mà bạn cho là chuẩn, sau đó xem và mod lại kích thước như thế là được.

bây giờ đang online bằng đt nên ko up font lên cho pác được , lúc nào rảnh mình sẽ up ngay ,còn cái icon kia theo mình thì pác cứ resize ảnh về tầm 32x32 hoặc 48x48 sẽ hiện thị tốt nhất ! muốn thay icon thì cứ đổi tên thành i giống trong file jar rối dùng WinRAR mở file chép đè lên là ok ngay ,chúc vui :D

Quá hay vụ mod icon,e làm đc mấy cái rùi,share cho mọi ng cái icon firefox.Hi,cám ơn a MinhThang và a nhanngoquyen lần nữa =D>

Kết hợp với AppRename Ối ông bị lừa tình đây =))

MOD icon Opera 5

Chỉnh sửa cuối:
Quá hay vụ mod icon,e làm đc mấy cái rùi,share cho mọi ng cái icon firefox.Hi,cám ơn a MinhThang và a nhanngoquyen lần nữa =D>

Kết hợp với AppRename Ối ông bị lừa tình đây =))

MOD icon Opera 5

Cái icons Firefox này đẹp quá. Chứ chưa thấy cái icon mặc định nào xấu như của thằng opera mini này\-/

Thi thoảng vào vietnamnet load kô hết trang, bực ghê :D Cả vnexpress cũng vậy. Chẳng biết sao nữa.

Thi thoảng vào vietnamnet load kô hết trang, bực ghê :D Cả vnexpress cũng vậy. Chẳng biết sao nữa.

LOAD không hết trang là do đường truyền của bạn thôi chứ tui chuyên vào VNexpress bằng WIFI thì load trang rất tốt

Back