• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Patch E2Z] Cách tạo patch E2Z và công dụng của nó.

Trunghuy90

E2Z Maker v1.1 English S60v3 S60v5 by Bayu_ranger[Patch E2Z.rmp
(9.1-9.4)

Đối với các bạn những người thích voọc Symbian thì C2Z.rmp không thể thiếu với các bạn. Và patch này thường được sử dụng để thay đổi chế độ xem menu dạng lưới, hiển thị màn hình chính, thay đổi hiệu ứng chủ đề,hiệu ứng effect hay nhiều cách khác... Nhưng cái chúng ta đang nói đến không phải C2Z mà là E2Z.rmp. Nếu chức năng đọc C C2Z vá lỗi ở ổ đĩa Z. Thì bây giờ ta sẽ có chức năng đọc ở E E2Z đọc ở E như ổ đĩa Z. Đặc biệt là không thay đổi ram Z.
*Làm thế nào để nó hoạt động?
Làm tương tự như C2Z bằng cách sao chép E2Z.rmp vào thư mục E: / Patches/ và apply auto E2Z trong RomPatcher.
*Làm thế nào để có được patch E2Z:
1. Dowload file dưới về
2. Cài đặt E2Z Makerv1.1 Arm hoặc Thumb(ImenggunakanThumb)
3. Mở E2Z Maker. Tùy chọn> Tạo E2Z.rmp. ứng dụng sẽ tự động tạo ra patch thích hợp với máy của bạn. và patch đc tạo ra sẽ được lưu tại thư mục gốc E.
4. Xong Sao chép tập tin trên vào ổ đĩa E: /Patches.
Ok vậy là hoàn tất!
Bây giờ bạn có thể thay thế C2Z.rmp bằng E2Z.rmp đc rồi.
Mọi thứ liên quan như Hiệu ứng Efect thường khi thì copy hiệu ứng vào C.resouce.efects thì bây giờ có thể mang sang E.resouce.efect. Rất tiết kiệm bộ nhớ máy đúng không nào.
Chúc các bạn thành công!

E2Z maker v1.1 EN
Vs 1 số máy sau khi cài pm tạo E2Z rồi,mà click vào mà nó không chạy,thì cài thêm pip v1.7(4).
Link load
Nếu máy nào cài pips 1.74 ở trên mà vẫn không chạy đc thì cài là bản pips 1.3 này.
Pips 1.3

Chỉnh sửa cuối:
Chắc chắn là an toàn hơn C2Z Rồi. Lỡ sử dụng cái gì mà lỗi,cứ rút thẻ là xong. Hơn nữa còn tiết kiệm bộ nhớ máy!

An toàn hok bác?

Cái này có được hơn năm nay rồi :| Mình test cứ tạo e2z xong vào Rompatcher apply là restart máy X_X nhờ cả bạn test cũng bị nên mình ko post lên X_X c2z mình cũng bị vậy :( chắc là do CFW có vấn đề,ae test xem :D
Nó là do đụng với cook fimware mà thôi. Mình dùng v3 không cook đc fimware có sao đâu.
Ps: ra cách đây hơn 1 năm có quá lắm không?
cái này có lâu rồi thật mà :p :-? cũng phải từ giữa năm ngoái,nhưng tóm lại ae dùng ngon lành thì post chứ có ảnh hưởng gì đâu :D \-/

Chỉnh sửa cuối:
Nó là do đụng với cook fimware mà thôi. Mình dùng v3 không cook đc fimware có sao đâu.
Ps: ra cách đây hơn 1 năm có quá lắm không?

Chắc chắn là an toàn hơn C2Z Rồi. Lỡ sử dụng cái gì mà lỗi,cứ rút thẻ là xong. Hơn nữa còn tiết kiệm bộ nhớ máy!

:)) Cám ơn bài viết chi tiết, dễ hiểu như giáo án của thầy giáo. Nhưng mình chưa xài tới, hi, hi...

Với v5 thì chỉ apply một trong 2: c2z hoặc e2z. Apply cái này thì cái kia ko dùng đc :D

Muốn cài Efect quá nhưng vẫn ghê cái c2z , không biết cái này có an toàn hem ><

Cái này an toàn hơn nhiều hen.
Quăng efect vào E.resouce.efects vào Apply E2Z xong restar. OK

Mình cài ROMpatcher trên ổ C , vậy phải tạo 1 thư mục patches E rồi copy C sang E hả . Hay cài lại ROMpatcher lên ổ E

Không xóa đi còn để làm gì nữa hả bạn. 1 khi đã dùng E2Z Rồi thì ổ C gần như không liên quan nữa.

trời sao aply e2z rùi mà hiệu ứng không chạy đc nhỉ

Làm lại thử đi bạn :D
-->Tắt hiệu ứng theme trước đi đã
--> Cho hiệu ứng Theme muốn dùng vào E:\Resource\Effects
--> Apply E2z vừa tạo được trong Rompatcher
--> Bật hiệu ứng theme lên rồi tận hưởng :D \-/ Gút lắc !

Patch e2z này mình test thấy các mod đưa vào private khi dùng c2z thì không được :| Như vậy e2z này không thể thay thế hoàn toàn c2z được
Hiệu ứng thì được chạy tốt, máy 5800

Làm lại thử đi bạn :D
-->Tắt hiệu ứng theme trước đi đã
--> Cho hiệu ứng Theme muốn dùng vào E:\Resource\Effects
--> Apply E2z vừa tạo được trong Rompatcher
--> Bật hiệu ứng theme lên rồi tận hưởng :D \-/ Gút lắc !
ok thank bác nhé hay quá không bít xóa effect ở ổ c có bị sao không nữa
cho mình ? thêm khi tạo đc e2z rùi xóa lun tool tạo e2z luôn đc chứ hay phải để lại

Back