• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM WM6.0 CE OS 5.2.2000 build 20000.1.0 PV (By medkid)

Medkid

PDAVIET WM6.0 PRO FOR ATOM

*** For Atom/Atom Pure Only ***

=== CE OS 5.2.2008 Build 2000.1.0.0 ===

PDAVIET Atom 5.2.2008 Build 2000.1.0.0
Version 6.0_1.1

Thanks Man PhamQuang
Thanks TMod SonBlack

Đây là hình tổng kết 2 bản ROM cũ của mình, về số lượng download tính đến ngày 1/1/2008:

Flash ROM:
1.Đưa máy về bootloader: giữ camera và chọt reset-> cắm Cable vào.
2.sau đó flash giống như ROM gốc bằng cách Double-click vào "PDAVIET ATOM OS 5.2.2008 build 2000.1.0.0 Version 1.1 by medkid.exe

Lưu ý:Sau khi flash xong chỉ cần reset lại là bạn sẽ có giao diện PointUI ngay trong bản ROM này

Installation:
1. Put device to bootloader mode: (Hold CAMERA+RESET)
2. Connect device to PC under Windows XP using USB cable
3. Double-click "PDAVIET ATOM OS 5.2.2008 build 2000.1.0.0 Version 1.1 by medkid.exe" and wait until finish
4. Follow on-screen procedure

Attention here:
Reboot your device, and enjoy PointUI

Rom's download link: see post 2

Về PointUI:xem thêm ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=19027

Nếu chưa biết gì về PointUI xin bạn đừng cài bản ROM này, hãy down PointUI về xài thử trước đã, còn mọi thắc mắc về PointUI mình sẽ ko có trách nhiệm trả lời

Chỉnh sửa cuối:
Happy new year every body!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bản ROM theo phong cách iPhone nhưng có lẽ là tuyệt vời hơn.
;)

Free RAM:~ 29MB
Free Storage: ~41 MB
PP: 6MB
New:

Audioboot 0.1 from thundershadow giúp tạo hiệu ứng âm thanh khi bạn reset máy (hiện tại mình chọn startup của Win Vista) các bạn có thể chọn bài hát mà mình thích đổi tên thành "Startup.mp3", rồi bỏ vào thư mục gốc của máy, nghe nói hỗ trợ file lên đến ~2 MB

-Comm Manager: (hình minh họa, có thể khác đôi chút) images for introducing the new comm Manager, the real ones may be different.

-FTouchFlo 1.04 có lẽ ban đầu sẽ ko chạy, bạn chỉ cần mở Ftouch Config (\Start menu\Programs\Tools), sau đó chọn luôn done là xong, ko cần thiết lập gì hết.
+Vuốt từ dưới lên để mở TCPMP (với điều kiện bạn phải cài TCPMP trong thẻ nhớ)
+Vuốt phải -> trái để mở Total commander
+Từ trên xuống để thu nhỏ ứng dụng đang chạy
+Ngoài ra thì vẫn có WKtask 1.1.73 (vuốt màn hình từ trái->phải để mở menu của WKtask)

-Pim Backup 2.7 (new)

Và 1 số ứng dụng khác: Task Manager, Advanced configuration tools 1.1, NetCF 3.5....

Link for PDAVIET Atom 5.2.2008 Build 2000.1.0.0 Version 6.0_1.1:
đính kèm ở dưới
Attached below​
(register to see the attached file)​

Thanks VIP Hoangdat_Vista vì bộ bootscreen mới.
Chú ý: Hình mẫu về bootscreen, hình thật có thể khác đôi chút ;)

Chỉnh sửa cuối:
kitchen Touch v.0.3 CE OS 5.2.1938 b 18538: link: deleted
what you have to do:
1. download this kitchen and my rom PDAVIET ATOM OS 5.2.1938 build 18538 any version from the link attched below.
2. unrar both of them.
3. copy diskimage_Ver.nb0 to the folder ROM in the kitchen.
4. mod the OEM and SYS
5. buildOS
6. new rom (diskimage_Ver.nb0) will be create in the FLASH folder
7. copy the new rom to "uprom tools" and Flash it to your device
hint: flashing ROM without bootloader and extended ROM: put eboot.nbO, nova_pda_033105.mot, ExtendedRom.img out of the "uprom tools" folder before you flash rom. When the flashing reach 100% there'll be an error occurs, this is normal. Just unplug the cable, then hard reset your device, you will have a new rom with your old bootloader, old extendedROM.
attention: before flashing using the method above, you have to put the device into bootloader mode (camera+reset).

sorry, hướng dẫn build rom bằng tiếng Anh, mấy bạn tự tìm hiểu thêm nhé, cũng khá đơn giản thôi.
trong kitchen này có CommManager 6 nút, dùng thay cho wireless manager của Atom cũng khá hay.

Chỉnh sửa cuối:
moi up xong Touch V.0.2 !!! nhưng sao mình vô camera chụp hình bị báo lội không vô được.

Last edited by a moderator:
Hi vọng là chạy ổn, chưa thấy bà con nào nhận xét gì... mình thử down xem đã...

hiện tại bị lỗi ko khởi động được camera đúng như Aba nói mình đang cố gắng fix

Xin cảm ơn MEDKID trước nhé .minh đang tải về và chạy đi mượn máy để úp thủ xem có bị lỗi camera như MEDKID không rồi cho phát biễu về bản rom luôn

hy vọng bro khắc phục sớm lỗi camera, các phần khác chạy khá ổn, chưa test được wifi,

Đã fix được lỗi Camera chưa medkid ??? Bà con đang trông đợi!!! Bản ROM này rất OK, cố gắng lên nhé. Thanks =D>=D>=D>

fix rồi, hiện tại đã có touch version, mình đang chỉnh lại 1 chút ,sẽ up lên sớm cho anh em.
Non-touch sẽ có nhưng hơi chậm 1 chút, vì giờ mình ghiền cái touch này rồi, hoàn toàn làm chủ được Touch cube rồi

Các bạn cho hỏi Atom Life có dùng được bản này không thế, vì mình muốn thử xem có fix được cái lỗi sóng kém không...., máy mình mua mới tinh mà sóng kém quá, cùng một chỗ mà sóng không bằng thằng samsung đểu nhất, có lúc nó không có sóng nó chuyển sang Vinaphone.

rom này mới thử nhưng khi cài xong thì không thấy office đâu.những phần mềm theo máy cũng không thấy luôn

rom này mới thử nhưng khi cài xong thì không thấy office đâu.những phần mềm theo máy cũng không thấy luôn

vọc nhiều lên bạn ơi, office nằm ngay trong start menu chứ ở đâu ?
Phần mềm theo máy ko thấy cái nào ? chỉ thiếu mỗi SMS+ thôi vì tui del nó rồi còn đâu.

WM6 PRO ROM PDAVIET FOR ATOM

*** For Atom/Atom Pure Only ***

=== CE OS 5.2.19538 Build 18538.0.7.0 ===

PDAVIET Atom 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 v.0.3 Touch Version-all bugs fixed

Cài đặt:sau khi flash rom xong, boot lên sẽ xuất hiện của sổ theme bạn cần chọn theme HTC_default để có 1 giao diện đen tuyệt đối của Touch
Sau đó bạn cần cài CommManager, và Total commander, HTC touch calculator skin, Marshall touch wait cursor trong extended rom, cài lên máy nhé(bắt buộc nhe, những cái còn lại thì "optional" muốn cài thì cài, ko cài cũng ko sao.)

Cuối cùng nó hỏi 1 câu: "Would you like to go to heaven,activate Ftouchflo on next startup ?", bạn nên chọn "yes" nhé (ai mà chả muốn lên thiên đường , đúng ko ? :) )

Installation: download-> unrar
1. Put device to bootloader mode: (Hold CAMERA+RESET)
2. Connect device to PC under Windows XP using USB cable
3. Run the executable Device Software Update Utility.exe
4. Follow on-screen procedure
at first boot, you should choose HTC_default.tsk, then You "must" install CommManager,Total commander, HTC touch calculator skin and Marshall touch wait cursor into your device,in order to have the complete black theme of HTC Touch. The others cab from extended rom is "optional", you can install or not up to you.

At last the device'll ask: "Would you like to go to heaven, activate FtouchFlo on next startup ?", you can press "yes" (he he, who don't want to go to heaven ? :) ), then reboot your device, try to stride ur screen from down to up and enjoy................

Nhờ sự giúp đỡ của Man PhamQuang, như đã hứa, mình up lên bản Rom mới cho Atom OS 5.2.1938 build 18538.0.7.0, hiện tại đây là build mới nhất dành cho PPC phone của HTC.

Cụ thể thì xem thêm hình bên dưới
More info, let pics say
:

Free RAM:
Free Storage: MB
PP: 6MB

link v0.3: attached below[/QUOTE
dao 2 cái par đó về rồi làm sao nữa vậy bác ? mình kit vào nhưng k thấy lin dao đâu cả

bạn down file link v0.3 về, giải nén ra sẽ có link version 0.3, chép vào trình duyệt của bạn chờ và down v0.3 về

To medkid: bạn cho hỏi, Touchv0.3 này đã fix lỗi camera chưa vậy?

bạn phải đọc trước khi post bài nhe, tui đã trả lời Nguyenson318 ở trên là fix lỗi camera rồi. Lần sau những câu hỏi lặp lại như vậy tui sẽ ko trả lời nữa. Muốn biết thì phải thử uprom lên hoặc là đọc lại những post trước.

Back