• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM WM6.0 CE OS 5.2.2000 build 20000.1.0 PV (By medkid)

oái ! mình cứ đợi ra bản rom mới ! Ai dè vụ này ! Bản rom của medkid mình chỉ thấy thiếu 2 chỗ là voice speed dial và Pointui đừng để vào rom là ok lắm rồi !!!

Hổm giờ loay hoay kiếm voice speed dial mà không có để íntall vào. Còn pontui trong ROM vẫn có cách để install bản mới !

Mình đã đọc hết cả 11 pages này và xin có đôi lời:
To sweetvietguy81 : xin hãy là người có lòng tự trọng một chút đi, tôi đã đọc những lời của bạn vầ thấy rằng bạn hoàn toàn không tôn trọng những công sức quý giá của medkid, không có tinh thần xây dựng, giỏi thì bạn làm đc như medkid đi (à ko, chỉ cần làm đc 1/10 như medkid thôi), hãy cẩn thận lời nói của mình !
To medkid : mình và mọi người rất cám ơn và chia sẻ với những công sức của bạn (chứ ko như những ng chỉ biết nói cho sướng miệng kia đâu), hãy vì mọi ng mong bạn hãy cố gắng, diễn đàn thật ý nghĩa khi có những ng như bạn. Mình đang down ROM của bạn, test và sẽ góp ý thêm, hy vọng sớm chờ đc ROM mới của bạn trong 1 ngày gần đây. Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều

Mình đã đọc hết cả 11 pages này và xin có đôi lời:
To sweetvietguy81 : xin hãy là người có lòng tự trọng một chút đi, tôi đã đọc những lời của bạn vầ thấy rằng bạn hoàn toàn không tôn trọng những công sức quý giá của medkid, không có tinh thần xây dựng, giỏi thì bạn làm đc như medkid đi (à ko, chỉ cần làm đc 1/10 như medkid thôi), hãy cẩn thận lời nói của mình !
To medkid : mình và mọi người rất cám ơn và chia sẻ với những công sức của bạn (chứ ko như những ng chỉ biết nói cho sướng miệng kia đâu), hãy vì mọi ng mong bạn hãy cố gắng, diễn đàn thật ý nghĩa khi có những ng như bạn. Mình đang down ROM của bạn, test và sẽ góp ý thêm, hy vọng sớm chờ đc ROM mới của bạn trong 1 ngày gần đây. Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều

Ơ tớ có làm gì mà không tự trọng??? Thì tớ có nói là tớ giỏi hơn medkid đâu, đây chẳng qua là nhận xét thực lòng của mình thôi mà. Nếu chạy tốt thì mình khen tốt chứ mình đâu có ý kiến gì, đây chỉ là quan điểm của mình sau khi chạy 2 bản ROM. Bản Rom của Medkid rõ ràng là rất nặng và làm máy khởi động rất chậm chạp và hay treo máy. Trong đó rõ ràng nhất là thời gian khởi động máy, Windows Media Player chạy mỗi thao tác mất ít nhất 15s, camera thường xuyên gây treo máy. Mình chỉ góp ý để bác medkid build lại fix lỗi để có bản ROm hoàn hảo hơn.

@medkid: Trước khi trách người khác, bạn nhìn lại cái thread của bạn coi có lời THANKS của mình ko nhé, tớ chỉ nhận xét thật lòng sau khi xài qua 2 bản ROM chứ hoàn toàn ko có ý gì khác, nếu ko thích thì ko lên tiếng nữa vậy thôi

Last edited by a moderator:
Ơ tớ có làm gì mà không tự trọng??? Thì tớ có nói là tớ giỏi hơn medkid đâu, đây chẳng qua là nhận xét thực lòng của mình thôi mà. Nếu chạy tốt thì mình khen tốt chứ mình đâu có ý kiến gì, đây chỉ là quan điểm của mình sau khi chạy 2 bản ROM. Bản Rom của Medkid rõ ràng là rất nặng và làm máy khởi động rất chậm chạp và hay treo máy. Trong đó rõ ràng nhất là thời gian khởi động máy, Windows Media Player chạy mỗi thao tác mất ít nhất 15s, camera thường xuyên gây treo máy. Mình chỉ góp ý để bác medkid build lại fix lỗi để có bản ROm hoàn hảo hơn.

@medkid: Trước khi trách người khác, bạn nhìn lại cái thread của bạn coi có lời THANKS của mình ko nhé, tớ chỉ nhận xét thật lòng sau khi xài qua 2 bản ROM chứ hoàn toàn ko có ý gì khác, nếu ko thích thì ko lên tiếng nữa vậy thôi

Đề nghị các member không tranh luận ở đây về những vấn đề trên. Đây là khu vực chỉ thảo luận về ROM, không tranh luận các vấn đề khác ngoài ROM.
Tuy nhiên, khi đưa ra lời nhận xét, đề nghị dùng ngôn từ phù hợp, tránh gây hiểu nhầm cho các thành viên khác.
Trân trọng cám ơn!

Mình nghĩ Medkid chỉ cần đưa ra bản Clean thui ^ ^ mọi thứ còn lại thì cứ ai thích thì cài thêm ;)
Mình đang test thử bản Pointui của bạn, khá là hao pin :-??

Màn hình bị rung do up rom Atom Exec cho Atom

Vì từ trước đến giờ cứ nghĩ rằng máy (thật ra đó là Atom) của một đồng nghiệp là Atom Exec nên mình đã up bản N-Touch_PP6MB cho nó. =))

Quá trình up rất OK! Sau khi hoàn tất, bỏ sim vào thì màn hình bị rung. Ngoài ra máy vẫn hoạt động bình thường.

Khi phát hiện ra lỗi đó thì mình tải rom của Atom và cả WM5 để up lại nhưng máy cứ báo lỗi ID. X-(

Tình hình là thế!:D Bạn nào có cao kiến gì chữa được cho mình biết nhé. ;)

Rất cảm ơn!

Bản rom này nếu vào Contacts nhiều lần ( vào rồi thoát vài lần liên tục ) thường bị treo máy.

Back