• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phải Chăng Pó Tay Với Từ Điển .Prc trên Android ??

demontoon_cz

Xin chào các bác , em đang có 2 quyển từ điển Séc việt ,Việt séc .prc mà ko có cách nào đọc. đc trên android

E đã chạy phần mềm mobipocketreader trên java nhưng chạy đều lỗi (maybe no sdcard or sd card is busy please check it )....pó tay nản quá

Bác nào biết cách chỉ giáo cho em cái ...( miễn là có 2 bộ từ điển đó )
hoặc chuyển định dạng ......v..v...

Xin chào các bác , em đang có 2 quyển từ điển Séc việt ,Việt séc .prc mà ko có cách nào đọc. đc trên android

E đã chạy phần mềm mobipocketreader trên java nhưng chạy đều lỗi (maybe no sdcard or sd card is busy please check it )....pó tay nản quá

Bác nào biết cách chỉ giáo cho em cái ...( miễn là có 2 bộ từ điển đó )
hoặc chuyển định dạng ......v..v...

Mình xài cái này đọc tốt,cả trên Android và iOS

http://www.pdaviet.net/showthread.php?115162-AMAZON-KINDLE-ĐỌC-*.PRC-TRÊN-ANDROID-(Update)

Mình cũng có bộ từ điển séc việt, việt séc chạy rất tốt trên windows mobile nhưng ko biết làm thế nào để nó chạy tốt trên Android? Mình đã cài pm đọc sách Amazon Kindle nhưng chỉ hiển thị bình thường mà ko thể tra từ được. Có ai biết sửa lỗi này ko, làm ơn chỉ giùm nhé

Mình thì có bộ từ điển Hán Việt prc tuyệt hảo nhưng chịu chết ở android. Đang dùng 1 vài bộ từ điển.apk khác nhưng không tiện bằng.

dùng cool reader phiên bản mới nhất có thể đọc được file có đuôi PRC

dùng cool reader phiên bản mới nhất có thể đọc được file có đuôi PRC

ặc,người ta hỏi là xài từ điển bằng phần mềm kindle mà(tức là đọc sách tiếng anh từ nào không biết có thể tra bằng chính từ điển prc chứa sẵn luôn giống như mobipocket trên laptop và ppc vậy đó) chứ đâu phải đọc file prc đâu.
đúng là cái này bó tay rồi,vẫn chưa tìm được chương trình đọc file prc tiện như mobipocket.

:( cũng đang tìm cái mobipocket trên android mà ko thấy, ko biết bao giờ mới có

hic...tui cũng có 2 cái từ điển anh - việt và việt - anh đuôi prc.. bây giờ cũng chỉ để ngắm chơi... hok dùng đc..

Giải pháp thay thế hay nhất là chuyển định dạng sách sang ePub và đọc bằng MoonReader.
Moon Reader cho phép dùng từ điển look up từ MSPDict: từ điển miễn phí và có data khá lớn, cập nhật thường xuyên trên Market, hiển thị từ điển theo dạng pop up với đầy đủ phiên âm Quốc tế nếu máy bạn cài đủ font.
Chuyển định dạng sác thì bạn không cần phải cài bất cứ ứng dụng nào trên PC hay Android, bạn chỉ cần truy cập vào trang web này: http://www.online-convert.com, nó sẽ chuyển định dạng giúp bạn rất nhanh. Chỉ việc gởi file lên, chờ chút và nhận file về với định dạng mình cần

Back