• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm đọc mã vạch zebra đây

Phần mềm đọc mã vạch này hoàn toàn khác so với barcode reader được tích hợp trên một số máy.
Lưu ý cái mã vạch mà barcode reader đọc là cái hình này:
images

Còn cái mà phần mềm này đọc là hình này ( lấy cái hình đểu đểu tí :D )

images

Phần mềm này giúp bạn nắm thông tin về sản phẩm như giá, xuất xứ, vv..vv khi đi mua hàng:) Rất tiện lợi mà ko phải chạy ra quầy thanh toán mới biết:)

Mình thì cũng ko nghịch cái này.Nhưng thấy bên mấy diễn đang china đang hot phết :D

Cái này dùng thế nào vậy Tr? Lúc sáng anh down về test mà không hiểu nó thế nào,chỉ thấy chữ nó nét hơn thôi nên không giới thiệu.

Cho anh em cái hướng dẫn sử dụng với, công việc của tớ là rất thích cái này đấy!!

Dùng camera để nhìn cái hình, không biết làm sao để nó đọc mã vạch.

Test cái này rùi,chả hỉu gì hết,nó cứ tự lấy nét thui (nhưng lâu vãi)
Nếu dùng để xem các ảnh nhỏ thì muốn thấy những gì ghi trên ảnh fải mất cả mấy phút mới thấy lận :-/ ->Chán!

Test cái này rùi,chả hỉu gì hết,nó cứ tự lấy nét thui (nhưng lâu vãi)
Nếu dùng để xem các ảnh nhỏ thì muốn thấy những gì ghi trên ảnh fải mất cả mấy phút mới thấy lận :-/ ->Chán!
Test trên N82 xong.kết quả mà nó đọc dc là dãy số i hệt dãy nằm dưới mã đó
Còn muốn biết dãy số đó nói gì thì phải kết nối wap. Kết nối thì time out
Nản quá

Test trên N82 xong.kết quả mà nó đọc dc là dãy số i hệt dãy nằm dưới mã đó
Còn muốn biết dãy số đó nói gì thì phải kết nối wap. Kết nối thì time out
Nản quá

N82 hình như đã có sẵn PM này mà!

K BIÊT SCAN NHƯ THẾ NÀO, CÒN MÃ VẠCH VỚI NHỮNG Ô VUÔNG THÌ XÀI ÔK

Phần mềm đọc mã vạch này hoàn toàn khác so với barcode reader được tích hợp trên một số máy.

Phần mềm này giúp bạn nắm thông tin về sản phẩm như giá, xuất xứ, vv..vv khi đi mua hàng:) Rất tiện lợi mà ko phải chạy ra quầy thanh toán mới biết:)

Đợi quét xong, chờ kết nối GPRS chắc người ta tính tiền xong rồi :D, cảm giác rất lâu khi sử dụng chương trình này

Dùng camera để nhìn cái hình, không biết làm sao để nó đọc mã vạch.

Vào chương trình bạn à, nhưng khi quét xong phải kết nối để gửi mã code lên trang chủ và chờ 1 thời gian :D
K BIÊT SCAN NHƯ THẾ NÀO, CÒN MÃ VẠCH VỚI NHỮNG Ô VUÔNG THÌ XÀI ÔK
:-/

=D>
Xin lỗi đa xì pam =))

Theo mình nghĩ mã vạch dùng để quy định các sản phẩm,mà tùy theo từng trung tâm hoặc siêu thị người ta sẽ quy định mã vạch này là quy định mặt hàng gì và giá tiền bao nhiêu,thế nên dùng soft này sẽ chỉ quét được mã số của sản phẩm thôi còn ko thể biết được đó là sản phẩm gì và giá tiền bao nhiêu được vì thống số về sản phẩm nó nằm trong dữ liêu của siêu thị đó rồi,mỗi 1 siêu thị sẽ lại có 1 cách quy định khác nhau nữa :) Thế nên phầm mềm này có lẽ mang tính tham khảo nhiều hơn là áp dụng thực tiễn :D Nếu ko thì nhân viên siêu thị mỗi người sắm 1 con đt Sym S60 cho xong,đõ phải dùng máy quét nặng nề cồng kềnh làm chi :p

Cái này thực chất ra là nó đọc ra cái hàng chữ số phía dưới, sau đó connect vào internet để check thông tin về số seri đó, trả về cho bạn các thông tin về món hàng (xuất xứ, tên hàng, giá cả). Nhưng mình test, chả hiểu sao mấy cái mã vạch mình mua hàng trong siêu thị chả tìm thấy gì cả (chắc do mấy cái mã vạch trong siêu thị là siêu thị tự định nghĩa ra hay sao ý) :D

Bác nào thử ra mua đồ ở hàng Duty free ở sân bay xem có search ra không :p

Cái này chỉ dùng được ở bên tàu thôi, thử bằng mã bên đó thì ra dữ liệu món hàng .còn bên VN trên internet chưa có dữ liệu mã vạch nên kg tìm ra thông tin gì cả.

cái này em down về cài mà sao nó không cài được máy em đã hack rồi mà nó vẫn báo bị lỗi cer láo thiệt đó.

dùng làm hả anh? ví dụ như em rà lên gói bột giặt omo chổ cái mả vạch của nó có đc ko??? nó sẻ báo cái gì???

Back