• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM RESIZE FILE .JAR

nouvu2372

BẠN TỨC TỐI VÌ KHÔNG CHƠI ĐƯỢC GAME MÌNH THÍCH VÌ KÍCH CỠ MÀN HÌNH MÁY BẠN KHÔNG TƯƠNG THÍCH VỚI GAME?LÀM SAO ĐÂY VÌ BẠN KHÔNG CÓ THỜI GIAN ĐỂ TÌM VÀ CHỈ MUỐN CHƠI LIỀN
VÀ ĐÂY PHẦN MỀM NÀY SẼ GIÚP BẠN

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:
1-SAU KHI DOWN VỀ BẠN CÀI VÀO PC
2-MỞ LÊN BẠN SẼ THẤY GIAO DIỆN

3-PHẦN "KÍCH THƯỚC MẶC ĐỊNH" CÁC BẠN CHỌN KÍCH THƯỚC GÓC CỦA GAME (Original resolution)
4-PHẦN "KÍCH THƯỚC CẦN ĐỔI" CÁC BẠN CHỌN SIZE THEO ĐÚNG MÀN HÌNH ĐT CỦA MÌNH (Desired resolution)
5- NHẤP VÀO Select & resize LÀ XONG

List of Nokia N-Series Phones:
Nokia N93
Screen Display: 240 x 320

Nokia N92

Nokia N91
Screen Display: 176 x 208

Nokia N90
Screen Display: 352 x 416

Nokia N80

Nokia N73

Nokia N72

Nokia N71

Nokia N70

List of Nokia E-Series Phones:

Nokia E70

Nokia E61
Screen Display: 320 x 240

Nokia E60

Nokia E50

List of Nokia xxxx Phones:

Nokia 5500
Screen Display: 208 x 208

Nokia 3250

Chỉnh sửa cuối:
Cách khác đây :
THAY ĐỔI BẰNG TAY:
Dùng WinRAR giải nén file game Java (có dạng *.jar) cần chuyển đổi. Trong thư mục mới giải nén ra, tìm file MANIFEST.MF trong thư mục META-INF và dùng Notepad mở file MANIFEST.MF đó (nhấp phải chuột vào file MANIFEST.MF, chọn Open with… > Notepad) (xem hình ).

Trong đó bạn chú ý đến 2 dòng sau cùng(không có thì thêm vào):
Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: 240,320
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 352,416
Dòng đầu tiên cho biết độ phân giải gốc, hay độ phân giải thực của game đó, dòng thứ hai cho biết độ phân giải cần chuyển đổi (xem hình ).

Chúng ta chỉ cần chỉnh lại thông số của dòng thứ hai cho đúng với độ phân giải của máy mình là được. Ví dụ ở hình trên, độ phản giải thực của game là 240×320, tôi muốn chuyển sang độ phân giải 352×416 cho phù hợp với Nokia N80 của tôi thì dòng thứ hai của tôi sẽ là Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 352,416. Bạn nhớ bấm Ctrl+S để save file này lại.
Tiếp theo, bạn chọn lại tất cả các file trong thư mục giải nén ra lúc nãy, và nén lại thành file ZIP (Chú ý: không được dùng WinRAR hay WinZIP để nén mà phải dùng chính công cụ nén có sẵn của Windows: nhấp phải chuột > Send to > Compressed (zipped) Folder).
Cuối cùng, bạn đổi phần mở rộng .ZIP của file vừa nén đó thành .JAR. Hoàn tất, bây giờ bạn có thể chơi game toàn màn hình rồi đấy.
Lưu ý:
Cách này chỉ áp dụng được cho các game Java (có dạng *.jar), không áp dụng cho các game dạng *.sis, *.sisx.
Sau khi chuyển “hệ”, đồ họa trong game có phần xấu hơn so với trước. Điều đó là tất nhiên vì bản chất của cách làm này là kéo giãn các khung hình của game nên chất lượng các khung hình sẽ bị thay đổi.
Một số game sau khi chuyển đổi hay xuất hiện lỗi “Unhandled” trong khi chơi và bị thoát ra khỏi game.

GHI CHÚ: Phần mềm chỉ có tác dụng khi bạn muốn đổi kích thước màn hình cho file JAR từ nhỏ lên lớn hơn, chứ từ lớn thành nhỏ thì KHÔNG THỂ ĐƯỢC, trừ 1 số file JAR có tích hợp MultiScreen thôi!
*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~
Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: 176,208
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 240,320

Cách này cũng vậy, chỉ từ nhỏ sang lớn, chứ từ game dành cho S60v3 màn 240x320 bạn ko thể làm như sau:

Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 176,208

Là HOÀN TOÀN KO CÓ TÁC DỤNG (trừ game MultiScreen)

GHI CHÚ: Phần mềm chỉ có tác dụng khi bạn muốn đổi kích thước màn hình cho file JAR từ nhỏ lên lớn hơn, chứ từ lớn thành nhỏ thì KHÔNG THỂ ĐƯỢC, trừ 1 số file JAR có tích hợp MultiScreen thôi!
*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~
Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: 176,208
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 240,320
Cách này cũng vậy, chỉ từ nhỏ sang lớn, chứ từ game dành cho S60v3 màn 240x320 bạn ko thể làm như sau:

Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 176,208
Là HOÀN TOÀN KO CÓ TÁC DỤNG (trừ game MultiScreen)
Rất chính xác, mình thử Resize để chạy trên mấy dòng S40 mà không có tác dụng =D>. Nói chung bất đắc dĩ mới phải Resize thôi chứ Resize xong chất lượng đồ hoạ kém lắm, hình bị vỡ hết

thanks bạn mình đang cần chuyển vài cái game lcho nó lớn lên đây

hôm trước down game .jar về mà cứ tưởng là file .rar nên giải nén rồi copy vào đt lun, có ai bít cách gom nó lại thành file .jar (làm ngay trên đt lun không cần đến máy tính) không chỉ mình với.
à mà bro nào có ct giải nén những file có password ngay trên đt ko. share cho mình thanks:D:D:D

hic, tính resize cho nó nhỏ lại, ai dè nghe mấy huynh nói ko đc, tắt ngúm hi vọng. Mà cho hỏi là có phần mềm nào mà làm cho dung lượng của game jar nhỏ xuống ko. Tại mình có mấy game tới 800kb lun, mún làm giảm nó xuống máy mới chạy nổi, cỡ 600k thì đc.

hic, tính resize cho nó nhỏ lại, ai dè nghe mấy huynh nói ko đc, tắt ngúm hi vọng. Mà cho hỏi là có phần mềm nào mà làm cho dung lượng của game jar nhỏ xuống ko. Tại mình có mấy game tới 800kb lun, mún làm giảm nó xuống máy mới chạy nổi, cỡ 600k thì đc.
Bung ra và xóa hết âm thanh đi là nhẹ :D
Posted via Mobile Device

Bung ra và xóa hết âm thanh đi là nhẹ :D
Posted via Mobile Device

ủa được hả, để tớ thử xem nhé. TKs;)
ủa, mà sao biết file nào là file âm thanh mà xóa vậy brồ

Chỉnh sửa cuối:
cái này hay quá ta. Nhưng chưa có máy để test hi vọng cái nay giúp đc nhiều người. Dùng để co nhỏ lại là chính mà
Posted via Mobile Device

Back