• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phát nhạc karaoke trên di động với Karaoke Gum

hbinhlove2003

Phát nhạc karaoke trên di động với Karaoke Gum

Bạn chuẩn bị trước thư viện các bài hát Karaoke. Chương trình phát các tập tin có định dạng *.kar. Xin mách các bạn “kho” bài hát tại địa chỉ http://midikaraoke.com/songdir/. Các bài hát được chia thành nhiều thể loại và được cung cấp dưới dạng File nén ZIP với dung lượng rất nhỏ. Bạn tải về máy tính, giải nén sau đó chép toàn bộ những bài hát này (có định dạng *.kar) vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong của điện thoại.

Hướng dẫn sử dụng
Sau khi cài đặt, bạn khởi động chương trình Karaoke trong nhóm các chương trình ứng dụng (hình 1).

Bạn chọn Options>Settings để thiết lập một số thông tin cho hệ thống. Trong mục karaoke background, bạn tùy chọn các kiểu hiển thị màn hình nền. Để tăng hoăc giảm kích cỡ Font chữ chạy trên màn hình, bạn chọn kiểu chữ nhỏ (small), bình thường (medium) hay to (big).

Để thay đổi màu sắc cho chữ , bạn chọn các kiểu màu trong mục karaoke text color như: đỏ (red); đen (black); xanh lá (green); xanh dương (blue); vàng (yellow); đỏ tươi (magenta).

Để thay đổi màu chữ khi hát đến từ nào đó, bạn chọn kiểu màu trong mục karaoke text highlight với các dạng màu như trên(hình 2).

Bạn cũng dễ dàng thay đổi màu sắc của các ký tự trong màn hình chỉ trạng thái khi tìm mở các tập tin trên điện thoại thông qua mục browser text color.

Sau khi thiết lập xong mọi thông số, bạn chọn Options>Find, trong màn hình hiện ra, nhập một số ký tự cho tập tin cần tìm kiếm sau đó nhấn OK. Chương trình sẽ tự động tìm các tập tin trên điện thoại (hình 3, 4).

Bạn chọn tập tin cần phát, chọn Show. Chọn tập tin này một lần nữa và chương trình sẽ phát tập tin *.kar và hiện các dòng ký tự tên màn hình với màu sắc của các ký tự thay đổi theo nhạc tương tự như Karaoke thông thường ( hình 5).

Yêu cầu hệ thống
Điện thoại phải cài đặt chương trình Karaoke Gum download tại Website

[hide]
http://www.karapuzzz.com/index.php?_page=6.
Bạn lưu ý là có hai phiên bản khác nhau. Bạn xem hệ điều hành Symbian trên máy bạn tương thích với phần mềm nào thì tải về.)

[/hide]

Chỉnh sửa cuối:
@all: Các bạn nên test trước khi thắc mắc nhé! Vì tác giả không thể có tất cả các máy mọi người đang dùng được. Chú ý nhé!

Đã test thành công mỹ mãn trên N73, phần mềm này lâu lâu bật lên ngồi hát cũng zui, chỉ có một khuyết điểm là âm thanh nhỏ quá. Thank for share nha bạn hblove03, ah nhân tiện bạn nào có lưu những file *.kar nào hay hay thì share cho mình với nha. Cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:
sao mình lại vào web ko được vậy kà,lúc nào cũng báo web die,chết thật,ai có searh em vài bài của westlife nha

gố gồ đót com rùi,mà toàn là gì ko àh,chán thiệt,mình seach cả buổi chiều hôm nay,bác seach giùm mình cái,thank bác

Back