• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản DivX Player 0.93 Updata 5 Ngôn Ngữ

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Phiên bản này cập nhật coi phim nhanh hơn 0.92 và xử lý một số phim ảnh rõ nét cũng như đã hoàn chỉnh dần dần giúp ai ko xài được phiên bản SmartMovie 4.15 khi gặp lỗi Đăng ký. Có thể dùng cái này để xem phim
- Ngoài ra phiên bản này cài trên những máy có Ram lớn sẽ ít lag hơn so với những máy có Ram nhỏ

=============== Chúc Các Member trên diễn đàn vui vẽ=============
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D

DivX Player Cập nhật lâu ghê, theo nhận xét riêng thì đây là 1 soft xem phim khá chuẩn, lúc trước chưa có SM phiên bản mới mình thường dùng em này.

Kô doc dc flv tíêc wá.Máy e toàn nhac phim dinh dang flv e down trên Youtube ve.E dùng Smartmovie hiên tai xài khá ôn.may man la chua bi block.

Kô doc dc flv tíêc wá.Máy e toàn nhac phim dinh dang flv e down trên Youtube ve.E dùng Smartmovie hiên tai xài khá ôn.may man la chua bi block.
bạn cài thêm core player ,tìm bản VH mới nhất mà xài nhé không sợ bị lock OK

Cái phiên bản SM mà có 2 icon đó dùng rất hay, nếu 1 trong 2 icon bị lock thì vào icon còn lại , chắc đấy là bản Sm full tốt nhất đó

mình thấy cái này khi chạy trên máy mình thì nó lag quá trùi. sao đó thì chuyển qua Core và Sm lun.

cái này hình như là edited hả anh, ko phải phiên bản chính thức, cài zô máy n95 em nó báo ko tương thích, e cứ cài, cài xong chạy thì ko hiển thị đc video thu nhỏ, vẫn play đc, hiện tiếng việt đc...

cái này hình như là edited hả anh, ko phải phiên bản chính thức, cài zô máy n95 em nó báo ko tương thích, e cứ cài, cài xong chạy thì ko hiển thị đc video thu nhỏ, vẫn play đc, hiện tiếng việt đc...

- NẾu muốn hiển thị hình nhỏ theo kiểu icon thì vào cài đặt đánh dấu x vào hiển thị hình. Vì sao báo phone ko tương thích vì a buil bằng sisware a ko để chế độ all phone nên lúc cài nó sẽ hỏi như thế và bấm Yes sẽ cài đặt được bình thường.

anh kiếm cái này ở đâu vậy nè :D

Wed chủ : www.DivX.com qua tabs Mobile để xem cập nhật nha

Last edited by a moderator:
DivX Player Cập nhật lâu ghê, theo nhận xét riêng thì đây là 1 soft xem phim khá chuẩn, lúc trước chưa có SM phiên bản mới mình thường dùng em này.

ban nay co xem duoc cac file avi convert tu sm ko ban? sr post tren dt nen ko co' dau' dc hix hix

Posted via Mobile Device

Bác nguyetanbinh chuyên gia dùng phông chữ vẽ. Nhìn ức chế quá à, rảnh mình sẽ Việt hóa lại theo chuẩn Unicode nhìn cho đẹp mắt

May em no bao ko tim thay tap tin la sao nhi ? Co phai cho video vao thu muc nao ko may pro . A mod thong cam em online =dd

Vothien ơi.Font vẽ với font unico nó khác nhau ở chỗ nào vậy bạn?

Vothien ơi.Font vẽ với font unico nó khác nhau ở chỗ nào vậy bạn?

Đây là Fonts vẽ mà nhóm OSViet đã sửa lại từ bản gốc của nhà sản xuất

Còn đây là Fonts Gốc của nhà sản xuất:

Nhược điểm của Fonts vẽ là không thể hiển thị tiếng Việt chuẩn Unicode. Tất cả chữ có dấu sẻ hiện là dấu ???, Ví dụ chữ Bản Quyền sẽ lỗi khi dùng fonts vẽ là B?n Quy?n Trong khi Fonts Unicode thì hiện mọi ký tự rất chính xác

Vì vậy nếu dùng Fonts vẽ bắt buộc tệp lang.txt phải Việt hóa dựa theo những chữ cái đã vẽ trong hình nhìn rất mất thẩm mỹ

THế có nghĩa là nếu bạn VH cái Xplore hay SM thì khi mở lần đầu không cần vào thông tin bấm 800.CÒn dùng fonts vẽ sẽ phải bấm 800 đúng ko?

THế có nghĩa là nếu bạn VH cái Xplore hay SM thì khi mở lần đầu không cần vào thông tin bấm 800.CÒn dùng fonts vẽ sẽ phải bấm 800 đúng ko?

Dùng Fonts vẽ không cần bấm 800, Dùng Unicode mới phải bấm 800

Back