• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phone RC 5.2 Việt hóa - Thêm tính năng Lanscape

AquaSta

Moderator

Phone Remote Control 5.2

- Phone Remote Control là phần mềm dành cho điện thoại, dùng để điều khiển máy tính cùng các ứng dụng trên máy tính.
- Yêu cầu để có thể dùng phần mềm này cho điện thoại là:
+ Điện thoại có Bluetooth hoặc Wifi.
+ Điện thoại hỗ trợ Java (rất nhiều máy)
+ Cài Phone Remote Control (Client)

Chức năng
- Kết nối, tương tác giữa máy tính và điện thoại qua Bluetooth hoặc Wifi
- Khi kết nối dùng điện thoại có thể điều khiển hầu hết các chương trình chạy trên máy tính, điều khiển chuột, điều khiển các chức năng máy tính gồm
  • PowerPoint
  • Mouse Controller
  • ITunes
  • Mediaplayer
  • Winamp
  • File Browser
  • PowerPoint Light
  • Windows
    1. System Volume (Âm lượng loa)
    2. Start ScreenSaver (Bảo vệ màn hình PC)
    3. Lock Workstation (Bật chế độ khóa máy, chờ)
    4. Shutdown Windows
    5. Reboot Windows
  • Key Maps
- Cho phép bạn tự tạo script điều khiển cho các ứng dụng (VBscript, txt)
- Chế độ cài đặt đơn giản và điều khiển ứng dụng thông minh.

Thêm mới ở phiên bản 5.2
- Chế độ Lanscape (xoay màn hình)
- Các giao diện Pop-up đẹp hơn

Hình ảnh Phone RC điều khiển chuột máy tính

Thêm 5 ứng dụng nữa cho các bạn thêm vào Server để điều khiển bằng điện thoại, các bạn download về, mở Phone Remote Control trên máy tính, chọn tab Apllications và chon Import, sau đó dẫn đến file .vbs hoặc .txt mà bạn vừa download nhé! Ứng dụng sẽ xuất hiện thêm đó :D

Application_Control.txt
Msn_Lite_by_ChrlS__English_Version_.vbs
Microsoft Word.txt
Run.vbs
OpenOffice-Impress.txt
Download:

Download Phone RC 5.2 Server (Cài đặt trên máy tính)

Download Phone RC 5.2 Client

Hi, đợi mãi, nhưng mà cái blutooth cho mượn mất rồi, thansks bạn nhé ^^

Cám ơn bạn đã thông cảm cho bản 5.1 vì mình sơ xuất quá. Do dạo này bận nên sáng nay mới dành thời gian ra ngồi Việt hóa bản 5.2 này. Nếu có thời gian mình sẽ Việt hóa các file ứng dụng trên server. Cũng tại máy mình up, downgrade FW ko chú ý nên die, không có máy để làm

bạn ơi cho mình hỏi là sao khi mình cài đặt tất cả trên pc và dt thành công. mình đã tìm được máy tính và cho kết nối với nhau. nhưng ở đt cứ hiện ra là " các ứng dụng đang đợi máy tính" rồi 1 lúc sau nó báo là "điện thoại ngoài khoảng cách kết nôi". sau đó nó lại trở về màn hình chính của pm.vậy là sao bạn? rất mong sự giúp đỡ của bạn. pm này thật tuyệt vời!

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi cho mình hỏi là sao khi mình cài đặt tất cả trên pc và dt thành công. mình đã tìm được máy tính và cho kết nối với nhau. nhưng ở đt cứ hiện ra là " các ứng dụng đang đợi máy tính" rồi 1 lúc sau nó báo là "điện thoại ngoài khoảng cách kết nôi". sau đó nó lại trở về màn hình chính của pm.vậy là sao bạn? rất mong sự giúp đỡ của bạn. pm này thật tuyệt vời!

À! Cái này là do bạn Tìm kiếm từ Phone đúng không vậy???
Khi cài xong thì bạn nên khởi động lại PC một lần thì sẽ không bị tình trạng này.

Còn nếu khi cài xong bạn không khởi động lại PC thì bạn chỉ kết nối từ máy tính đến phone được thôi. Bạn vào tab Connect From PC rồi chọn Select Phone để Server tìm phone sau đó nó sẽ ghi nhớ (lần đầu tiên thì phải Select phone), Sau đó thì chọn Connect Phone.

Nếu không khởi động lại nó báo như vậy khi bạn kết nối từ Phone tới PC, nó không tìm được PC và thông báo "Điện thoại ngoài khoảng cách kết nối" ~ "Phone out of the range" mặc dù điện thoại để trên mặt laptop :D

À! Cái này là do bạn Tìm kiếm từ Phone đúng không vậy???
Khi cài xong thì bạn nên khởi động lại PC một lần thì sẽ không bị tình trạng này.

Còn nếu khi cài xong bạn không khởi động lại PC thì bạn chỉ kết nối từ máy tính đến phone được thôi. Bạn vào tab Connect From PC rồi chọn Select Phone để Server tìm phone sau đó nó sẽ ghi nhớ (lần đầu tiên thì phải Select phone), Sau đó thì chọn Connect Phone.

Nếu không khởi động lại nó báo như vậy khi bạn kết nối từ Phone tới PC, nó không tìm được PC và thông báo "Điện thoại ngoài khoảng cách kết nối" ~ "Phone out of the range" mặc dù điện thoại để trên mặt laptop :D

mình đã làm theo như hướng dẫn của bạn nhưng vẫn bị như lúc trước. giúp mình với! cảm ơn bạn!

Hôm qua mình test, lần đầu tiên cài Server trên PC thì cũng bị tình trạng như bạn, mình gỡ bản 5.1 rồi cài 5.2 nhưng không restart PC. Khi kết nối từ Phone tới PC nó thông báo không tìm được và tiếp tục là "Phone out of range".
Tiếp tục mình remove server 5.2 và nó hỏi restart PC, đồng ý restart và sau đó cài lại là hết. Bạn thử cài lại nhé, hy vọng là được :)

mình đã làm theo hướng đẫn. cài đặt và crack thành công. mình đã dùng phone
tìm thấy được pc. rồi mình ấn kết nối thì nó bảo là " các ứng dụng đang đợi máy tính" . mình thấy icon của Phone RC ở dưới thanh bar của pc đã đổi màu.và ở góc trái của pm Phone RC đã hiện lên chữ connected ( bình thường là not connected). nhưng vào chỗ connect from pc thì ở chỗ selscted phone và none vẫn tối. mình không biết là bị lỗi ở chỗ nào.mong các bạn giúp đỡ. mình rất thích pm náy của bạn. cảm ơn bạn nhiều.

Bạn bật pr trên máy tính, gắn bluetooth rồi kết nối blutooth với điện thoại. Vào pr trên điện thoại, vào dò tìm máy, xong kết nối là được, kết nối xong nó sẽ hiện ra 1 list các danh sách ứng dụng điều khiển được như power point, wmp,....

Bạn bật pr trên máy tính, gắn bluetooth rồi kết nối blutooth với điện thoại. Vào pr trên điện thoại, vào dò tìm máy, xong kết nối là được, kết nối xong nó sẽ hiện ra 1 list các danh sách ứng dụng điều khiển được như power point, wmp,....

tớ làm được đến đoạn mày dt tìm và kết nối được với pc rồi. ở màn hình đt hiện lên chữ " các ứng dụng đang đợi máy tính" rồi 1 lúc sau nó báo là "điện thoại ngoài khoảng cách kết nối". chắc là pótay mất.:(:)(:)(:)(:)((

tớ làm được đến đoạn mày dt tìm và kết nối được với pc rồi. ở màn hình đt hiện lên chữ " các ứng dụng đang đợi máy tính" rồi 1 lúc sau nó báo là "điện thoại ngoài khoảng cách kết nối". chắc là pótay mất.:(:)(:)(:)(:)((

Bạn lại giống cái bạn đã bị ở trên rồi. Mình cũng bị thế khi lần đầu cài mà. Bạn nên gỡ bỏ Server trên PC, khởi động lại và cài lại là sẽ được :-/

Bạn lại giống cái bạn đã bị ở trên rồi. Mình cũng bị thế khi lần đầu cài mà. Bạn nên gỡ bỏ Server trên PC, khởi động lại và cài lại là sẽ được :-/

mình ghỡ ra cài lại mấy lần mà không được luôn. chán thật đấy. chẳng nhẽ lại bỏ phí mất 1 pm hay như thế này.

Back