• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PhotoBook V1.25 -VI & Mod - SymPViet - Trình duyệt ảnh tuyệt vời!

hihoha

Well-Known Member
PhotoBook V1.25 -VI & Mod

Trình duyệt ảnh mới nổi của LCG phiên bản việt hóa và mod.
Thấy độ này sài chùa được nên mình VH cái cho vui.:D

Tuy mới chỉ xuất hiện chưa lâu nhưng với việc nâng cấp thường xuyên và phong cách duyệt ảnh độc đáo có thể nói đây là một ứng dụng đầy hứa hẹn.​

P/s: Trong ứng dụng ngoài font hiển thị chính 07x10.pcx mình tự vẽ còn sử dụng thêm font của VIP NTD.Thank 2 NTD.:D

Anh em đang bí cái này, mà giờ anh đã xử nó xong rồi, thật là V.I.P hết sức =D>

Anh em đang bí cái này, mà giờ anh đã xử nó xong rồi, thật là V.I.P hết sức =D>

Cái này mà dùng font của nó thì khi sử dụng bản Việt hóa TV sẽ không hiển thị đúng ( khác với Xplore và Profimail có mục chọn Font hệ thống )
Dùng Fonts ngoài là ý tưởng đã được VIP NTD khai thác từ khá lâu !

làm thế nào để có chìa khóa

PhotoBook V1.25 -VI & Mod

Trình duyệt ảnh mới nổi của LCG phiên bản việt hóa và mod.
Thấy độ này sài chùa được nên mình VH cái cho vui.:D

Tuy mới chỉ xuất hiện chưa lâu nhưng với việc nâng cấp thường xuyên và phong cách duyệt ảnh độc đáo có thể nói đây là một ứng dụng đầy hứa hẹn.​

P/s: Trong ứng dụng ngoài font hiển thị chính 07x10.pcx mình tự vẽ còn sử dụng thêm font của VIP NTD.Thank 2 NTD.:D
làm thế nào để mỡ khóa vậy anh hihoha

mình công nhận phần mềm xem enh hơi bị pro đó,có nhiều điểm rất giống coi ah trên pc nhưng có diều sao khi vô coi ảnh,các floder trong thẻ nhớ hoặc máy có bao nhiêu floderthyf nó hiện ra tất cả,đúng ra thỳ chỉ load các floder có chứa ảnh thui chứ nhỉ??vậy liêu có cách nào để ẩn các f.der không chứa ảnh không?anh bik chỉ với!thx nhiều!

Cái này mà dùng font của nó thì khi sử dụng bản Việt hóa TV sẽ không hiển thị đúng ( khác với Xplore và Profimail có mục chọn Font hệ thống )

Rõ ràng vấn đề là như vậy, nhưng làm thành công như anh hihoha cũng đâu đơn giản đâu anh :D

Mua K@Y là mở đc nhé bạn :D

Thực ra dùng Font vẽ đã có từ lâu rồi chứ ko phải từ khi NTD khai thác đâu bác ah, ngày xưa nhóm OSViet cũng toàn dùng font vẽ mà. Có cái Font vẽ của Bác Phanhuy đc dùng rất nhiều

Kiểu font ảnh này có từ thời UltraMp3, SmartMovie Việt hóa của anh PhanHuy rồi, đâu phải bây giờ mới có.
Chẳng qua những phần mềm của LCG lúc mới ra họ chưa làm hỗ trợ unicode thôi, chứ đến lúc hỗ trợ rồi thì font này cũng không có tác dụng gì nữa

Vụ xài chùa có phuonxinh giải quyết .
Vụ tiếng việt có hihoha xử
Anh em gà như ta thì ăn theo hưởng thành quả, chưa đủ trình mà!!!
ocotien nói:
Bạn qua đây để được xài chùa photobook : Qua đây
Còn muốn có key thì hỏi anh mèohoang à quên lonelycatgame ấy

Thực ra dùng Font vẽ đã có từ lâu rồi chứ ko phải từ khi NTD khai thác đâu bác ah, ngày xưa nhóm OSViet cũng toàn dùng font vẽ mà. Có cái Font vẽ của Bác Phanhuy đc dùng rất nhiều

Có thì Jimmy chia sẻ luôn cho anh em đi !
Kiểu font ảnh này có từ thời UltraMp3, SmartMovie Việt hóa của anh PhanHuy rồi, đâu phải bây giờ mới có.
Chẳng qua những phần mềm của LCG lúc mới ra họ chưa làm hỗ trợ unicode thôi, chứ đến lúc hỗ trợ rồi thì font này cũng không có tác dụng gì nữa
Cái Photbook này cũng chưa hỗ trợ Unicode Tú ạ !

Có thì Jimmy chia sẻ luôn cho anh em đi !

Font của anh Phanhuy thì nhiều người có mà, trong bản Jukebox 3 ngôn ngữ của NTD cũng có đấy, nhưng chưa full hoàn toàn TV đc nên HIHOHA đã vẽ thêm để hiện đc hoàn toàn,rất Pro. Em nói với bác thế để biết lích sử của việc dùng font vẽ thui;;)
Trình em ko PC,ko biết j cái này đâu.:(

Font của anh Phanhuy thì nhiều người có mà, trong bản Jukebox 3 ngôn ngữ của NTD cũng có đấy, nhưng chưa full hoàn toàn TV đc nên HIHOHA đã vẽ thêm để hiện đc hoàn toàn,rất Pro. Em nói với bác thế để biết lích sử của việc dùng font vẽ thui;;)
Trình em ko PC,ko biết j cái này đâu.:(

Chắc font của Phanhuy có cách sắp xếp kí tự 1 số chỗ khác nên nếu bạn chép font đó vô có thể ko hiển thị hết TV thôi:D ,dịch lại lang theo cách sắp xếp của Phanhuy thì có full TV cho font đó nà.

Chỉnh sửa cuối:
Chắc font của Phanhuy có cách sắp xếp kí tự 1 số chỗ khác nên nếu bạn chép font đó vô có thể ko hiển thị hết TV thôi:D ,dịch lại lang theo cách sắp xếp của Phanhuy thì có full TV cho font đó nà.

Nói rõ hơn chút đi em , nói nhè nhẹ thế này thế này thì mem nào hiển nổi ! ;;)

Thank chủ thớt nhiều nha. Cái photbook này từ vẻ 1.0 đã định vh nó rồi, nhwung nhờ bác NguyenPhuocHo vẽ fonts hộ, đến giwof vẫn chưa có kết quả gì cả, đang chán, gặp anh hihoha vẽ thật là điều đáng mừng. Như vậy là những ver mới của PTB này sẽ được vh thường xuyên cho mà xem. Thank's anh hihoha rất nhiều.
P/s: Khả năng PTS của anh pro vậy nên vh 1 số game java đi, cái ấy sẽ rất tuyệt đấy.

Nói rõ hơn chút đi em , nói nhè nhẹ thế này thế này thì mem nào hiển nổi ! ;;)

:D Đơn giản là thế nè font ảnh của LCG ngoài bảng chữ cái ABC tiếng EN nó còn tích hợp thêm chữ cái chữ cái của ngôn ngữ khác(kể mà có cả TV thì tốt) như tiếng Nga...,vậy để nó hiển thị TV thì mình vẽ đè.Ví dụ trong font mặc định là chữ я thì tại vị trí đó mình thay vô 1 chữ cái TV như ô chẳng hạn.Vậy khi VH tệp lang muốn trong ud hiện chữ ô thì ta gõ я>>>OK.Đơn giản nhưng dịch hơi lâu.:D
Mọi người khi dịch ko nhất thiết phải vẽ thêm có thể sử dụng những font đã đc vẽ của ae đi trước như PhanHuy hay NTD....Chỉ lưu ý là mỗi người vẽ có thể sắp xếp hơi khác nhau như với người này chữ яô nhưng với người khác có thể là ă...

Thank chủ thớt nhiều nha. Cái photbook này từ vẻ 1.0 đã định vh nó rồi, nhwung nhờ bác NguyenPhuocHo vẽ fonts hộ, đến giwof vẫn chưa có kết quả gì cả, đang chán, gặp anh hihoha vẽ thật là điều đáng mừng. Như vậy là những ver mới của PTB này sẽ được vh thường xuyên cho mà xem. Thank's anh hihoha rất nhiều.
P/s: Khả năng PTS của anh pro vậy nên vh 1 số game java đi, cái ấy sẽ rất tuyệt đấy.

Mình chỉ vẽ thử font hiển thị chính 07x10 thôi còn mượn thêm của NTD:D,PS thì mình mới ở dạng nghịch thôi,game không cày :))

- Về Font vẽ lịch sữ rất là dể vẽ không cần đến PTS làm gì cho mệt, về vụ việc Font ở đây không bàn luận nữa hihoha làm vậy cũng được rồi còn về những Font vẽ trước đây cho dù ai hay một ai thêm cái chữ Bản Quyền vào File tập hình mà OSViet đã vẽ đều có thể nhận biết được hết cho dù sao chép chi nữa cũng nhận dạng ra được PCX. Có một chổ ở đây là những Font PCX OSViet đã mã hóa nên ai sửa lại cũng có thể nhìn Font là biết nguồn góc. Chúc Mừng hihoha việt hóa PTB khi nào phiên bản Fix lỗi và chuẩn Hoàn toàn lúc đó OSViet sẽ chính thức có Font tự nhận Unicode và Font đều hiễu lẫn nhau cho dù TXT Font vẽ hoặc Unicode cũng nhận dạng hết. ThanK you

- Về Font vẽ lịch sữ rất là dể vẽ không cần đến PTS làm gì cho mệt, về vụ việc Font ở đây không bàn luận nữa hihoha làm vậy cũng được rồi còn về những Font vẽ trước đây cho dù ai hay một ai thêm cái chữ Bản Quyền vào File tập hình mà OSViet đã vẽ đều có thể nhận biết được hết cho dù sao chép chi nữa cũng nhận dạng ra được PCX. Có một chổ ở đây là những Font PCX OSViet đã mã hóa nên ai sửa lại cũng có thể nhìn Font là biết nguồn góc. Chúc Mừng hihoha việt hóa PTB khi nào phiên bản Fix lỗi và chuẩn Hoàn toàn lúc đó OSViet sẽ chính thức có Font tự nhận Unicode và Font đều hiễu lẫn nhau cho dù TXT Font vẽ hoặc Unicode cũng nhận dạng hết. ThanK you

Đúng là pro,mình mới làm cái này lần đầu chưa có kinh nghiệm nhiều,hi vọng sớm được học tập bản VH của các bạn :) Thanks!

Back