• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photoshop Touch cho iPad 2

rickyvietnam

Đây không phải phiên bản rút gọn Photoshop Express mà là Photoshop "thực". Dù vẫn thiếu một số tính năng như trên desktop, sản phẩm dành cho máy tính bảng này cung cấp mọi thứ người dùng cần từ các lớp ảnh, điều chỉnh màu... Bên cạnh đó, việc sử dụng nhiều ngón tay để co kéo, tô viền, cắt dán... ảnh bao giờ cũng hiệu quả và dễ hơn thao tác với chuột. Chú ý là phiên bản cho Android hiện đã có mặt một thời gian khá lâu. Ứng dụng này có tên là Photoshop Touch và chỉ dành cho iPad 2 bạn sẽ sở hữu nó với giá chỉ có 10 USD khi được thương mại tại App Store.

Ứng dụng chỉnh sửa ảnh này sẽ là chương trình đẩu tiên trong series được tích hợp cho giao diện cảm ứng của Adobe bao gồm: Collage, Debut, Ideas, Kuler và Proto. Ứng dụng có nhiều tính năng cốt lõi của việc chỉnh sửa ảnh như lớp, công cụ lựa chọn, hiệu chỉnh và bộ lọc. Việc lựa chọn ít chính xác bằng ngón tay chạm vào màn hình có thể được cải thiện bằng công cụ mới có tên Scribble Select của Adobe, giúp dễ dàng giữ và gỡ bỏ các đối tượng của ảnh như video mô tả bên dưới.

Hình ảnh có thể được lấy từ mạng xã hội như Facebook, Twitter, Tumblr hoặc tìm kiếm trực tuyến như Google Image Search, hoặc trong feed từ camera của máy tính bảng, tất cả sẽ được hướng dẫn trong Photoshop Touch.

Ứng dụng này cũng tạo sự dễ dàng cho bạn khi chia sẻ kết quả cuối cùng với bạn bè trên mạng xã hội. Photoshop Touch cung cấp một thư viện cảm hứng thân thiện cho kiểu mẫu và kết quả mà bạn muốn để lưu trữ, sau đó theo hướng dẫn từng bước để dễ dàng học kỹ thuật sử dụng tối ưu để đưa ra kết quả dễ nhìn nhất.

Những tính năng chính của Adobe Photoshop Touch cho iPad:

* Sử dụng những tính năng nổi tiếng của Photoshop như lớp, công cụ chọn, tinh chỉnh và bộ lộc để tạo những bức ảnh tuyệt hảo.
* Sử dụng camera của iPad để lấp đầy các vùng trên lớp với tính năng Camera Fill – Lựa chọn một phần của bức ảnh để xuất ra bằng công cụ Scribble Selection
* Với Refine Edge, sử dụng ngón tay để chụp lại nhưng vùng khó chọn trên ảnh như tóc một cách dễ dàng.
* Tìm kiếm và lấy ảnh về với công cụ tích hợp Google Image Search
* Chia sẻ ảnh trên Facebook và xem bình luận ngay trong ứng dụng. – Duyệt thư viện cám hứng để tìm các mẫu và kết quả bạn muốn lưu trữ.
* Thực hiện từng bước để dễ dàng học những kỹ năng sử dụng để cho kết quả tốt nhất.
*Dùng AirPrint để in ấn không dây các dự ánh Photoshop Touch.
* Tải dự án lên Adobe Creative Cloud và mở tập tin theo từng lớp từ Adobe Photoshop Touch trong bộ Photoshop CS5. – Độ phân giải ảnh tối đa 1600 x 1600 pixels

Link download

Bác này giữ hàng cho 4rum riêng quá! pass azmobi.net chắc bác thay để bắt đăng ký acc bên azmobi.net rùi mới cho down.

Bác này giữ hàng cho 4rum riêng quá! pass azmobi.net chắc bác thay để bắt đăng ký acc bên azmobi.net rùi mới cho down.

Bắt đăng ký hồi nào, share cho ko biết cảm ơn mà còn nói khó nghe
Thiệt tình
Forum thu hút thành viên hay ko là do nhiều yếu tố, chứ ko phải ép kiểu đăng ký nick thế
Ví dụ như giao diện đẹp dễ nhìn, tốc độ forum chạy nhanh hay chậm

Chỉnh sửa cuối:
Back