• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pixshare - Dịch vụ chia sẻ hình ảnh và video của Viettel

songtoan93

A. Dịch vụ PixShare là gì?

PixShare là dịch vụ cho phép người dùng có thể đăng tải ảnh và video từ điện thoại di động hoặc máy tính lên website, wapsite để lưu trữ, liên kết tới các trang xã hội khác như Facebook, YouTube, Photobucket…, chia sẻ với bạn bè, người thân và cộng đồng. Với PixShare, bạn có thể đăng tải tất cả ảnh và video trên di động lên tài khoản cá nhân trên trang web thông qua phần mềm ứng dụng được cài đặt trên điện thoại. Sau khi đăng tải, bạn có thể quản lý ảnh và video cá nhân, chia sẻ với người khác qua tin nhắn hoặc email. Ngoài ra, bạn có thể tạo thông tin cá nhân trên trang PixShare và kết nối với cộng đồng sử dụng dịch vụ PixShare để bình luận và đánh giá cho ảnh và video.

B. Điều kiện sử dụng dịch vụ

I. Là thuê bao di động trả trước và trả sau của Viettel đã đăng ký thành công dịch vụ Mobile Data (GPRS/EDGE/3G)
II. Điện thoại hỗ trợ cài đặt phần mềm sử dụng dịch vụ.

Làm thế nào để đăng ký dịch vụ PixShare?

Bạn có thể đăng ký dịch vụ PixShare theo một trong 3 cách sau:

Cách 1: Soạn tin nhắn DK gửi 9226.
Sau đó mở tin nhắn hệ thống gửi về điện thoại và làm theo hướng dẫn

Cách 2: Đăng ký qua website http://pixshare.vn từ máy tính.
Click vào mục Đăng ký ở phía trên bên phải website và điền các thông tin yêu cầu để đăng ký dịch vụ.

Sau đó mở tin nhắn hệ thống gửi về điện thoại, click vào đường link trong tin nhắn để tải ứng dụng Cách 3: Đăng ký qua wapsite http://pixshare.vn từ điện thoại di động
Click vào mục Đăng ký trên wapsite và điền các thông tin yêu cầu để đăng ký dịch vụ.

Sau đó làm theo hướng dẫn để tải ứng dụng về điện thoại.

Một vài hình ảnh từ điện thoại của mình:
,
,
,
,

Các bạn có thể tải file cài đặt ở http://pixshare.vn hoặc tại đây
http://www.mediafire.com/?nmjdw2zmljm

Đã là phần Việt sao còn hà tiện làm gì mà không thêm dấu vào.

Phần mềm Việt mà còn đậm theo kiểu lai căng "Pixshare"

Việt thì Việt hẳn đi sao lại nửa Eng nửa VI thế:(~X(~X(

Cái này là do thằng vịt teo chứ sao mình biết đc?:-?

Vịt teo nó viết thế mà đâu phải do bác chủ topic hihi

Phần mềm rất hay tiện lợi, nó là Viettel các bác đừng giận mà gọi nó là Vịt teo.
Mình là dân công nghệ mà nhìn nhận sự việc phải khách quan chứ các bán. Đôi lời mong các bác đừng "chém" em

Bạn này nói hài thật, người ta viết ra phần mềm thì muốn đặt tên nó là gì chẳng được, cái chính chức năng thế nào chứ tên có đẹp mấy mà chức năng lởm thì cũng vứt.

Có bao giờ bạn thắc mắc rằng vinaphone (viết tắt của viet nam phone) sao ko phải tên là mạng "điện thoại việt nam", "mobifone" (mobile phone) không đổi tên là mạng "điện thoại di động"?

Cái tên PixShare thực sự rất hay, Pix = pixel = đơn vị điểm ảnh, share = chia sẻ, có nghĩa là chia sẻ từng điểm ảnh, ám chỉ tính chia sẻ cao, quả là rất có ý nghĩa.

Bạn này nói hài thật, người ta viết ra phần mềm thì muốn đặt tên nó là gì chẳng được, cái chính chức năng thế nào chứ tên có đẹp mấy mà chức năng lởm thì cũng vứt.

Có bao giờ bạn thắc mắc rằng vinaphone (viết tắt của viet nam phone) sao ko phải tên là mạng "điện thoại việt nam", "mobifone" (mobile phone) không đổi tên là mạng "điện thoại di động"?

Cái tên PixShare thực sự rất hay, Pix = pixel = đơn vị điểm ảnh, share = chia sẻ, có nghĩa là chia sẻ từng điểm ảnh, ám chỉ tính chia sẻ cao, quả là rất có ý nghĩa.

B phân tích hay thật đó. Hợp tình hợp lý. Nhưng chia sẻ bằng dtdd thì đốt tk cũng dữ lắm đây.

Cái này nó hướng tới 3G mà bạn! Đối với những người xài 3G thì việc upload 1 tấm ảnh hay 1 đoạn video thì đâu là nghĩa lí gì đâu

Mình cũng k quen up ảnh lên mạng ngay tức khắc như vậy
Toàn để đấy tí về sửa đã

Cái dở của VN mình là thế đấy. Thấy bọn Tàu không!! Đố bạn tìm thấy 1 câu tiếng EN trên sản phẩm của tụi nó. Cái đáng học hỏi thì không chịu học, được mỗi cái lai căng tạp chủng là nhanh nhất:(

Mới nhìn sơ qua mấy cái hình là hết muốn dùng rồi

Back