• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PowerMax Full v1.3-kéo dài thời gian dùng và tuổi thọ pin (Cập nhật v1.8.7)

yeskia

Moderator
Yêu cầu: Android 1.5-2.3
Tổng quan: PowerMax - tối đa hóa tuổi thọ pin của bạn!

PowerMax kéo dài tuổi thọ pin của thiết bị di động của bạn. Sử dụng đơn giản: chỉ cần nhấn nút.
PowerMax là một ứng dụng di động sẽ giúp bạn kéo dài tuổi thọ pin của thiết bị di động của bạn. Khi bạn đang trên đường đi và được thông báo rằng điện thoại di động của bạn sắp hết pin, hoặc nếu bạn biết trước là một ngày dài cho đến khi có cơ hội để sạc, hãy bật PowerMax. PowerMax sẽ tiết kiệm pin của bạn và quản lý tốt hơn việc sử dụng điện cho bạn.

PowerMax thân thiện và đơn giản để sử dụng hơn các ứng dụng hiện nay. Trên màn hình chính có một nút On / Off chuyển đổi. Bằng cách bật, các giải pháp tiết kiệm điện sẽ được kích hoạt và tiết kiệm pin của bạn, và bằng cách tắt, ứng dụng sẽ quay trở lại để cài đặt bình thường. Khi chế độ Power Saver được bật, chức năng của điện thoại sẽ được giảm đáng kể. Nhưng đừng lo, điều này chỉ là để giúp bạn tiết kiệm điện, bạn luôn có thể sử dụng các tính năng của điện thoại di động của bạn theo yêu cầu (email, các ứng dụng internet vv.)

Trong thử nghiệm, tuổi thọ pin cải thiện - từ 20% đến 100% - gấp đôi tuổi thọ bình thường của pin! Xin lưu ý rằng chương trình chỉ có tác dụng vào vài ngày sau, sau khi bạn cài đặt PowerMax. Tại sao? Vì PowerMax đầu tiên thống kê mức tiêu thụ pin bình thường của điện thoại bạn, cơ bản là những gì, và sau đó tính toán cải thiện.

UPDATE PowerMax Full 1.5.5

Cập nhật PowerMax Full v1.6.3

UPDATE PowerMax Full 1.6.8

Update PowerMax full v1.8.1 + License K​

Last edited by a moderator:
UPDATE PowerMax Full v1.3.2

Có gì mới:

Cải thiện hỗ trợ màn hình nhỏ
Bổ sung địa phương hóa.
Thêm menu trợ giúp thông qua nhấp vào "by voltup" text

Link ở bài đầu.

UPDATE PowerMax Full v1.3.3

Có gì mới:
-Cải thiện khả năng kiểm soát hình nền và các hiệu ứng animation trên 1 số điện thoại.
-Sửa vài lỗi nhỏ

Link ở bài đầu

UPDATE PowerMax Full v1.3.4

Có gì mới:

-Quyền sử dụng hệ thống mới GPS cho Android 2.3.3 "Gingerbread"
-Một số sửa lỗi nhỏ.

Link ở bài đầu

UPDATE PowerMax Full v1.3.5

Có gì mới:

Chỉ sửa vài lỗi nhỏ cho gingerbreak

Link ở bài đầu

Về ý tưởng của phần mềm rất có thể có ích cho những ai xài smart-phone, nhưng giao diện xấu quá hay sao đó. thời buổi này mà thiết kế giao diện xấu quắc, bởi vậy ai vào xem xong thì đi luôn 1 mạch. chỉ có chủ thớt cố gắng PR cho phần mềm này hay sao đó. tụi thì ráng góp ý xây dựng để sau này đừng có những phần mềm xấu quắc như vậy.

Về ý tưởng của phần mềm rất có thể có ích cho những ai xài smart-phone, nhưng giao diện xấu quá hay sao đó. thời buổi này mà thiết kế giao diện xấu quắc, bởi vậy ai vào xem xong thì đi luôn 1 mạch. chỉ có chủ thớt cố gắng PR cho phần mềm này hay sao đó. tụi thì ráng góp ý xây dựng để sau này đừng có những phần mềm xấu quắc như vậy.

Thật ra thì giao diện nó xấu như bạn nói, bởi vì giao diện càng đơn giản càng tiết kiệm pin; nhưng ta ko thường xuyên làm việc trên giao diện chính mà chỉ thông qua widget (1 nút công tắc on/of).
Ứng dụng này tốt cho việc tiết kiệm pin điện thoại thật sự chứ ko như 1 số ứng dụng khác, giao diện đẹp, quảng cáo chức năng tùm lum nhưng rốt cục bản thân nó lại ăn pin mà phần ko nhỏ là tại cái "giao diện đẹp" đấy!
PS: xấu hoắc chứ ko phải xấu "quắc" nhe!

Thật ra thì giao diện nó xấu như bạn nói, bởi vì giao diện càng đơn giản càng tiết kiệm pin; nhưng ta ko thường xuyên làm việc trên giao diện chính mà chỉ thông qua widget (1 nút công tắc on/of).
Ứng dụng này tốt cho việc tiết kiệm pin điện thoại thật sự chứ ko như 1 số ứng dụng khác, giao diện đẹp, quảng cáo chức năng tùm lum nhưng rốt cục bản thân nó lại ăn pin mà phần ko nhỏ là tại cái "giao diện đẹp" đấy!
PS: xấu hoắc chứ ko phải xấu "quắc" nhe!

Thanks for your information. Nhưng thật sự giao diện không hấp dẫn với mình lắm hihihi ...

UPDATE PowerMax Full v1.3.6

Có gì mới:

Cải thiện hỗ trợ Samsung về GPS và 4G

Link ở bài đầu

UPDATE PowerMax Full v1.4.2

Có gì mới:

- Hỗ trợ Ginggerbread

Link ở bài đầu

UPDATE PowerMax Full v1.4.3

Có gì mới:

- Cải thiện khả năng hỗ trợ Ginggerbread

Link ở bài đầu

chỉ có tác dụng vài ngày thui hã chủ topic ơi

Trích: "... Trong thử nghiệm, tuổi thọ pin cải thiện - từ 20% đến 100% - gấp đôi tuổi thọ bình thường của pin! Xin lưu ý rằng chương trình chỉ có tác dụng vào vài ngày sau, sau khi bạn cài đặt PowerMax. Tại sao? Vì PowerMax đầu tiên thống kê mức tiêu thụ pin bình thường của điện thoại bạn, cơ bản là những gì, và sau đó tính toán cải thiện".

Bạn đọc chưa kỹ rồi!

Trích: "... Trong thử nghiệm, tuổi thọ pin cải thiện - từ 20% đến 100% - gấp đôi tuổi thọ bình thường của pin! Xin lưu ý rằng chương trình chỉ có tác dụng vào vài ngày sau, sau khi bạn cài đặt PowerMax. Tại sao? Vì PowerMax đầu tiên thống kê mức tiêu thụ pin bình thường của điện thoại bạn, cơ bản là những gì, và sau đó tính toán cải thiện".

Bạn đọc chưa kỹ rồi!
òh thế thui cài làm gì có mấy ngày mất tác dụng ùi hix

òh thế thui cài làm gì có mấy ngày mất tác dụng ùi hix

Bạn vẫn không hiểu à!
Tức là vừa cài xong thì nó chưa có tác dụng liền, vài ngày sau, khi đã thống kê đầy đủ thì chương trình mới bắt đầu có tác dụng.
Vậy mà bạn lại hiểu là nó chỉ có tác dụng trong mấy ngày thôi, thiệt là...! :-??

thks bạn. tại gà mờ lắm hihi. cho mìh hỏi tí nếu mih chỉ lướt web nghe nhạc mún đở hao pin thi để chế độ nào vậy

Chỉnh sửa cuối:
thks bạn. tại gà mờ lắm hihi. cho mìh hỏi tí nếu mih chỉ lướt web nghe nhạc mún đở hao pin thi để chế độ nào vậy

Bạn tìm hiểu đi, ứng dụng này rất đơn giản, hoặc bạn chỉ cần nhấn nút on là xong

UPDATE PowerMax Full 1.5.0

Có gì mới:

- Thêm vào chức năng tự động: tự động tắt sau khi đã tối ưu hóa để tiết kiệm thêm pin.

LINK ở bài đầu

Bác chủ thớt nên hướng dẫn cách sử dụng kỹ thêm 1 tý nữa. VD như: cần check vào những mục nào của chương trình, hay chỉ cần bật ON lên là xong?

Bác chủ thớt nên hướng dẫn cách sử dụng kỹ thêm 1 tý nữa. VD như: cần check vào những mục nào của chương trình, hay chỉ cần bật ON lên là xong?

Các bác thật là! Đừng lười tìm hiểu như vậy chứ! :p
Ứng dụng này quá đơn giản, các chế độ setting cũng ghi rất rõ, các bác chịu khó đọc và dịch chút đi. Nếu phần mềm nào cũng ngồi hướng dẫn "kỹ thêm 1 chút" thì còn thời gian đâu nữa để tìm phầm mềm khác cho các bác :-??, và chắc mình sẽ trốn luôn quá! X_X
Bài 1 cũng đã ghi rất rõ rồi, bạn cứ việc bật on là xong nhưng những tính năng như wifi, lướt web, GPS sẽ bị giảm hiệu suất để tiết kiệm pin mà! Còn muốn khác đi thì...tìm hiểu các setting nhé!

Back