• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Push Doctor 1.01 - Sửa lỗi Push Notifications, FaceTime không hoạt động iPhone Locked

AquaSta

Moderator
iPhone 4 phiên bản khoá mạng thường không có sim active nên thường phải dùng tools để hack active máy vào SpringBoard. Điều này làm cho cert gốc bị không hợp lệ gây ra lỗi Push/YouTube không hoạt động dẫn đến Chức năng thông báo không hoạt động, FaceTime cũng không hoạt động.

Dễ nhận thấy nhất đó là khi bạn dùng các chương trình chat, trạng thái online vẫn giữ khi đóng chương trình, nhưng bạn không thể nhận được thông báo khi có bạn bè gửi tin nhắn đến cho bạn. Làm bạn lỡ nhiều tin nhắn quan trọng.

Push Doctor sửa lỗi Push/YouTube, nó sẽ thay thế bằng một cert duy nhất hợp lệ. Thật đơn giản mà lai miễn phí, bạn không phải trả đến 4.99$ để mua cert như dùng MiTools

Cài đặt Push Doctor tại source http://cydia.hackphone.us

Sau khi cài đặt những chương trình Push Notifications sẽ hoạt động tốt, ví dụ Yahoo! Messenger

con 3gs của mình sao ko cài đc vậy, cài còn khoảng 100kb thì báo lỗi missmatch???mình đã thử nhiều lần mà vẫn vậy

con 3gs của mình sao ko cài đc vậy, cài còn khoảng 100kb thì báo lỗi missmatch???mình đã thử nhiều lần mà vẫn vậy
Hiện tại souce của AquaSta đang tạm đóng lên bạn cài có thể bị lỗi.Bạn thử add souce khác zùi cài lại xem

Mình đang nâng cấp hosting nên đóng source vài hôm, hiện mình đang mất mạng nên chưa thể thao tác + sửa cho bạn download, bạn chịu khó đợi
Edit: đã sửa cho download push doctor, inject, iap cracker, multitasking i4, multitasking 3gs. Bạn có thể cài đặt

Chỉnh sửa cuối:
sau khi cài từ source của gsm ( hình như còn máy kb vẫn chưa hoàn tất) reboot lại vào yahoo thì báo connet Itune (ko muốn sync vì nó tự del mất mấy cái game ko cài bằng Itune )để dùng Push notification là kiểu j vậy các bác?

Chỉnh sửa cuối:
sau khi cài từ source của gsm ( hình như còn máy kb vẫn chưa hoàn tất) reboot lại vào yahoo thì báo connet Itune để dùng Push notification là kiểu j vậy các bác?
trên source của gsm hình như push doctor là bản cũ từ hồi 3.1.2, 3.1.3. Bạn cài vào có lẽ là ko được đâu

Back