• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Python] Animation Plus 2.0 Việt Hóa_Thêm hiệu ứng chuyển đổi cho theme!

Caominh171

Animation Plus 2.0 S60v3 Việt Hóa - SymPViet [Python]

Tác giả: SLIPz-X [MyVis07] với sự trợ giúp của nhiều thành viên của Symbian-freak!

Đây là trình hỗ trợ thêm hiệu ứng chuyển đổi theme cho các máy có hỗ trợ Theme Effects trong Themes (Chủ đề)

Các bạn có thể tham khảo thêm chức năng đã có từ lâu ở ĐÂY nhưng là thủ công.

Với bản này, các bạn chỉ cần thao tác vài bước là có thể trình diễn hiệu ứng trên "dế iu" của mình rồi :D. Qua ĐÂY xem Hướng dẫn cực chi tiết nhé!!

Máy đã test: N81 (nhận lại từ SM Kojiro :D)

Yêu cầu:

* Máy phải hack, đã cài Romptcher & patch Open4All, C2Z (tải C2ZMaker-v1.1t tạo patch nhé)

* Máy cài bộ Python trên thẻ (máy mình cài bộ NÀY của Vothien, khá ổn định & đầy đủ);

* Cài pm này lên thẻ

***Chỉ phù hợp với các máy có hiệu ứng theme như N81,...

KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY ĐỂ SỬ DỤNG ĐƯỢC TẤT CẢ CÁC HIỆU ỨNG!!

Chú ý khác:

Xoá file 101f8763.cre tại C:\private\101f8763\persists\101f8763.cre trước khi thay đổi Khởi động và Tắt máy.

Sau đây, các bạn xem video HD sơ qua nhé:

[video=youtube;GOtxIhnoH3A]http://www.youtube.com/watch?v=GOtxIhnoH3A[/video]

Còn đây là thành quả sau khi restart lại máy:

[video=youtube;dnadtoR3Sz0]http://www.youtube.com/watch?v=dnadtoR3Sz0[/video]

bạn ơi mình down về install thì máy báo tập tin bị lỗi là sao bạn. Máy mình đã hack rồi.

bạn ơi mình down về install thì máy báo tập tin bị lỗi là sao bạn. Máy mình đã hack rồi.

Bạn giải nén trên đt hay trên PC? Nếu trên đt thì dùng FreeUnrar giải nén để hok lỗi nhé, chứ Xplore giải nén hay lỗi lắm @@

Sao e dơn cá c2z thì dc còn Animenu Plus v2.0 S60v3_VI_SymViet e click vào chỉ thấy 1 màn hình màu trắng hiện ra ?a caominh có thể up link lên media...dùm e dc k?e ol bằng mobill

Sao e dơn cá c2z thì dc còn Animenu Plus v2.0 S60v3_VI_SymViet e click vào chỉ thấy 1 màn hình màu trắng hiện ra ?a caominh có thể up link lên media...dùm e dc k?e ol bằng mobill

Mình up cả 2 lên MediaFire hết mà bạn :-?

Animation Plus 2.0 S60v3 Việt Hóa - SymPViet [Python]

Tác giả: SLIPz-X [MyVis07] với sự trợ giúp của nhiều thành viên của Symbian-freak!

Đây là trình hỗ trợ thêm hiệu ứng chuyển đổi theme cho các máy có hỗ trợ Theme Effects trong Themes (Chủ đề)

N73 chỉ đứng nhìn. :D

Dạo này PDA toàn sắm máy quay kỹ thuật số. :D

Ko biết các bạn cảm thấy sao chứ mình thì cái hiệu ứng Flying Cherry là đẹp nhất! Quả thật là rất tuyệt!

mình mới sài n78 thui ! nên ko bít nhiều ! thấy n78 cũng có mấy cái hiệu ứng !! cho mình hỏi n78 có sài đc ko ???? mình đã cài phần mềm này vô máy mà ko thấy có gì cả ! các bạn giúp mình để còn bít để xóa nó lun ^^~

Em dùng thấy đã lắm. Nhưng được vài hm thì lỗi tùm lum hết cả hệ thống...

Chú ý khác:

Xoá file 101f8763.cre tại C:\private\101f8763\persists\101f8763.cre trước khi thay đổi Khởi động và Tắt máy.
]​

Em ko tìm thấy Thư mục 101f8763 ở privante ở ổ C thì phải làm sao ạ?​

mình mới sài n78 thui ! nên ko bít nhiều ! thấy n78 cũng có mấy cái hiệu ứng !! cho mình hỏi n78 có sài đc ko ???? mình đã cài phần mềm này vô máy mà ko thấy có gì cả ! các bạn giúp mình để còn bít để xóa nó lun ^^~

N78 có theme effect nên dùng được mà, bạn ko nói rõ ko thấy gì là sao nên ko giúp bạn được.

Em dùng thấy đã lắm. Nhưng được vài hm thì lỗi tùm lum hết cả hệ thống...

Mình dùng cả tháng trời có thấy lỗi gì đâu bạn :-?

N78 có theme effect nên dùng được mà, bạn ko nói rõ ko thấy gì là sao nên ko giúp bạn được ?

mình đã làm các bước như trên
nhưng đến phần xóa file 101f8763.cre tại C:\private\101f8763\persists\101f8763.cre thì mình lại tìm ko thấy file 101f8763.cre đâu cả

lúc mình vô ! đã mở hiệu ứng trong Animation Plus ! và cũng đã thông báo cài đặt thành công rùi !! nhưng vấn đề là khi ra ngoài vẫn ko có hiệu ứng gì cả :(

nhưng đến phần xóa file 101f8763.cre tại C:\private\101f8763\persists\101f8763.cre thì mình lại tìm ko thấy file 101f8763.cre đâu cả

lúc mình vô ! đã mở hiệu ứng trong Animation Plus ! và cũng đã thông báo cài đặt thành công rùi !! nhưng vấn đề là khi ra ngoài vẫn ko có hiệu ứng gì cả :(

Báo thành công xong bạn có khởi động lại máy ko :-?

ủa ? vậy là cài xong khởi động lại máy ! hay là báo thành công rùi khởi động lại máy !!! ^^~ ! cái này viết ko rõ ! để mình thử đã ! cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp nhé !

Em cũng gặp lỗi này, và đã dùng X-Plore tìm file đó và xóa (nó trú trong thư mục khác)

file C2Z tạo bằng C2zMaker bị lỗi hay sao ấy. Em cài trên 5530 thì ko thể vào được Bộ sưu tậpÂm Lịch. Còn trên N97 thì ko vào được SmartMovie Âm Lịch. Muốn sd thì phải vào Rompatch tắt C2Z.
N97 mỗi lần khởi động lại thì mất tiêu hiệu ứng. Phải vào Chủ đề tắt và bật lại Các hiệu ứng chủ đề thì mới xuất hiện hiệu ứng ~X(
Để sd hoàn toàn hiệu ứng khi áp dụng xong ko cần phải khởi động lại. Chỉ cần vào Chủ đề tắt và bật lại Các hiệu ứng chủ đề và cảm nhận :D Nhưng em tìm ko thấy file cần xóa như hướng dẫn. Search cũng ko thấy đâu.
Em biết đây là box v3 nhưng bên box v5 đưa đường dẫn link việt hóa qua đây nên em hỏi luôn 1 thể :p

Chỉnh sửa cuối:
Back