• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Python] SmartWorkspace v2.0 - Trang trí giao diện màn hình chờ!!

Caominh171

SmartWorkspace Compact v2.0.0 S60v3 (Python)
[Cập nhật]

Ứng dụng nền tảng Python dùng để trang trí cho màn hình chờ điện thoại dòng S60v3

YÊU CẦU:

Trọn bộ Python (ở đây mình dùng bộ Mega Super Python ở ĐÂY)

CẬP NHẬT:

1. File cấu hình đã được quản lý dễ dàng
2. 2 icon trong Menu
- Smart Workspace, ứng dụng chính.
- Setup Manager, ứng dụng quản lý.
3. Đóng gói trong 1 file cài đặt
4. Lựa chọn vị trí thanh hiển thị
5. Xem DS ứng dụng đã thêm
6. Sửa lỗi mở ứng dụng
7. Giảm dung lượng file cài đặt

Cái này là mình đưa biểu tượng ra ngoài màn hình phải không M CaoMinh ơi?
Vậy khi mình gỡ phần mềm đi thì biểu tượng có còn không hay cũng mất luôn.

Cái này là mình đưa biểu tượng ra ngoài màn hình phải không M CaoMinh ơi?
Vậy khi mình gỡ phần mềm đi thì biểu tượng có còn không hay cũng mất luôn.

Cái này thuộc dạng như SmartSettings ý, đưa phím tắt ra ngoài desktop dạng mini bar

Remove bình thường, hok ảnh hưởng j đến icon ứng dụng cả

Cần nói thêm: PM này cho phép mình thêm bao nhiêu ứng dụng cũng được (càng nhiều, icon càng nhỏ). Các bạn có thể bấm phím C để ẩn/hiện Thanh menu này. và một điều quan trọng: ít hao Ram, tốn pin.

thanks bác :D

híc.. E63 cài vào xài đc, nhưng ko di chuyển thanh Bar đi theo ý mình đc, vào đc mục đó nhưng ấn di chuyển nó cứ đơ ra đấy.. :D

thứ 2 là ko xóa cái Contact đi đc.. nó cứ tự nằm trong thanh Bar, mất đi 1 chỗ, với lại có cách nào làm cho Icon to to lên khi mình add nhìu ứng dụng hôk ta, xài E63 màn hình ngang add 6 ứng dụng mà icon bé tí :|

với lại làm sao xếp thứ tự các ứng dụng nhỉ, mình add theo thứ tự 1 -> 5 mà nó cứ xếp linh tinh, hình như tự xếp theo tên thì phải :(

Chỉnh sửa cuối:
thanks bác :D

híc.. E63 cài vào xài đc, nhưng ko di chuyển thanh Bar đi theo ý mình đc, vào đc mục đó nhưng ấn di chuyển nó cứ đơ ra đấy.. :D

thứ 2 là ko xóa cái Contact đi đc.. nó cứ tự nằm trong thanh Bar, mất đi 1 chỗ, với lại có cách nào làm cho Icon to to lên khi mình add nhìu ứng dụng hôk ta, xài E63 màn hình ngang add 6 ứng dụng mà icon bé tí :|

với lại làm sao xếp thứ tự các ứng dụng nhỉ, mình add theo thứ tự 1 -> 5 mà nó cứ xếp linh tinh, hình như tự xếp theo tên thì phải :(

Muốn di chuyển theo ý muốn bạn bấm phím theo thứ tự nhé: 2,8,4,6 = lên, xuống, trái, phải.
Xóa ứng dụng thì bạn vào cài đặt> ứng dụng đã thêm, bấm C xóa thoải mái. Còn Icon to thì .....:p

đã test,sau khi mở setup manage len cài đặt thì mở Smart Workspace lên và cho chaỵ ẩn

Đây là vài tấm hình mình test thử

Cái icon nhỏ quá mà lại không sắp xếp được, icon danh bạ luôn mặc định.
Ps: không biết tại sao mình mở opera bàng cái này thì nó không chạy.mở trong Smart setting thì bình thường.

Cài thành công trên E63 của mình rồi, nhìn đẹp lắm, trình đơn chỉ nên để 6 icon thôi, to như icon mặc định. Thêm Jbak và smartsetting , không biết cái menu của máy, có dùng làm gì nữa không :)) cũng chả biết có bao nhiêu pm, để cho vào nữa :))

Sao mình không thể vào thay đổi ứng dụng đươc nhỉ. Nháy váo icon setup thì nó báo Lỗi mu-dun là sao nhỉ. giúp mình với, Mình đùng N82

Chỉnh sửa cuối:
đã test,sau khi mở setup manage len cài đặt thì mở Smart Workspace lên và cho chaỵ ẩn

Cái icon nhỏ quá mà lại không sắp xếp được, icon danh bạ luôn mặc định.
Ps: không biết tại sao mình mở opera bàng cái này thì nó không chạy.mở trong Smart setting thì bình thường.
icon sắp xếp được chứ, bạn add cái nào vô đầu tiên thì nó đứng đầu tiên từ trái sang phải, app nao không cần thì xóa đí, add app mới vào thôi bạn

Giup minh voi! Minh nhay vao Icon Smart thi dc. Ra ngoai man hinh cho,thay may icon mac dinh rui. Nhung bay gio muon thay doi nhung icon do. Minh nhay vao Setup rui,nhung no bao " loi Module" la sao?
PS:post bang dien thoai.sorry!

Giup minh voi! Minh nhay vao Icon Smart thi dc. Ra ngoai man hinh cho,thay may icon mac dinh rui. Nhung bay gio muon thay doi nhung icon do. Minh nhay vao Setup rui,nhung no bao " loi Module" la sao?
PS:post bang dien thoai.sorry!

Bạn đã cài đặt đủ bộ Python chưa?

Có cách nào làm đc 2 cột, hay 2 dòg ko bác. 1cột mà nhiều icon vào trôg bé teo.

Cái này anh em nào muốn icon ngòai màn hình chờ lớn hon 1 tí thí mở Setup Mangaer>>cài đặt >>nếu để icon nằm hàng dọc ,thì chọn chế độ dọc >> chọn canh chỉnh riêng ,dùng phím 2,4,6,8 để di chuyển chọn vị trí .Di chuyển chọn xong >> lưu .xong vô SmartWorks..chọn thóat ra, rồi vô lại để nó thay đôi vị trí icon hồi nãy đã chọn >> ra ngòai màn hình chính xem ICON lúc này đã lớn hơn lúc đầu rồi đó anh em ( lưu ỳ icon chỉ lớn hơn khi ta chọn chế độ CANH CHỈNH RIÊNG mà thôi )

PS : Minh cái này nó không tự khỡi động theo máy dc hã em ?

Chỉnh sửa cuối:
Bác Thắng chắc nhầm:p

Bản này cũ hơn mà anh. Nó thậm chí còn hok có pm riêng để quản lý thêm ứng dụng nữa kìa @@

2 bác nhầm rồi, bản 0.5 là bản mới nhất đó, chỉ có điều là nó chưa được tích hợp thêm cái setup manager thôi, bản của bác caominh la smartworkspace 0.4 thôi, người ta làm setup manager nhiều phiên bản để điều chỉnh thằng kia, rồi ai đó hợp lại thành 1 cho tiện việc cài đặt
@caominh171 sao bản của bạn, mình nhìn trong hình không có chức năng review như trong bản tiếng anh, mình đang xài bản 2.0 luôn, chức năng này không có cũng hơi bất tiện

Chỉnh sửa cuối:
Back