• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickDo + Backgrounder - bộ đôi giúp iP chạy đa nhiệm hiệu quả

NDang

Hiện tại mình đang sử dụng bộ đôi này với iP 2G, fw 3.1.3, và thấy rất hiệu quả (đối với chính iP mình sử dụng, còn iP 3G & 3GS thì mình ko dám chắc chắn nha ^^), các pác thử dùng theo và cho ý kiến góp ý nha.

Lưu ý 2 Apps này có thể tìm dễ dàng trên Cydia nên mình ko nói kĩ tới vấn đề này heng: QuickDo có thể tìm trong source pdaviet, Backgrounder thì vào phần Search trong Cydia tìm cho nhanh ^^

Giờ là phần cấu hình đầu tiên cho 2 Apps (phần này các pác làm theo, nếu muốn hiệu chỉnh lại thì cũng được, nhưng khi đã hiệu chỉnh theo ý các pác thì phần Sử dụng phía dưới sẽ ko còn chính xác 100% đâu nha)

- Đầu tiên là QuickDo: (những cái ko ghi gì thì chọn Do Nothing)

..

- Còn cái này là cho Backgrounder:

..

Rồi, giờ là phần Sử dụng: (thanh Q.Do sẽ nằm sát phía dưới màn hình, để tay từ dưới miết lên một chút sẽ thấy)
.- Đầu tiên là khi đang ở SpringBoard:
...+ Khoá máy: kéo từ giữa thanh Q.Do sang phải.
...+ Về nhanh trang 1/ Thoát khỏi chế độ Edit Icon: kéo từ giữa thanh Q.Do sang trái.
...+ Bật hộp thoại Power: kéo từ phải thanh Q.Do sang trái.
...+ Mở xem Apps nào chạy ngầm - Quản lý Apps: kéo từ giữa thanh Q.Do sang lên giữa màn hình.

.- Giờ là lúc đang ở trong 1 Apps:
...+ Thoát Apps (thoát hẳn): kéo từ giữa thanh Q.Do sang trái.
...+ Thoát Apps (cho Apps chạy ngầm - đa nhiệm là đây): nhấn nút Home (nếu cấu hình y như trên thì sẽ có tác dụng, nhấn xong màn hình sẽ hiện dòng chữ Backgrounder Enable).
.......Ngoài ra nếu ko muốn phải nhấn Home thì pác chỉnh trong Q.Do như sau: Trong Gesture Setting (for Apps) > Long Slice Left > Back to Home. Lúc này pác kéo từ phải thanh Q.Do sang trái thì nó sẽ cho Apps đó chạy ngầm.
...+ Khoá máy (tắt màn hình): kéo từ giữa thanh Q.Do sang phải.

Một số cách sử dụng, pác sử dụng rành rồi thì có thể tuỳ chỉnh theo ý muốn ^^ Chúc pác vui vẻ =D>

Mọi góp ý đều là 1 lời động viên :ar! \-/

Pác Zenki sửa bài nhớ đánh dấu sửa chỗ nào hoặc PM cho mình biết nha.

Chỉnh sửa cuối:
thanks...để mình thử cài rồi mò theo cách của bạn xem sao :)...

đã test trên IP 3G, fw4.0.2=> OK, dùng quickdo 1.6.2 và Backgrounder
PS: nhân tiện cho hỏi chủ topic, bạn thay logo nhà mạng thành quả táo, làm như thế nào vậy?

Chỉnh sửa cuối:
đã test trên IP 3G, fw4.0.2=> OK, dùng quickdo 1.6.2 và Backgrounder
PS: nhân tiện cho hỏi chủ topic, bạn thay logo nhà mạng thành quả táo, làm như thế nào vậy?

Hỳhỳ, pác cài iKeyEx vô, rùi tạo bộ bàn phím có dấu hình trái tim, ùi vô MakeItMine (vào Cydia search sẽ ra, Apps free) gõ vào trái tym, xong nhấn Carrier là nó đc như vậy đó ^^ Vụ bàn phím iKeyEx thì bác tìm trên diễn đàn xem, mình cũng k nhớ rõ nữa, để lục lại, nếu kiếm ra share liền ^^

thanks...để mình thử cài rồi mò theo cách của bạn xem sao :)...

Pác làm đc chưa :">

Bạn cho mình hỏi. Bạn có dùng SBSetting không vậy. Mình cài vào giống bạn thì không cách nào mở SBSetting lên được hết. Mình trước giờ dùng SBSetting vì nó có chức năng tắt mở wifi nhanh và thêm refes Ram nữa. Không biết nếu App này và SBSetting không dùng chung được thì nên dùng App nào thay thế cho 2 chức năng trên.
PS: Mình có cài Pro Witcher nữa. Nên bỏ App này đi không vậy.
Mà lúc đầu mình cài vào thì ngay tại Springboard có hiện mấy phím tắt nhưng sau khi chỉnh giống bạn xong thì mất luôn. Bạn chỉ mình mở lên lại nha.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn cho mình hỏi. Bạn có dùng SBSetting không vậy. Mình cài vào giống bạn thì không cách nào mở SBSetting lên được hết. Mình trước giờ dùng SBSetting vì nó có chức năng tắt mở wifi nhanh và thêm refes Ram nữa. Không biết nếu App này và SBSetting không dùng chung được thì nên dùng App nào thay thế cho 2 chức năng trên.
PS: Mình có cài Pro Witcher nữa. Nên bỏ App này đi không vậy.
Mà lúc đầu mình cài vào thì ngay tại Springboard có hiện mấy phím tắt nhưng sau khi chỉnh giống bạn xong thì mất luôn. Bạn chỉ mình mở lên lại nha.

Về phần SBSettings ko mở được là bạn chỉnh thiếu, trong Settings của Q.Do, phần Above Status Bar > bạn phải chọn OFF. Trigger by Status Bar bạn cũng chọn OFF lun nha. Hiện tại mình vừa dùng SBSettings kết hợp với Q.Do rất tốt, ko thấy bị trục trặc, àh mình kéo thanh Status Bar từ giữa sang trái để mờ SBSettings, còn kéo phía dưới màn hình là dùng cho Q.Do.

Về việc lúc đầu cài vào, ở màn hình LockScreen (chứ ko phải SpringBoard như bạn nói), có 1 số Short-cut Icon, bạn muốn hiện lại thì vào Settings của Q.Do, tuỳ chọn Apps Short-cut, bạn chọn ON nha.

Hỳhỳ ^^ Bạn làm thử nếu ko đc thì báo lại mình biết nha :p

mấy cái hình of bạn die rùi, bạn or mod nào có thể chèn hình vào lại dùm dc ko ? thanks

Bạn ơi cho mình hỏi mình muốn chỉnh bấm vào home thì đóng ứng dụng và slide left thì cho ứng dụng chạy ngầm thì làm thế nào bạn
Thanks bạn trước

Bạn ơi cho mình hỏi mình muốn chỉnh bấm vào home thì đóng ứng dụng và slide left thì cho ứng dụng chạy ngầm thì làm thế nào bạn
Thanks bạn trước

Thanks bạn trước

Thanks bạn trước

Bạn sang đây download bản Việt hoá về dùng nhé, không có thao tác như bạn chọn, bạn cần phải hiểu ở đây nó có một thanh vuốt, khi bạn thao tác trên thanh vuốt đó đồng nghĩa là nó thực hiện việc gì
http://www.pdaviet.net/showthread.php?136659-QuickDo-3.3-Việt-hóa-bởi-Aqua-Sta

Back