• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio 1.54.00.10 cho HTC Hermes

tubua

Hehe...mời Các Bác test thử nhé! Em cũng vừa Up Radio này xong chưa nói đc gì,nhưng cảm giác sóng khỏe lắm:p
http://www.mediafire.com/?cpozydmfbx0

1.51 GSM: 74%, 3G: 61%
1.54 GSM: 75%, 3G: 67%

Chúc Các Bác vui vẻ!
À mà Up Radio 1.54 này nhanh lắm,ko chậm như rùa giống radio 1.51 đâu (khoảng 8 phút là xong rồi). hehe...nên Các Bác yên tâm Up nhé !

Chỉnh sửa cuối:
Hehe...mời Các Bác test thử nhé! Em cũng vừa Up Radio này xong chưa nói đc gì,nhưng cảm giác sóng khỏe lắm:p
http://www.mediafire.com/?cpozydmfbx0

1.51 GSM: 74%, 3G: 61%
1.54 GSM: 75%, 3G: 67%

Chúc Các Bác vui vẻ!
À mà Up Radio 1.54 này nhanh lắm,ko chậm như rùa giống radio 1.51 đâu (khoảng 8 phút là xong rồi). hehe...nên Các Bác yên tâm Up nhé !

Thanks tubua nhiều, tubua test thử rồi cho nhận định về thời gian dùng pin nhé, lần trước mình up cái radio 1.50 mà thấy hoảng, 1 ngày mà tụt 20% trong khi đó chả ngich gì hết, may mà cài cái 1.51 thấy dùng pin cũng khá, dùng được tầm 4 ngày. Chưa biết cái này thế nào nữa.

@azumy : 4 ngày quá ổn rồi bro ah :D
Mình thì chưa có điều kiện thử con X1H softbank xem nó dùng được mấy ngày nếu đê ko, chắc đợi mượn bạn con Nokia dùng tạm đã
all: mình dùng bản radio này thấy sóng ổn định ko còn thấy vạch sóng cứ nhảy lung tung như thằng 1.51 hay 1.50 cũng dứa :D.Thử dùng 3G thì tốc độ ổn nhưng ko dùng nữa vì money ác quá :(
Nói chung bản này những ai chưa kiếm được 1 bản radio ưng ý cho máy thì lên thử để kiếm Radio ưng ý cho cục gạch cưng biết nói của bạn nhé

Sau đc 2 hôm lên Radio 1.54 Tôi có 1 chút nhận xét cho Anh EM tham khảo. Bản Radio này sóng sanh tương đối tốt,chất lượng cuộc gọi cũng rõ ràng và Pin ăn cũng tiết kiệm (dùng đc 2 ngày nghe gọi bình thường mà pin vẫn còn 50%) hehe...Nói chung bản Radio này tương đối ổn định ! Chúc vui Cả Nhà vui vẻ !

Mình có cảm giác hình như âm lượng bé hơn bản 1.51 hay sao ý, để vollume tối đa mà nghe bằng có 1/3 so với con BlackBerry của mình hà. Không biết có ai thấy như thế ko

việc dùng pin hết nhanh hay ko còn 1 fan do dịch vụ mạng , như bên mình chinamobile , dùng 2 ngày nghe gọi khoảng 4 tiếng hết pin là chắc :D.Nhưng bù lại sóng ở vùng xã vẫn khỏe , thì ăn có no thì vác mới được khỏe mà he he:D
cheer

tui đang dùng x01ht với radio 1.14.01.10 nên chịu. Ko up được radio này:(:)((

Mình có cảm giác hình như âm lượng bé hơn bản 1.51 hay sao ý, để vollume tối đa mà nghe bằng có 1/3 so với con BlackBerry của mình hà. Không biết có ai thấy như thế ko
Hehe...về cơ bản âm lượng của Radio 1.54 và 1.51 ko khác nhau là mấy đâu Bác Azumy à ! Có lẽ do Bác dùng quen BlackBerry (nghe gọi to) nhiều nên cảm giác vậy thôi,chứ Tôi dùng cảm thấy vẫn như nhau (để âm lượng hết cỡ chắc thủng màng nhĩ mất) !. hehe...mà phải công nhận Radio 1.54 ăn pin rất tiết kiệm (dùng 3 ngày nghe gọi bình thường,thỉng thoảng chơi games mà Pin vẫn còn 40%). Các Bác Up thử cho biết ! Chúc Cả Nhà vui vẻ!

Mình vừa up bản rom này ngày hôm qua,Hôm nay đi làm ngồi chơi game 4 tiếng mà pin vẫn còn 60% ,ít hao hơn mấy bản trước!

Mình cũng mới up hôm qua. Mà sao nó hao pin quá trời luôn. Hôm qua lúc up là 90%. Nhắn tin với gọi điện 2-3 lần. Tối thằng bạn lấy chơi game. Sáng ra còn có 20%. Để đến trưa này thì còn có 10%. Từ sáng tới giờ không có gọi điện hay nt gì hết.

Mình cũng mới up hôm qua. Mà sao nó hao pin quá trời luôn. Hôm qua lúc up là 90%. Nhắn tin với gọi điện 2-3 lần. Tối thằng bạn lấy chơi game. Sáng ra còn có 20%. Để đến trưa này thì còn có 10%. Từ sáng tới giờ không có gọi điện hay nt gì hết.
Hiên tượng ăn Pin nhanh vậy có thể là do Bác sạc pin chưa căng (chưa no) nên mới hết nhanh như vậy. Hoặc có thể là do cài đặt phần mềm ứng dụng ăn pin nên dẫn đến hết Pin nhanh hết. Bác hãy kiểm tra lại xem nha ! Tôi và một số ng Bạn đa Up Radio này rồi đều dùng rất ok! hehe...Chúc vui !

Đã kiểm tra lại rồi, không biết hôm đó bị sao nữa. Mới sạc pin lại cách đây 2 ngày, chơi game khoảng 4-5 tiếng bây giờ pin còn 40% :).

Hô hô... nghe các bác khen ngợi bản này ác quá, tui cũng phải up thôi. Máy tui đang dùng bản 1.46 up lâu rồi... ko bit nhảy lên gần 10 đời có khác nhau không nhỉ ;))

Mà làm sao biết cái Rom radio của mình là bản bao nhiêu thế các bác em thử vào information device mục version Rom cũng thấy có Radio nhưng chả thấy bao version mấy cả :(.

rom này dùng cho o2 trion được chứ mấy bro??chỉ em cách up rom luôn nha..

Back